ถูกหลอกขายวัตถุมงคลราคา ๒๖๐,๐๐๐ บาท โดย "ยายผีป่า"

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดาวจรัสแสง, 18 เมษายน 2010.

1. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

<table bgcolor="#ffffca" border="1" bordercolor="#fbc960" cellpadding="5" cellspacing="0" width="85%"><tbody><tr>
    <td>
    </td>
    </tr></tbody></table>

ดิฉัน "ดาวจรัสแสง"

ดิฉันมีเรื่องราวที่อยากจะถ่ายทอดให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวบพลังจิตได้รับรู้ถึงวิธีการหาผลประโยชน์ของกลุ่มบุคคลบางกลุ่มที่มีพฤติกรรมการหาเงินและหาผลประโยชน์จากความรู้ไม่เท่าทันของชาวเวบ

ดิฉันไม่ต้องการที่จะเอาเรื่องเอาราวกับใคร เพราะดิฉันอยู่ต่างประเทศ แล้วก็ไม่รู้จะพึ่งพาใครได้ จึงได้แต่ยอมทำใจค่ะ
    แต่ที่ออกมาตั้งกระทู้นี้ก็มีจุดประสงค์เพียงเพื่อต้องการบอกเล่าให้ชาวเวบพลังจิตได้รับรู้เรื่องราว จะได้รู้เท่าทันเล่ห์กลของมิจฉาชีพที่มาอาศัยเวบพลังจิตหาผลประโยชน์
    เพราะความเสียใจที่ดาวได้รับ ไม่ใช่เพียงเพราะเสียเงินอย่างเดียว แต่ดาวเสียใจและเสียความรู้สึกมาก ที่ต้องโดนคนไทยด้วยกันหลอกลวงและฉวยโอกาสแบบนี้

เรื่องราวโดยสังเขป ดาวได้ส่งให้ทางเวบพิจารณาจัดการแล้ว หวังว่าทางเวบคงมีดุลยพินิจที่เป็นกลางและยุติธรรมนะคะ
    อย่าให้บุคคลเหล่านี้ลอยนวลอยู่เลยค่ะ... มารสังคมจริงๆ หลอกลวงคนไทยด้วยกัน

เรื่องราวทั้งหมดที่ดาวพูดถึง ก็คือพฤติกรรมของคนที่ใช้ user name ว่า "ยายผีป่า"

เพื่อนๆชาวเวบดูรายละเอียดด้านล่างได้เลยค่ะ
    สินค้าราคา 260,000 และข้อความที่ดาวลำดับความส่งให้ทางเวบพิจารณาค่ะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาวจรัสแสง
    สวัสดีค่ะคุณตั้ม

ก่อนอื่นดาวต้องขอโทษด้วยนะคะที่ถือวิสาสะส่งพีเอ็มมาบกวนคุณพอดีมีคนแนะนำดาวว่าคุณตั้มเป็นมีความยุติธรรม ให้ความเป็นกลางกับทุกฝ่าย เป็นคนที่ใครๆให้ความเคารพ นับถือน่ะค่ะ

ขอเข้าเรื่องเลยเลยนะคะ เมื่อปลายเดือนตุลาคมปีที่แล้วดาวได้เข้าร่วมประมูลคตปรอทหินของคุณยายผีป่าซึ่งดิฉันก็ได้แพ้ประมูลไป หลังจากนั้นคุณยายให้ให้คุณnut1663 ส่งพีเอ็มมาบอกดาวว่า คุณยายยังมีคตปรอทอีกก้อนหนึ่ง จะทำป็นจี้และหัวแหวนให้ อารามนั้น อารมณ์อยากได้ปรารถนาก็ตอบตกลงไป ดาวโอนตังค์ไปให้คุณยาย เมื่อเดือนมกราคมเป็นจำนวนเงิน ๒๖๐,๐๐๐บาท คุณยายเงียบหายไปไม่ได้ข่าวคราว
    ดาวก็ร้อนใจเลยแจ้งทางคุณ วีระชัยและคุณอดุลย์ ให้ทราบเรื่องราวไว้

