##########บันทึกบุญขอเชิญโมทนาบุญเพื่อสำเร็จพระอริยบุคคลเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 14 เมษายน 2022.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 22 – 26 มิ.ย. 2565 ที่พึ่งผ่านมานี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เพียงแค่รู้ (พระนวลจันทร์ กิตฺติปญฺโญ หรือ คณะสงฆ์วิวัฎฎะ) นะครับ (^ ^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_
    ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ @nanbatakeshi ที่ได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาทุกๆประการ ตั้งแต่ในอดีตชาติที่นับไม่ถ้วน ตลอดจนทุกภพทุกชาติที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันวันนี้ เวลานี้ วินาทีนี้ ตอนนี้ ด้วยเทอญ ขอให้คุณ @nanbatakeshi จงมีความสุข ความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกๆประการเทอญ _/|\_
    … ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @nanbatakeshi และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ ครับ _/\_

“วิริเยน ทุกฺขมจฺเจติ”

“บุคคลจะล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียร”

Credit: ขอขอบพระคุณที่มาจาก Facebook ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (ย.พ.ส.)

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

บันทึกบุญสังฆทาน

"สังฆทาน" 4/7/65
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทาน######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    4/7/65 ถวาย"สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูป วัดบุญยประดิษฐ์ถวาย"สังฆทาน"ทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่ง"ถวาย"สังฆทานอาหารปัจจัยบริวาร"แก่พระสงฆ์ทุกรูปจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175.4 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      181.6 KB
      เปิดดู:
      36
  3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

บันทึกบุญสังฆทาน
    "สังฆทาน" 5/7/65
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทาน######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    5/7/65 ถวาย"สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูป ถวาย"สังฆทาน"ทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่ง"ถวาย"สังฆทานอาหารปัจจัยบริวาร"แก่พระสงฆ์ทุกรูปจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      33
  4. nanbatakeshi

บันทึกบุญสังฆทาน ปล่อยสัตว์ที่กำลังจนถูกฆ่ากล่าวกับคนขายว่าขอตัวที่กำลังประมาณว่ามีลูก
    "สังฆทาน" 11/7/65
    11/7/65 ถวาย"สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูป ถวาย"สังฆทาน"ทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่ง"ถวาย"สังฆทานอาหารปัจจัยบริวาร"แก่พระสงฆ์ทุกรูปจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      255.6 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      304.6 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      222.5 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      330.6 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      136 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      112.6 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      214 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      253.5 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      263.8 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      246.1 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      185.8 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      108.7 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      101.4 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      179.3 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      296.4 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      242.8 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      238.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      157.7 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      255.9 KB
      เปิดดู:
      22
  5. nanbatakeshi

บันทึกบุญสังฆทาน ปล่อยสัตว์ที่กำลังจนถูกฆ่ากล่าวกับคนขายว่าขอตัวที่กำลังประมาณว่ามีลูก
    "สังฆทาน" 19/7/65
    19/7/65 ถวาย"สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูป ถวาย"สังฆทาน"ทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่ง"ถวาย"สังฆทานอาหารปัจจัยบริวาร"แก่พระสงฆ์ทุกรูปจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      211.1 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      180.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      163.9 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      240.5 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      149.9 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      131.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      203.1 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      182.3 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      204.4 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      88.7 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      157.7 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      189.8 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      102.4 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      227.9 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      170.8 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      131.1 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      82 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      107.5 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      102.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      187.3 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      136.7 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      266.4 KB
      เปิดดู:
      24
  6. nanbatakeshi

บันทึกบุญสังฆทาน ถวายสังฆทานตัดชีวิตพระสงฆ์แบบไม่เจาะจง
    "สังฆทาน" 06/08/65
    06/08/65 ถวาย"สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูป ถวาย"สังฆทาน"ทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่ง"ถวาย"สังฆทานอาหารปัจจัยบริวาร"แก่พระสงฆ์ทุกรูปจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      19
  7. nanbatakeshi

บันทึกบุญช่วยชีวิตสัตว์แบบไม่เจาะจง
    "ช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิต" 07/08/65
    07/08/65 ไถ่ชีวิตสัตว์ทุกชีวิตทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      234.9 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      126.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      274.8 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      275.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      270.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      154.9 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      159.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      19
  8. nanbatakeshi

