บวชพระ ฟรี !!!!

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย monnaluk, 13 กุมภาพันธ์ 2009.

1. monnaluk

monnaluk สมาชิกใหม่

บวชพระ-ฟรี

สุดยอด ข่าวการรับสมัคร บวชพระ-ฟรี 1000 รูป ออนไลน์ผ่านเวป
    www.dmycenter.com ได้รับความสนใจกันมาก มีผู้สมัครกันมากมาย
    จนมีการพูดกันในหมู่ผู้<WBR>ทราบข่าวนี้ด้วยคำพูดที่เก๋ไก๋ว่า "บวชพระ-ฟรี
    ได้ที่ใหน ถามได้ที่ google และ Yahoo " ดังนั้น เพื่อประกอบการวิจัย
    อยากขอความอนุเคราะห์จากเพื่<WBR>อนๆนักเล่นเน็ตทั้งหลาย ช่วย ลอง search ใน
    Google และ Yahoo ด้วยคำว่า บวชพระฟรี หรือ บวชพระ-ฟรี ดูหน่อย เมื่อได้ผลอย่างไร กรุณาแจ้ง หลวงพี่โกวิโท ทาง Email: ordain@dmycenter.com หรือ info@dmycenter.com

การช่วยกันชักชวนคนมาบวช เพื่อสืบทอดอายุพระพุทธศาสนา ย่อมได้รับอานิสงส์ ผลบุญมากมาย

หลวงพี่โกวิโท ขออนุโมทนาบุญมายังทุกท่านด้วยแล้ว

2. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    มีข้อสงสัยจึงขอเสียมารยาทหน่อยนะ

หลวงพี่โกวิโท คงไม่ใช่เราหรอกนะท่านเจ้าของกระทู้

อันที่จริงหากจะให้ดี ควรบอกกล่าวให้แจ้งชัด เพื่อเป็นการแสดงออกซึ่งความบริสุทธิ์ใจ และ ไม่ให้เกิดความสงสัยของคนอื่นๆ เพราะโลกออนไลน์ มันน่ากลัวมากนักแล

พอดี อาตมาก็มีฉายาว่า โกวิโท เช่นกัน

รูปของอาตมา

พอดีอาตมาก็ได้ตั้งกระทู้รับบวชให้ผู้สนใจบวชเพื่อปฏิบัติธรรมฟรีเช่นกัน จึงหวั่นๆในจิต กลัวคนอื่นๆจะเข้าใจผิดไ เพราะมีคนรู้จักเรามากพอสมควร

อาตมาต้องขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยนะ ที่มาบอกกล่าวอย่างนี้

อาตมาชื่อ พระเมธชนัน โกวิโท

http://www.watpasirisombon.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ 0810719326 หรือ

EMAIL-watpasirisombon@gmail.com

เท่านั้น นอกนั้นอาตมาและสำนักไม่มีส่วนเกี่ยวข้องรู้เห็นใดๆ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  3. พระสามารถ โกวิโท

พระสามารถ โกวิโท สมาชิก

ตอบกระทู้ของ พระเมธชนัน โกวิโท

กราบคารวะ ท่าน เมธชนัน โกวิโท ที่เคารพ

กระผม ก็บังเอิญ ได้ฉายาว่าโกวิโท เหมือนท่าน แต่ชื่อกระผม พระสามารถ โกวิโท มิได้มีเจตนาให้เกิดการเข้าใจผิด เพราะกระผมโพสท์ข่าวบวชฟรีด้วยความจริง เนื่องจากที่วัดพระธรรมกายของเราได้สร้างศูนย์ฝึกอบรมพระบวชใหม่ที่เขาแก้วเสด็จ กบินทร์บุรี ในเนื่อที่ดิน 2500 ไร่ มีอาคารกุฏีที่สามารถจุพระได้ 1250 รูป เพื่อรองรับกับการขยายตัวของวัด ที่ได้เพิ่มสาขาทั้งในประเทศและต่างประเทศ อย่างรวดเร็ว ทำให้จำนวนพระไม่เพียงพอที่จะจำพรรษาได้ทุกวัด รวมทั้งได้มีเจ้าภาพจำนวนมากคอยร่วมบุญอยู่แล้ว

ผู้ที่จะสมัครบวช จะได้รับการจัดพิธีกรรมการบวช ตั้งแต่พิธีขลิบปอยผม พิธีปลงผม พิธีบวชนาค พิธี บรรพชา พิธีอุปสมบท อย่างศักดิ์สิทธ์สมเกียร์ติ ถูกต้องตามประเพณีทุกประการ โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น นี้เป็นความจริงทุกประการครับ

ขอได้รับการคารวะจากกระผม

พระสามารถ โกวิโท
    ผู้ดูแลเวป www.dmycenter.com

(วันนี้ มีคนเข้ามาดูเวปหลายร้อยคน จนเวปล่ม ชั่วคราว คนทำเวปก็กำลังนั่งปฏิบัติธรรมอยู่ที่อำเภอภูเรือ จ. เลย ก็คงอีก 7 วัน คงได้แก้ไขเวปให้เป็นปกติได้ ครับ)

ป.ล. ท่านได้ศึกษาเรื่อง อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา แล้วเรื่อง นิจจัง สุขขัง อัตตา เป็นอย่างไรครับ

http://www.watpasirisombon.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ 0810719326 หรือ

EMAIL-watpasirisombon@gmail.com

เท่านั้น นอกนั้นอาตมาและสำนักไม่มีส่วนเกี่ยวข้องรู้เห็นใดๆ สาธุ <!-- google_ad_section_end -->

4. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ เข้าใจพอที่จะนำตนเองไม่ให้หลงไหลไปกับ โลกธรรมได้บ้างเท่านั้นเองหละครับผม และ รู้สึกว่า ตัวอัตตาจะอ่อนกำลังลงมาก ไม่ใช่หลบในแอบแฝงซ่อนเล้น หนะครับ

ขอบคุณมากครับผมที่มาแสดงตัวตนให้กระผมได้รับทราบ เพราะตัวตนชื่อเสียงเรียงนามนี้ แม้จะเป็นเพียงสิ่งสมมติแต่ก็จำเป็นที่จะต้องใช้ครับผม อีกประการหนึ่ง แม้เราเองจะเป็นที่รักของใครสักคน เราเองก็อาจจะเป็นที่ชังของใครอีกคนก็ได้ครับผม ถึงแม้จิตเราจะไม่ได้ยินดีร้ายกับความรู้สึกนั้นๆ แต่เราก็ต้องให้ความสัมคัญกับผลอันจะเกิดขึ้นจากการกระทำของเราเองด้วยครับผม

ความเข้าใจธรรม ไม่ใช่การสำเร็จธรรมอย่างแน่นอนครับผม ความสำเร็จธรรมนั้นต้องสังเกตดูที่ใจตนเองขอรับจึงจะทราบได้ว่า แท้จริงแล้ว อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา จิตเราสำเนียกแล้วหละหรือหนอ

ขอกราบเท้าท่านผู้นิรทุกข์ ขอรับ สาธุ

5. pingkarat

pingkarat สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2009
    บวชพระ-ฟรี

สุดยอด ข่าวการรับสมัคร บวชพระ-ฟรี 1000 รูป ออนไลน์ผ่านเวป
    www.dmycenter.com ได้รับความสนใจกันมาก มีผู้สมัครกันมากมาย
    จนมีการพูดกันในหมู่ผู้ทราบข่าวนี้ด้วยคำพูดที่เก๋ไก๋ว่า "บวชพระ-ฟรี
    ได้ที่ใหน ถามได้ที่ google และ Yahoo "