นึกเสียว่าสงสาร...

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย AddWassana, 20 มกราคม 2008.

1. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยฟังนะคะ แต่ไม่ต้องสงสารมาก!!!
    [music]http://palungjit.org/attachments/a.267478/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ระวิวรรณา

ระวิวรรณา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณร้องได้ดีเป็นธรรมชาติ และได้ความรู้สึก ลึกๆๆๆๆๆดีจริงๆๆๆค่ะ

3. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ดีและไพเราะครับ
    เสียงดีร้องเพลงนี้ฟังแล้วซึ้งๆครับ

4. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เพลงนี้ ความหมายบาดใจ จี๊ดๆ ขอบคุณที่ร้องเพลงเพราะๆ กับความหมายดีดีมาฝากนะค่ะ

5. AddWassana

ขอบคุณทุกคนที่เลือกฟังเพลงนี้ เพิ่งร้องครั้งแรกรู้ว่าไม่เพราะค่ะ
    ต้องขอขอบคุณผู้สนับสนุนและเป็นกำลังใจให้ความฝัน
    อยากเป็นส่วนหนึ่งในห้อง Music & Karaoke เป็นจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2008
  6. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

รับคะแนนจริงไปเลยคับร้องใช้ได้เลยคับ
    ไม่มีคะแนนสงสารคับ
    มาร้องให้ฟังบ่อยๆนะคับ
    นึกเสียว่าสงสาร
    กระท้อน

ถาม ว่ารักแค่ ไหน
    นับเม็ดทราย ท้องทะเล ก็รู้
    ลมหาย ใจ ที่มีอยู่
    คือความ คิดถึงจาก ฉัน
    ถาม จะเจ็บแค่ ไหน
    หากเธอไป รักใคร สักวัน
    ก็ลองนับ ดูสาย ฝนพรำ
    นั่นคือ น้ำตาจาก ใจ
    ก็เลยอยาก ให้รู้
    ก็เลยอยาก ให้เห็น
    ก่อนจะทำ ร้ายกัน กว่านี้
    เพราะโลกนี้ มีเธอ
    เพียง คนเดียว
    ฉันจึง เสียเธอ ไม่ได้
    ถ้าเธออยาก ทำร้าย ก็เชิญ
    อย่าเดิน หนีไป จากฉัน
    นึกเสียว่า สงสาร
    อย่าลงทัณฑ์ ด้วยการลา จาก
    ...ดนตรี..........
    ถาม กันสักกี่ ครั้ง
    ก็ยัง บอกเธอ อย่างนี้
    ฟ้า ทุกวันเปลี่ยน สี
    แต่ฉัน ไม่เคยเปลี่ยน ใจ
    ก็เลยอยาก ให้รู้
    ก็เลยอยาก ให้เห็น
    ก่อนจะทำ ร้ายกัน กว่านี้
    เพราะโลกนี้ มีเธอ
    เพียง คนเดียว
    ฉันจึง เสียเธอ ไม่ได้
    ถ้าเธออยาก ทำร้าย ก็เชิญ
    อย่าเดิน หนีไป จากฉัน
    อย่าลงทัณฑ์ ด้วยการลา จาก
    อย่าลงทัณฑ์
    ด้วยคำ ว่าลา ก่อน
    :d :d :d :d :d ​

7. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    เพราะครับได้คะแนนสงสารเต็มๆเลยอิอิ
    : bat: : bat: : bat: (rose) (rose) (rose) (rose) (rose) : bat: : bat: : bat: ​

8. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    นอกจากจะได้อ่านเรื่องราวดีๆที่ห้องจักรวาลคู่ขนานแล้ว
    ยังได้ฟังเพลงจาก คุณAddWassana ที่ Music Board ด้วย
    เสียงเข้าถึงอารมณ์ดีค่ะ

9. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับสู่ห้อง Music & Karaoke คะ
    เพลงแรกร้องได้ดีคะ ร้องมาร่วมสนุกกันอีกนะคะ
    (kiss)

10. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ยินดีต้อนรับสู่บอร์ท คาราโอเกะนะคะ

<TABLE class=tborder id=post928580 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>AddWassana<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_928580", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:01 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,052 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,053 ครั้ง ใน 249 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 137 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_928580 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอบคุณทุกคนที่เลือกฟังเพลงนี้ เพิ่งร้องครั้งแรกรู้ว่าไม่เพราะค่ะ
    ต้องขอขอบคุณผู้สนับสนุนและเป็นกำลังใจให้ความฝัน
    อยากเป็นส่วนหนึ่งในห้อง Music Board เป็นจริง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ปลื้มมากกเรยคะ ยินดีที่ได้รู้จัก ไง หนู๋ฝากตัวด้วยนะคะ ชื่อสะเต๊ปคะ อิอิ

พี่ร้องเพลงนี้ ขอบคุนมากกกนะค้า หนู๋ชอบเพลงนี้มากเรยจิงๆๆ

เเล้ว ร้องมาอีกนะคะ จารอฟังคะ

11. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เพลงนี้อยู่ในชุด "ละครชีวิต" ของ อ้อย วงกระท้อน เป็นเพลงที่เพราะเพลงหนึ่งในชุดนี้ อีกเพลงหนึ่งทีผมชอบมากในชุดนี้ ชื่อเพลง "บ๊ายบายบางกอก"
    เป็นเพลงฟังสนุกครับ

คุณ AddWassana ถ่ายทอดเพลง "นึกเสียว่าสงสาร" ได้อย่างไพเราะ น่าฟังครับ แล้วร้องมาให้ฟังกันอีกนะครับ

12. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    มาฟังเพลงนี้อีกรอบนึงครับ เพราะรู้สึกชอบขึ้นมา เสียงเป็นธรรมชาติดีครับ ฟังแล้วสบายใจจังเลยครับ

13. AddWassana

ขอบคุณค่ะที่มาเป็นแรงเชียร์ ยังตื่นเต้นไม่หายเลย(sing) (f)

14. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอต้อนรับ สู่ห้องคาราโอเกะ ค่ะ
    เพลงแรก ก็ทำได้ดีมากๆ แล้วค่ะ ปรบมือให้ดังๆ เลย

ร้องให้เพราะมะลิว่าอยู่ที่น้ำเสียงที่ถ่ายทอดความรู้สึกเป็นสำคัญด้วยนะคะ
    แล้วเพลงนี้ มะลิว่าคุณ AddWassana ร้องเพราะ เศร้าจริงเลยค่ะ
    ชอบเสียงที่ร้องมากๆ เลย ร้องมาให้ฟังกันอีกนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.8 KB
      เปิดดู:
      69
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2008
  15. jasminine

ยังฟังอยู่...

เสียงร้อง ร้องได้ เศร้าและกินใจ จริงๆ นะคะ

T.T

16. AddWassana

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD align=middle><SCRIPT language=JavaScript></SCRIPT></TD></TR></TBODY></TABLE>[​IMG]

ขอบคุณค่ะที่เป็นกำลังใจ

ทั้งนี้ต้องขอบคุณผู้ที่อยู่เบื้องหลังและทำให้เกิดการร้องเพลง
    ส่งมาห้อง Music & Karaoke สำเร็จค่ะ

17. jasminine

ขอบคุณด้วยค่ะ ผู้อยู่เบื้องหลัง
    ว่างๆ ร้องมาอีกนะคะ คุณ addwassana

18. AddWassana

ขอบคุณค่ะ

19. jasminine

โอ่ย มะลิมาฟังแล้ว รู้สึกจะร้องไห้เอา เพราะสงสาร
    ก็สำเนียงเสียงร้องที่คุณ AddWassna ถ่ายทอดออกมา ฟังแล้วเศร้าจริงๆ นี่คะ

ไม่ได้ยอน๊าคะ ตกลงร้องไห้ไปด้วยอ๊ะป่าวคะตอนร้องเพลงเนี๊ย
    คนฟังจะร้องก่อนซะแล้วเนี่ย มะได้เวอร์น๊า ลองฟังดีๆ T.T

20. AddWassana

จริงๆแล้ว ตื่นเต้นและเขินมากกว่า เพราะว่าไม่เคยอัดเสียงมาก่อน
    ก็แค่เคยร้องสนุกๆกับเพื่อน ไม่จริงจังและไม่เพราะอีกต่างหาก
    ขอขอบคุณสำหรับคำชมอีกครั้งค่ะ

คุณ jasminine ร้องเพลงได้เพราะมากค่ะขนาดไม่สบายนะคะ !!!