ดาวเพิ่งได้รับจี้และแหวนเมื่อไม่กี่วันมานี่เองค่ะโดยผ่านทางคนรู้จักที่อยู่ทางกรุงเทพฯ ท่านได้ให้ความกรุณาตรวจเชคจับพลังและดูแล้วว่า สิ่งที่คุณยายส่งมาให้ดาวนั้นเป็น จี้เหล็กไหลปลอม และแหวนข้าวตอกพระร่วง (ดาวมีรูปถ่ายค่ะถ้าคุณตั้มสะดวกดาวส่งทางอีเมล์ได้ ดาวส่งทางพีเอ็มไม่เป็นค่ะ)
    คุณตั้มคะ? เงิน๒๖๐,๐๐๐บาทมันก็ไม่ใช่น้อยๆนะคะ จริงอยู่ว่าดาวเชื่อใจคุณยายผีป่าโอนตังค์ไปให้เขาเอง แต่ว่าคุณยายก็ไม่น่าจะทำอย่างนี้ และอีกอย่างคุณยายก็มีคอนเนคชั่นกับทางเวปพลังจิต ดาวไม่อยากดิสเครดิตใคร ณ ตอนนี้ กัลยาณมิตรที่ได้พูดคุยกับดาวก็เห็นใจ และโมโหแทนดาว โดยส่วนตัวแล้วดาวชอบเงียบๆ ธรรมะปฏิบัติซะมากกว่าหาอะไรมาให้ไม่สบายใจ
    ดาวไม่อยากตั้งกระทู้ให้คุณยายเสียหายหรอกค่ะ ไม่ทราบว่าคุณตั้มมีคำแนะนำหรืออะไรที่ดาวสมควรที่จะทำคะ?

ดาวกราบขอบพระคุณคุณตั้มเป็นอย่างยิ่งค่ะที่ได้กรุณาอ่านพีเอ็มของดาวจนจบ

ขอแสดงความนับถือ

ดาวจรัสแสง

สวัสดีค่ะคุณอู่ทอง

ข้อความข้างล่างเป็นอีเมล์ของกัลยาณมิตรในเวปพลังจิตที่ช่วยดูคตปรอทให้ดาวค่ะ ดาวก็....นะเสียความรู้สึก ถ้านำปัจจัยส่วนนี้ไปทำบุญสร้างวัดอย่างที่คุณอู่ทองทำอยู่ ดาวคงสุขใจอิ่มบุญเป็นอย่างยิ่ง

ดาวกราบขอบพระคุณในน้ำใจของคุณอู่ทองค่ะ ถ้าดาวได้กลับไทยดาวก็คองมีโอกาสได้ไปสวัสดีและปฏิบัติธรรมที่วัดของหลวงพ่อสมคิด

อนุโมทนาบุญค่ะ

ดาวจรัสแสง

เรื่องวัตถุมงคลของคุณดาว...ที่คุณยายผีป่าส่งมาให้นั้น....มาถึงผมเมื่อ ๓-๔ วันที่แล้วครับ ผมได้รับพิจารณาดูแล้วเห็นว่าของบางอย่างนั้นคล้ายมีการสร้างขึ้นมาภายหลัง มิใช่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ คือ...จี้ที่มีลักษณะเหมือนโคตรเหล็กไหลสีออกทองๆ เขียวๆ....น่าจะทำจากการพ่นโลหะให้เกาะกันเป็นก้อนๆเป็นตุ่มๆ....พอลองตรวจสอบด้วยอานุภาพแล้วปรากฏว่าพบน้อยมาก สีออร่าก้ไม่ใช่ ซึ่งถ้าเป็นเหล็กไหลระดับงดงามเช่นนี้..จะมีอานุภาพแรงมาก มีแสงออร่าพิเศษเฉพาะทีเดียวครับ

ส่วนชิ้นที่สอง..เป็นแหวน...ซึ่งหัวแหวนทำจากของพิเศษบางอย่าง...ผมเองไม่ทราบว่าคืออะไร แต่เมื่อถามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านแล้ว..ท่านบอกว่า “แร่ข้าวตอกพระร่วง” นำมาเจียรเป็นหัวแหวน ผมเห็นที่ จ.สุโขทัยมีคนเก็บนำมาวางขายให้บูชาก้อนสี่เหลี่ยมลูกบาศก์ ๑x๑ cm. ประมาณราคาก้อนละ ๕๐ – ๑๐๐ บาท โดยสามารถหาบูชาได้ทั่วไป..เชื่อว่าเป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ที่องค์พระร่วงเจ้าได้โปรยข้าวสวยหลังจากเสวยแล้ว..ก่อนหว่านได้อธิษฐานจิตให้กลายเป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ ช่วยรักษาโรคได้ พกติดตัวก็ดีเป็นสิริมงคล