ช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตกล่าวแก่คนขายว่าเอาที่แบบจะถูกฆ่าและท้องใหญ่ๆมีลูกบันทึกบุญช่วยชีวิตสัตว์แบบไม่เจาะจง
    "ช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิต" 24/08/65
    24/08/65 ไถ่ชีวิตสัตว์ทุกชีวิตทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      246.7 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      230.4 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      272.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      258.1 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      179.8 KB
      เปิดดู:
      21
  9. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 24 – 28 ส.ค. 2565 ที่พึ่งผ่านมานี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร การเจริญอริยมรรคเพื่อความพ้นทุกข์ โดย พระคเชนทร์ สุนฺทโร นะครับ (^ ^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับคุณ @nanbatakeshi ที่ได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาทุกๆประการ ตั้งแต่ในอดีตชาติที่นับไม่ถ้วน ตลอดจนทุกภพทุกชาติที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันวันนี้ด้วยเทอญ ขอให้คุณ @nanbatakeshi จงมีความสุข ความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกๆประการเทอญ _/|\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขอบุญจงรักษาคุณ @nanbatakeshi และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ ครับ _/\_

10. rachotp

251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 10 – 18 ก.ย. 2565 ที่ผ่านมานี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร วิปัสสนากรรมฐาน โดย พระมานพ อุปสโม นะครับ (^‿^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @nanbatakeshi (ท่านเจ้าของกระทู้) และทุกๆท่านและครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ สาธุ ครับ _/|\_

“ปุญญานิ ปรโลกัสมิง ปติฏฐา โหนติ ปาณินัง”
    บุญเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของสัตว์ในโลกนี้และในโลกหน้า”

11. nanbatakeshi

------ได้บอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านเป็นพยานให้ผมในทุกบุญเกิน100ครั้งแล้วคับ ------

ทำบุญทอดกฐินวัดวิศิษฐ์บุญญาวาสทำบุญวัดศาลาแดงช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตกล่าวแก่คนขายว่าเอาที่แบบจะถูกฆ่าและท้องใหญ่ๆมีลูกบันทึกบุญช่วยชีวิตสัตว์แบบไม่เจาะจงทำบุญไม่เจาะจงสังฆทานปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทำบุญไม่เจาะจงวัดตามรูปขอท่านลุงพุฒิปลาทุกชีวิตโปรดเป็นพยานให้กระผมคับและท่านผู้เห็นทุกท่าน (เกิน100ครั้งและจะย้ำต่อไป)
    "ช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิต" 19/09/65
    19/9/65 ไถ่ชีวิตสัตว์ทุกชีวิตทำบุญแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      133.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      109.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      200.3 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      237.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      204.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      161.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      147.5 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      134 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      118.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      333.2 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      328.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      189 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      189.9 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      192.9 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      195.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      161 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      164 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      170.5 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      236.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      238.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      137.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      217.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      185.9 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      323.5 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      125 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      107.7 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      171.1 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      130.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      147.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      231.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      214.5 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      156 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      191.1 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      161.1 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      291.8 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      129.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      155.5 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      195.1 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      327 KB
      เปิดดู:
      27
  12. nanbatakeshi

------ได้บอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านเป็นพยานให้ผมในทุกบุญเกิน100ครั้งแล้วคับ ------

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด20/09/65
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    20/9/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

13. nanbatakeshi

---######ถวายสังฆทาน2วัดทำบุญทอดกฐินทั้งหมดปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าปิดทองบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดให้อาหารปลา

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด30/09/65
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    20/9/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      198.1 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      201.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      205.2 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      209 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      320.1 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      279.9 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      334.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      342.4 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      195.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      130 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      206.9 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      268.5 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      340.5 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      262.3 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      225.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      226.2 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      133.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      284.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      315 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      241.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      249.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      241.5 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      262.3 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      150.8 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      200.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      205.3 KB
      เปิดดู:
      22
  14. nanbatakeshi

---######ปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าหลายตัวปล่อยเพื่อพระนิพพานชาตินี้

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด1/10/65
    1/10/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      201.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      337.5 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      315.4 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      236 KB
      เปิดดู:
      18
  15. nanbatakeshi

ถวายอาหารสังฆทานแก่หลวงปู่สุทัศน์ โกสโล จ.นนทบุรี-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโล วัดกระโจมทอง จ.นนทบุรี------ ปล่อยปลาที่จะถูกฆ่าปลานิล ปลาดุก ปล่อยที่เขาจะสับหัว ไม่ได้คิดว่าปล่อยปลาดุกแล้วปลาดุกจะไปทำลายระบบนิเวศ แต่ปล่อยเพราะเห็นเขาจะใช้มีดสับหัว เลยขออย่าทำแล้วซื้อมาปล่อยบริเวณวัดทันที ชำระหนี้สงฆ์สมเด็จองค์ปฐม

---######ปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าหลายตัวปล่อยเพื่อพระนิพพานชาตินี้

