ประมวลภาพถวายปัจจัยหลวงปู่เปรื่อง ณ วัดบางจากเนื่องในวันรพี7สิงหาคม52

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 8 สิงหาคม 2009.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    เนื่องจากเมื่อวานเป็นวันรพี อันเป็นวันสิ้นพระชนม์ ของเสด็จในกรมหลวงราชบุรี พระบิดากฏหมายไทยผู้วางรากฐานกฏหมายไทยเป็นบูรพาจารย์ในสายวิชาชีพของผม
    จึงได้ไปถวายปัจจัยร่วมสร้างพระใหญ่ พระพุทธชัยมงคลหน้าตัก 19เมตร และถวายปัจจัยในกิจส่วนองค์หลวงปู่เปรื่อง เขมปัญโญ โดยมีพี่น้องชาวพุทธคุณและพลังจิตได้ร่วมสมทบทุน
    และมอบพระบรมธาตุพระอรหันตธาตุมาให้มากมาย ซึ่งหลวงปู่เปรื่องท่านขออนุโมทนามาด้วยครับ ตอนนี้พระธาตุมาเยอะมากๆๆ ส่วนพระใหญ่ก็คืบหน้าไปได้เรื่อยๆๆ ใกล้จะลงทองแล้ว
    และโคกระบือก้เริ่มมีมาเพิ่มเป็น กระบือ3ตัว โค2ตัว โคแม่ลูกอ่อน 1ตัว และบางส่วนแจกจ่ายเกษตรกรไปเลี้ยงบ้างแล้ว
    ก็ขอเชิญชมภาพได้ครับ
    ถวายพระพุทธรูปปางประสูติ สามลายแด่องค์หลวงปู่เปรื่อง เคล็ดคือการเริ่มต้นในสิ่งที่ดี โดยสามองค์นั้น พี่นภ พี่ซานต้าและผมร่วมกันถวาย
    หลวงปู่เปรื่อง ทำพิธี ทักษิณานุปทาน(ชักบังสุกุล)หน้าเบื้องพระรูปจำลองกรมหลวงราชบุรีดิเรกฤทธิ์พระอง์เจ้ารพีพัฒนศักดิ์ พระบิดากฏหมายไทย
    การถวายปัจจัยร่วมสร้างพระใหญ่ และถวายปัจจัยในการใช้ส่วนองค์ของ หลวงปู่เปรื่อง วัดบางจาก
    ภาพโคที่ช่วยมาจากโรงฆ่ามีรูปโคแม่ลูกอ่อน
    พระพุทธชัยมงคลหน้าตัก19เมตร ก็กำลังใกล้เสร็จแต่ต้องใช้ปัจจัยค่าสีและระเบียงคตอีกมากมายครับ
    ท้ายที่สุดนี้ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ทั้งที่ได้ร่วมส่งพระธาตุ และร่วมบุญมาครับเร็วๆๆนี้จะมีการบอกบุญครั้งใหญ่พร้อมทั้ง
    เชิญทุกคนไปกราบหลวงปู่เปรื่องที่วัดบางจาก อีกแน่นอนครับ
    ปล.พระบรมธาตุพระธาตุ ที่ถวายไม่ได้ถ่ายเป็นภาพนิ่งไว้ เป็นคลิปอย่างไรโหลดลงyoutubeเสร็จจะนำมาให้ดูครับ

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
  3. น้องเอก

น้องเอก สมาชิกใหม่

อนุโมทนาครับ ผมมีเวลาก็จะแวะไปทำบุญกับท่านเหมือนกัน ท่านมีเมตตามากครับ อนุโมทนาอีกครั้งครับ