ผมไม่ทราบว่า คุณยายผีป่าได้ตกลงกับคุณดาวไว้ว่าอย่างไรนะ....แต่เท่าที่ผมตรวจสอบโดยใช้ความรู้และประสบการณ์ส่วนตัวบวกกับปรึกษาผู้รู้อีกหลายท่านก็ได้ผลออกมาตามนี้...ก็เป็นเรื่องที่ทางคุณดาวจะไปเจรจาความกับคุณยายผีป่าท่านนะ....ว่าตกลงกันไว้เช่นใด ได้เป็นไปตามข้อตกลงนั้นหรือไม่

ส่วนของทั้งสองชิ้น..คือ จี้เหล็กไหล(เทียม) และ แหวนรูปดาว(หัวแหวนข้าวตอกพระร่วง) นั้นทางคุณดาวจะทำอย่างไรดีครับ...จะมารับไปหรือว่าต้องการส่งคืนให้ทางคุณยายผีป่าไปทำมาใหม่....บอกว่าไม่ใช่ตามที่ตกลงไว้ หรือจะแก้ไขอย่างไรก้ลองปรึกษาหารือท่านผู้รู้ท่านอื่นช่วยชี้แนะก็ได้ครับ...จะได้เกิดความยุติธรรมขึ้นทั้งสองฝ่าย ไม่เป็นการเอาเปรียบหลอกลวงซึ่งกันและกัน

ตอนนี้ของทั้งสองชิ้นจะเก็บไว้ที่ผมก่อนนะครับ(เพื่อเป็นหลักฐานกรณีมีคนกลางต้องการมาพิสูจน์ก่อน) ผมได้ถ่ายรูปแนบมาให้คุณดาวด้วยเพื่อใช้อ้างอิงกับคุณยายผีป่าว่าเป็นของทั้งสองชิ้รที่ส่งมาจริงมีลักษณะแบบนั้น(ป้องกันข้อครหาว่ามีการแอบเปลี่ยนเมื่อส่งมาที่ผม)....คุณดาวตัดสินใจอย่างไรก็แจ้งผมมาได้เลยนะ ช่วงอาทิตย์นี้ผมจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมในป่าสัก ๓-๔ วัน กลับมาแล้วจะมาดำเนินการให้นะครับ....มีอะไรเร่งด่วนก็โทรมาปรึกษากันได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2010
  2. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกหลอกขายวัตถุมงคลราคา ๒๖๐,๐๐๐ บาท โดย "ยายผีป่า"

ดิฉัน "ดาวจรัสแสง"

ดิฉันมีเรื่องราวที่อยากจะถ่ายทอดให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวบพลังจิตได้รับรู้ถึงวิธีการหาผลประโยชน์ของกลุ่มบุคคลบางกลุ่มที่มีพฤติกรรมการหาเงินและหาผลประโยชน์จากความรู้ไม่เท่าทันของชาวเวบ

ดิฉันไม่ต้องการที่จะเอาเรื่องเอาราวกับใคร เพราะดิฉันอยู่ต่างประเทศ แล้วก็ไม่รู้จะพึ่งพาใครได้ จึงได้แต่ยอมทำใจค่ะ
    แต่ที่ออกมาตั้งกระทู้นี้ก็มีจุดประสงค์เพียงเพื่อต้องการบอกเล่าให้ชาวเวบพลังจิตได้รับรู้เรื่องราว จะได้รู้เท่าทันเล่ห์กลของมิจฉาชีพที่มาอาศัยเวบพลังจิตหาผลประโยชน์

เพราะความเสียใจที่ดาวได้รับ ไม่ใช่เพียงเพราะเสียเงินอย่างเดียว แต่ดาวเสียใจและเสียความรู้สึกมาก ที่ต้องโดนคนไทยด้วยกันหลอกลวงและฉวยโอกาสแบบนี้

เรื่องราวโดยสังเขป ดาวได้ส่งให้ทางเวบพิจารณาจัดการแล้ว หวังว่าทางเวบคงมีดุลยพินิจที่เป็นกลางและยุติธรรมนะคะ
    อย่าให้บุคคลเหล่านี้ลอยนวลอยู่เลยค่ะ... มารสังคมจริงๆ หลอกลวงคนไทยด้วยกัน

