ทำบุญถวายทองคำและเชิญทุกท่านมาโมทนาและทำมหากุศลร่วมกัน

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย pat3112, 31 กรกฎาคม 2011.

1. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    โดยกระผมจะนำทอง ๑ สลึง ไปถวาย หลวงพี่สมปอง(ท่านจิตโต)เพื่อจะนำไปหล่อพระอันจะเกิดประโยชน์ต่อชาติและพระศาสนาและคนอืนๆต่อไปครับ

และจะนำเงินที่เก็บทุกวันวันละ37 บาท โดย
    ๑.ทำบุญถวายเพื่อไฟฟ้าและเสด็จพระราชกุศลที่วัดท่าซุง วันละ ๒ - ๓ บาท(อฐิษฐาน กลางวัน)
    ๒.ทำบุญถวายทุกอย่างที่วัดท่าซุง วันละ ๑๒ - ๑๓ บาท(อฐิษฐาน เช้า ก่อนนอน)
    ๓.ทำบุญถวายพระศาสนาโดยจะนำเงินไปทำบุญ วัดท่าขนุน วัดท่าซุง (อฐิษฐาน เย็นและ ก่อนนอน)
    วัดถ้ำนาราย และวัดอื่นๆที่มีโอกาสไปทำ เช่น วัดปทุมวนาราม วัดพระบาทบางแฟง เป็นต้นครับ
    ๔.ทำบุญถวายส่วนพระธรรมทานที่วัดท่าซุงวันละ ๑๐ บาท(อฐิษฐาน ก่อนนอน)
    ไปหยอดและทำบุญตามที่กล่าวข้างต้นครับ
    และภาวนาคาถาเงินล้านควบคู่อยู่เสมอและทำสมาธิและพิจารณาอริยสัจ๔ ไตรลักษณ์ ระลึกถึงความตายอยู่เสมอครับวันหลังจะมาเขียนเพิมเติมในการทำบุญแต่ละเดือนครับ
    เชิญทุกท่านมาร่วมโมทนาและทำบุญร่วมกันครับ หากท่านใดทำบุญสิ่งใดมาเล่าให้ฟังบ้างครับ

คาถาเงินล้าน

ตั้ง นะโม ๓ จบ

นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

(บูชา 30 จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)
    พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ในบุญกุศลที่ท่านได้นำทองคำไปหล่อพระ
    และได้ทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุข
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอให้สมหวังทุกประการครับ สาธุ สาธุ

4. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    ในวันดังกล่าว ทำสังฆทานที่วัดท่าซุงและทำบุญทุกอย่างรวม ๔๐๐ บาท และถวายหลวงพี่สมปองจำนวน ๔๐๐ บาทครับโดยตั้งใจทำทุกอย่างเพืื่อประโยชน์ ศาสนา ชาติ คนโดยรวม และทดแทนพระมหากรุณาธิคุณพระรัตนตรัย พ่อแม่ ครูอาจารย์ ท่าน สิ่งผู้มีคุณอันหาประมาณมิได้ครับ โดยจะพยายามทำสมาธิ พิจารณาจนปล่อยวาง ใจไม่กังวล อาลัยอาวรในสามโลก ตามสมควรก่อนกระทำกุศลครับโดยมี ทาน ศีล เป็นปกติ
    ปล.ท่านใดมีประสบการณ์ทำบุญอย่างไรมาเล่าให้ฟัง ได้โมทนาบ้างนะครับ
    สาธุใน กาย วาจา ใจ อันเป็นกุศลทุกท่านด้วยครับ

5. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ด้วยทุกทุกบุญที่ท่านทำมาทั้งหมดทั้งมวลด้วยเทอญ

6. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

7. สองเสาร์

สองเสาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปคะ

8. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาๆๆ ครับ ^______^