บัดสลบอย่าจบแค่พบหน้า (ต่าย อรทัย)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 11 กุมภาพันธ์ 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1896311/[/MUSIC]

ขออภัยพี่น้องภาคอิสานด้วย ถ้าสำเนียงมันออกแปล่งๆ
    พอดีประทับใจมิวสิควีดีโอเพลงนี้เพลงนี้มากๆครับ

บั๊ดสะหลบ…อย่าจบแค่พบหน้า
    ต่าย อรทัย
    คำร้อง/ทำนอง สลา คุณวุฒิ
    เรียบเรียง ธีระพงษ์ ศักดิ์แก้ว

โอ เด้ พี่ชายเอ้ย บุญน้องบ่เคยถูกความฮักจริงหาเจอ
    เมื่อได้มาพบอ้าย คอยส่งจดหมายผ่านสายตาเหม่อ
    ทุกข้อเสนอ คือทำให้ใจคิดหลาย แท้น้อ

แม่นอยู่บ้อคำเว้า ตั๋วให้ผู้สาวหลงมนต์จั๊กคนแล้วหนอ
    อ้อนแต่ยามพ้อหน้า พอห่างสายตาก็หาใครต่อ
    ฮักที่อ้ายขอ ห้องใจว่างพอรับรองเท่าใด

ย่านมาตีแถลงหล่ม เป็นลมบ่มีฝน ย่านแต่คนบ่จริงใจ
    ย่านมาตีแถลงเว้า โสดชั่วคราวยามแฟนเผลอ
    ย่านแต่เจอคนหลายใจ
    กะบ่เป็นหยัง แค่มองตา ก็ถือว่ามาได้ไกล
    แต่ถ้าขอได้ อย่าให้จบแค่พบหน้ากัน

โอ เด้ พี่ชายเอ้ย ใจน้องบ่เคยฮู้สึกดีกับใครมาตั้งนาน
    อยากสิฮู้เด้ว่า ที่ได้เบิ่งตาเวลาสั้นๆ
    มีค่าสำคัญ ต่อคำว่าฮักได้มากเท่าใด

***ย่านมาตีแถลงหล่ม เป็นลมบ่มีฝน ย่านแต่คนบ่จริงใจ
    ย่านมาตีแถลงเว้า โสดชั่วคราวยามแฟนเผลอ
    ย่านแต่เจอคนหลายใจ
    กะบ่เป็นหยัง แค่มองตา ก็ถือว่ามาได้ไกล
    แต่ถ้าขอได้ อย่าให้จบแค่พบหน้ากัน

โอ เด้ พี่ชายเอ้ย ใจน้องบ่เคยฮู้สึกดีกับใครมาตั้งนาน
    อยากสิฮู้เด้ว่า ที่ได้เบิ่งตาเวลาสั้นๆ
    มีค่าสำคัญ ต่อคำว่าฮักได้มากเท่าใด
    บ่อยากให้ใจ สองเฮาต้องจบ แค่พบหน้ากัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  2. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เสียงดนตรีขึ้นมาก็รู้เลยว่าต้องเพราะแน่ งงกับชื่อเพลงน่ะ แปลว่าอะไรเหรอ?

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

บัดสลบเป็นการเต้นลีลาศประจำชาติของลาว
    คนเต้นต้องมีเอว มีสะโพกที่พอเหมาะ ถึงจะเต้นได้งามล๊ายหลาย
    พี่เกตุเต้นได้สบายๆเลยครับ

ลองไปดูที่นี่เลยพี่เกตุ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=8nDmNYSz2_c&feature=related]TO 8:1:10:10 บั๊ดสะหลบ...อย่าจบแค่พบหน้า HQ - YouTube[/ame]

4. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพราะที่ซู๊ด เท่าที่เคยฟังมา แต่นี่ก็ครั้งแรกแหละเนี่ย..
    คุณอ๋องเก่งจัง

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากน้องอ๋อง พี่ใจแวะมาฟังก่อนเข้านอนจ๊ะ

6. เกตุวดี

บัดสลบเป็นการเต้นลีลาศประจำชาติของลาว
    คนเต้นต้องมีเอว มีสะโพกที่พอเหมาะ ถึงจะเต้นได้งามล๊ายหลาย

พี่เกตุเต้นได้สบายๆเลยครับ

อ๋ออออออออออออออ.....อย่างนี้นี่เอง
    แบบนี้พี่ไม่ถนัด ถนัดรำไทยมากกว่าอิอิ

7. tanaong2011

พี่เกตุถนัดรำมวยไทยเหรอครับ อิๆ
    เออ...พี่เกตุ ผมก๊อปยูทูปมาวางให้พี่เกตุดู
    มันผิดกติกาไหมเนี่ย ถ้าผิดเดี๋ยวผมเอาออก...
    (rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

8. tanaong2011

พูดยังไงเนี่ยคุณเอ๋ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เข้ามาให้กำลังใจกัน
    (f)(f)(f)