เรื่องราวทั้งหมดที่ดาวพูดถึง ก็คือพฤติกรรมของคนที่ใช้ user name ว่า "ยายผีป่า"

เพื่อนๆชาวเวบดูรายละเอียดด้านล่างได้เลยค่ะ
    สินค้าราคา 260,000 และข้อความที่ดาวลำดับความส่งให้ทางเวบพิจารณาค่ะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาวจรัสแสง
    สวัสดีค่ะคุณตั้ม

ก่อนอื่นดาวต้องขอโทษด้วยนะคะที่ถือวิสาสะส่งพีเอ็มมาบกวนคุณพอดีมีคนแนะนำดาวว่าคุณตั้มเป็นมีความยุติธรรม ให้ความเป็นกลางกับทุกฝ่าย เป็นคนที่ใครๆให้ความเคารพ นับถือน่ะค่ะ

ขอเข้าเรื่องเลยเลยนะคะ เมื่อปลายเดือนตุลาคมปีที่แล้วดาวได้เข้าร่วมประมูลคตปรอทหินของคุณยายผีป่าซึ่งดิฉันก็ได้แพ้ประมูลไป หลังจากนั้นคุณยายให้ให้คุณnut1663 ส่งพีเอ็มมาบอกดาวว่า คุณยายยังมีคตปรอทอีกก้อนหนึ่ง จะทำป็นจี้และหัวแหวนให้ อารามนั้น อารมณ์อยากได้ปรารถนาก็ตอบตกลงไป ดาวโอนตังค์ไปให้คุณยาย เมื่อเดือนมกราคมเป็นจำนวนเงิน ๒๖๐,๐๐๐บาท คุณยายเงียบหายไปไม่ได้ข่าวคราว
    ดาวก็ร้อนใจเลยแจ้งทางคุณ วีระชัยและคุณอดุลย์ ให้ทราบเรื่องราวไว้

ดาวเพิ่งได้รับจี้และแหวนเมื่อไม่กี่วันมานี่เองค่ะโดยผ่านทางคนรู้จักที่อยู่ทางกรุงเทพฯ ท่านได้ให้ความกรุณาตรวจเชคจับพลังและดูแล้วว่า สิ่งที่คุณยายส่งมาให้ดาวนั้นเป็น จี้เหล็กไหลปลอม และแหวนข้าวตอกพระร่วง (ดาวมีรูปถ่ายค่ะถ้าคุณตั้มสะดวกดาวส่งทางอีเมล์ได้ ดาวส่งทางพีเอ็มไม่เป็นค่ะ)
    คุณตั้มคะ? เงิน๒๖๐,๐๐๐บาทมันก็ไม่ใช่น้อยๆนะคะ จริงอยู่ว่าดาวเชื่อใจคุณยายผีป่าโอนตังค์ไปให้เขาเอง แต่ว่าคุณยายก็ไม่น่าจะทำอย่างนี้ และอีกอย่างคุณยายก็มีคอนเนคชั่นกับทางเวปพลังจิต ดาวไม่อยากดิสเครดิตใคร ณ ตอนนี้ กัลยาณมิตรที่ได้พูดคุยกับดาวก็เห็นใจ และโมโหแทนดาว โดยส่วนตัวแล้วดาวชอบเงียบๆ ธรรมะปฏิบัติซะมากกว่าหาอะไรมาให้ไม่สบายใจ
    ดาวไม่อยากตั้งกระทู้ให้คุณยายเสียหายหรอกค่ะ ไม่ทราบว่าคุณตั้มมีคำแนะนำหรืออะไรที่ดาวสมควรที่จะทำคะ?

ดาวกราบขอบพระคุณคุณตั้มเป็นอย่างยิ่งค่ะที่ได้กรุณาอ่านพีเอ็มของดาวจนจบ

ขอแสดงความนับถือ

ดาวจรัสแสง

สวัสดีค่ะคุณอู่ทอง

ข้อความข้างล่างเป็นอีเมล์ของกัลยาณมิตรในเวปพลังจิตที่ช่วยดูคตปรอทให้ดาวค่ะ ดาวก็....นะเสียความรู้สึก ถ้านำปัจจัยส่วนนี้ไปทำบุญสร้างวัดอย่างที่คุณอู่ทองทำอยู่ ดาวคงสุขใจอิ่มบุญเป็นอย่างยิ่ง