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด2/10/65
    2/10/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      345.2 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      284.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      218.5 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      256.6 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      388.4 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      106.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      172.4 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      342.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      291.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      290.3 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      258.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      208 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      124.3 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      289.5 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      304.7 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      278.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      269.9 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      237.4 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      238.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      225.2 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      152.2 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      250.5 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      198.7 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      220.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      23
  16. nanbatakeshi

ทำบุญสังฆทานปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระธรรมพระอริยสงฆ์-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานทอดกฐินสามัคคีวัดศาลาแดง------ ปล่อยปลาที่จะถูกฆ่า ปล่อยที่เขาจะสับหัว ไม่ได้คิดว่าปล่อยปลาดุกแล้วปลาดุกจะไปทำลายระบบนิเวศ แต่ปล่อยเพราะเห็นเขาจะใช้มีดสับหัว เลยขออย่าทำแล้วซื้อมาปล่อยบริเวณวัดทันที ชำระหนี้สงฆ์สมเด็จองค์ปฐม

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด10/10/65
    2/10/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      205.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      119.1 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      121.5 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      284.8 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      223.5 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      203.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      179.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      187.7 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      229.7 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      204.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      253.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      132.4 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      116.3 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      270.6 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      261.9 KB
      เปิดดู:
      21
  17. nanbatakeshi

ทำบุญสังฆทานข้าวตอกบูชาพระธรรมพระอริยสงฆ์-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดในสมุทรสาคร------

กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด4/11/65
    4/11/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      211.1 KB
      เปิดดู:
      19
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2022
  18. nanbatakeshi

-----สวดมนต์บทมหาเมตตาใหญ่พาหุงมหากาอิติปิโสทั้งหมดตลอดเวลาที่นึกได้ทำบุญทุกบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ขอให้กระผมจบกิจในพระพุทธศาสนาชาตินี้ตัดปิดอบายภูมิทั้ง4ตลอดไปถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

-บุญโมทนาบุญ ---กราบโมทนาบุญสาธุบุญสมเด็จองค์ปฐมองค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำหลวงปู่ปานพระที่เข้าผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติทั้งหมดทุกรูปที่พระนิพพานและทั้งหมด31ภพภูมิทุกบุญทุกวันทั้งหมดองค์พระสามเณรทุกรูปพระที่นิพพานทุกรูปอันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุดจนถึงองค์พระพุทธเจ้าพระปัจเจกพระพุทธเจ้าทั้งหมดพระอัครสาวกซ้ายขวาทั้งหมดที่พระนิพพานระอรหันต์ทุกรูปทุกองค์ที่พระนิพพานรวม(90ล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+จนถึงเป็นอนันต์นับไม่ได้อสงไขยมหากัป+ทุกบุญ&&&ขึ้นไปทุกบุญ)ขอท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านใน31ภพภูมิจะมองเห็นหรือไม่เห็นรูปก็ดีโปรดเป็นพยานให้กระผมคับว่ากระผมโมทนาบุญแล้วกับพระที่นิพพานทั้งหมดทุกรูปขอให้อานิสงส์การโมทนาบุญส่งผลให้ผมจบกิจในพระพุทธศาสนาชาตินี้สำเร็จอภิญญาผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้อภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-สกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้นทุกระดับสุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณ-ฉพภิญโญ-เตวิชโชในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ศัตรูหมู่พาลมองเห็นหรือไม่เห็นตัวรูปก้ดีทั้งหมดใน31ภพภูมิเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่กลั่นแกล้งประทุษร้ายผมทั้งหมดที่คิดประทุษร้ายกระผมทำอะไรกระผมไม่ได้ถ้าทำขอให้แพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2022
  19. nanbatakeshi

ปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกชีวิต ปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทำบุญสังฆทานเจ้าอาวาสวัดไทรจ.นนทบุรี ทำบุญทอดกฐินสามัคคีวัดวิศิษฐ์บุญญาวาสทอดกฐินสามัคคีบูชาพระธรรมพระอริยสงฆ์-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดในสมุทรสาคร------
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด21/11/65
    21/11/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      278.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      464.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      440.2 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      206.4 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      244.1 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      206.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      322.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      277.5 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      282.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      178.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      171.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      160.4 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      155.9 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      220.9 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      221 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      170.8 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      122.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      225.5 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      301.2 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      143.6 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      171.9 KB
      เปิดดู:
      19
  20. nanbatakeshi

ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีทำบุญชำระหนี้สงฆ์บูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรี(ไม่ถ่ายรูปตอนถวายเพราะกลัวกรรมปรามาสคับ------
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด22/11/65
    22/11/65 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      220.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      369.4 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      91.3 KB
      เปิดดู: