ทำบุญ โครงการช่วยชาติโดยหลวงตามหาบัว ญาณสัมปานโนมาค่ะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย พรพิสุทธิ์, 11 มิถุนายน 2009.

1. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ข้าพเจ้าตื่นใส่บาตรแต่เช้า 2 วัด (ปกติก็ใส่ทุกวันค่ะ)
    แม่ก็มานั่งดูลูกใส่บาตร อนุโมทนาในบุญด้วย
    รู้สึกจิตใจชุ่มชื่นในบุญ ช่วงกลางวันก็ไปโอนเงินทำบุญ
    กับหลวงตามาค่ะ ตามโครงการช่วยชาติโดยหลวงตาฯ
    จำนวน 2000 บ. กลับมาก็พูดให้แม่ฟัง แม่ก็โมทนาด้วย
    ถ้ามีบุญอะไรที่พอจะทำได้ ข้าพเจ้าจะรีบทำทันทีหากว่า
    ตนเองมีกำลังพอ ไม่อยากรีรอ กลัวว่าวันพรุ่งนี้จะไม่มี
    โอกาสได้ทำ
    ทาน - ศีล - สมาธิ เพื่อนๆ รีบทำบุญกันเถอะค่ะ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับ ทำบุญกับพระอรหันต์ได้บุญเยอะนะครับ สาธุ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ครับ หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตาเข้าไว้ทุกวันนะครับ จขกท บุญเหล่านี้มีอานิสงส์เเรงครับเเละเราไม่ต้องลงทุนอะไรเลยนอกจากความตั้งใจเเละศรัทธาครับ อนุโมทนาครับ

4. พรพิสุทธิ์

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาชี้แนะ ข้าพเจ้าก็สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ค่ะ ขอบคุณ
    คุณวิญญาณนิพพานอีกครั้งค่ะ อนุโมทนาสาธุบุญกับทุกท่านที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ

5. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ทำบุญกับพระอรหันต์ได้บุญเยอะ แล้วก็ทำบุญนี้เพื่อส่วนรวมคือทั้งชาติคิดดูว่ากี่ล้านคน อนิสงค์มหาศาลครับ
    แล้วมาบอกให้คนอื่นอนุโมทนาบุญยิ่งได้มากขึ้น ที่สำคัญมีแม่ปรีบเหมือนอรหันต์ของลูกเป็นคนอนุโมทนาบุญ บุญยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีกมหาศาล
    อนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ

6. พรพิสุทธิ์

ขอบคุณ คุณแสวงหาความจริง ที่กรุณาให้คำชี้แนะ ถือว่าเป็นธรรมทาน อนุโมทนาสาธุค่ะ