ขอบคุณมากครับพี่ใจ ราตรีสวัสดิ์ครับ หลับฝัน D นะครับ

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

9. เกตุวดี

แว๊กกกก น้องอ๋องงงงงงงงงงงงงง มวยไทยรำไม่เปง แต่ถ้าคุยกะอ๋องนานๆ อาจจะเป็นขึ้นมาโดยอัตโนมัติ 555
    เอ ไม่ผิดมั้ง พี่ก็ก็อปมาบ่อยอ่ะ อิอิ

10. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะเชียวครับท่านอ๋อง.. ^^/
    จังหวะเพลงเป็นของฝั่งลาวใช่มั้ยครับ

11. tanaong2011

5555............ งั้นผมต้องใส่เฮดการ์ดคุญกับพี่เกตุซะแล้ว
    เพราะไม่รู้ว่าระบบออโต้ พี่จะทำงานเมื่อไร...

น่าจะใช่นะครับคุณสัน จังหวะสนุกและจริงใจแบบนี้..

:d :d :d

12. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เก่งมากเลยครับท่านอ๋อง

งานปีใหม่ที่ผ่านมา ที่หน่วยงานก็ส่งการแสดงเป็นการเต้นจังหวะ Passalop นี่แหละครับ ประกอบเพลง "เย็นสะบายซาวนา"
    ผมเป็นคนควบคุมการแสดงเองแหละ สาวๆ แต่งชุดลาวสวยงามมาก
    (เอารูปลงให้ดู แล้วก็จะลบออก อิอิ)
    แต่น่าเสียดายที่ตอนแสดงจริงเครื่องเสียงไม่เป็นใจ
    เต้นไปก็สะดุดไป คนเต้นก็ต้องหยุดเป็นพักๆ ยังเซ็งไม่หาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      119.3 KB
      เปิดดู:
      3,900
  13. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    (good)(good)(good)ฟังเพลินเลยครับพี่อ๋อง เป็นกำลังใจให้นะครับ

14. tanaong2011

ผมหลงรักบัดสลบมาตั้งแต่แรกเห็นแล้วครับ
    ถ้าเป็นไปได้อยากไปร่วมเต้นสักครั้ง
    สงสัยต้องไปขอนแก่นไปขอคำปรึกษา กับคุณวิกกี้ก่อน
    ในฐานะผู้ควบคุมวง

ภาพนี้คุณวิกกี้คงลบไม่ทัน ผมก็อปไว้เรียบร้อยแล้ว
    ขอบคุณ คุณวิกกี้มากครับ....
    (rose)(rose)(rose)(rose)

15. tanaong2011

ขอบคุณมากครับน้องแอร์...

16. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

แว๊..."คนเต้นต้องมีเอว มีสะโพกที่พอเหมาะ ถึงจะเต้นได้งามล๊ายหลาย "
    หมดสิทธิ์ดิงั้นพี่ เอวมะมีอ่ะ
    [​IMG] แบบนี้พอได้ป่ะอ๋อง
    เพลงนี้ฟังครั้งแรก ก็ชอบเลยอ่ะ ชอบฟังเสียงอ๋อง
    เสียงเหมือนเอ่อระเหยลอยชาย ลอยหน้าลอยตาร้อง อิอิอิ

17. tanaong2011

ขอบคุณครับพี่ไร ผมฟังครั้งแรกก็ชอบเหมือนกันเพลงนี้
    และยิ่งได้ดูมิวสิคด้วย ยิ่งชอบใหญ่เลย
    ผมไม่ใช่ลำตัดแม่ประยูรซะหน่อยพี่ไร จะได้ลอยหน้าลอยตา
    แค่เชิดๆ แบบข้างล่างนี้เท่านั้นเอง

18. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลินอ่ะพี่อ๋อง..
    ร้องได้ดีอ่ะเพลงนี้ ชอบๆ เอาอีกค่ะ แนวๆนี้
    ฟังไปฟังมาเหมือนพี่ม้า อรนภา แอบมาร้องเพลง
    ดูจีบปากจีบคอไงไม่รู้ (ความรู้สึก อิอิ)

19. tanaong2011

5555 ......... จินตนาการให้พี่เป็นม้าเลยเร๊อะหนูตา
    (แอบวิ่งไปส่องกระจก)
    เพลงแนวนี้ร้องยาก ถ้าไม่ชอบจริงๆแล้ว ร้องยากมาก
    พี่ชอบเผลอไปเปลี่ยนทำนองเปลี่ยนเนื้อเขาหมด...อิๆ

ขอบคุณหนูตาจ้ะ....

20. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะมากเลยค่ะ หนูเพิ่งเข้ามาห้องนี้เป็นครั้งแรก ก่อนโน้นๆๆๆ ก็เข้าแต่ห้อง พระพุทธรูป วิหารทาน และอื่นๆอีกเล็กน้อย หนูชักจะหลงมนต์เสน่ห์ห้องนี้แล้วล่ะค่ะ
    ป.ล. คุณต่ายเป็นนักร้องลูกทุ่งในดวงใจหนูมานานค่ะ และขอบคุณพี่เจ้าของโพสก์นี้ด้วยนะคะ ที่นำมาให้ชม