ดาวกราบขอบพระคุณในน้ำใจของคุณอู่ทองค่ะ ถ้าดาวได้กลับไทยดาวก็คองมีโอกาสได้ไปสวัสดีและปฏิบัติธรรมที่วัดของหลวงพ่อสมคิด

อนุโมทนาบุญค่ะ

ดาวจรัสแสง

เรื่องวัตถุมงคลของคุณดาว...ที่คุณยายผีป่าส่งมาให้นั้น....มาถึงผมเมื่อ ๓-๔ วันที่แล้วครับ ผมได้รับพิจารณาดูแล้วเห็นว่าของบางอย่างนั้นคล้ายมีการสร้างขึ้นมาภายหลัง มิใช่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ คือ...จี้ที่มีลักษณะเหมือนโคตรเหล็กไหลสีออกทองๆ เขียวๆ....น่าจะทำจากการพ่นโลหะให้เกาะกันเป็นก้อนๆเป็นตุ่มๆ....พอลองตรวจสอบด้วยอานุภาพแล้วปรากฏว่าพบน้อยมาก สีออร่าก้ไม่ใช่ ซึ่งถ้าเป็นเหล็กไหลระดับงดงามเช่นนี้..จะมีอานุภาพแรงมาก มีแสงออร่าพิเศษเฉพาะทีเดียวครับ

ส่วนชิ้นที่สอง..เป็นแหวน...ซึ่งหัวแหวนทำจากของพิเศษบางอย่าง...ผมเองไม่ทราบว่าคืออะไร แต่เมื่อถามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านแล้ว..ท่านบอกว่า “แร่ข้าวตอกพระร่วง” นำมาเจียรเป็นหัวแหวน ผมเห็นที่ จ.สุโขทัยมีคนเก็บนำมาวางขายให้บูชาก้อนสี่เหลี่ยมลูกบาศก์ ๑x๑ cm. ประมาณราคาก้อนละ ๕๐ – ๑๐๐ บาท โดยสามารถหาบูชาได้ทั่วไป..เชื่อว่าเป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ที่องค์พระร่วงเจ้าได้โปรยข้าวสวยหลังจากเสวยแล้ว..ก่อนหว่านได้อธิษฐานจิตให้กลายเป็นแร่ศักดิ์สิทธิ์ ช่วยรักษาโรคได้ พกติดตัวก็ดีเป็นสิริมงคล

ผมไม่ทราบว่า คุณยายผีป่าได้ตกลงกับคุณดาวไว้ว่าอย่างไรนะ....แต่เท่าที่ผมตรวจสอบโดยใช้ความรู้และประสบการณ์ส่วนตัวบวกกับปรึกษาผู้รู้อีกหลายท่านก็ได้ผลออกมาตามนี้...ก็เป็นเรื่องที่ทางคุณดาวจะไปเจรจาความกับคุณยายผีป่าท่านนะ....ว่าตกลงกันไว้เช่นใด ได้เป็นไปตามข้อตกลงนั้นหรือไม่

ส่วนของทั้งสองชิ้น..คือ จี้เหล็กไหล(เทียม) และ แหวนรูปดาว(หัวแหวนข้าวตอกพระร่วง) นั้นทางคุณดาวจะทำอย่างไรดีครับ...จะมารับไปหรือว่าต้องการส่งคืนให้ทางคุณยายผีป่าไปทำมาใหม่....บอกว่าไม่ใช่ตามที่ตกลงไว้ หรือจะแก้ไขอย่างไรก้ลองปรึกษาหารือท่านผู้รู้ท่านอื่นช่วยชี้แนะก็ได้ครับ...จะได้เกิดความยุติธรรมขึ้นทั้งสองฝ่าย ไม่เป็นการเอาเปรียบหลอกลวงซึ่งกันและกัน

ตอนนี้ของทั้งสองชิ้นจะเก็บไว้ที่ผมก่อนนะครับ(เพื่อเป็นหลักฐานกรณีมีคนกลางต้องการมาพิสูจน์ก่อน) ผมได้ถ่ายรูปแนบมาให้คุณดาวด้วยเพื่อใช้อ้างอิงกับคุณยายผีป่าว่าเป็นของทั้งสองชิ้รที่ส่งมาจริงมีลักษณะแบบนั้น(ป้องกันข้อครหาว่ามีการแอบเปลี่ยนเมื่อส่งมาที่ผม)....คุณดาวตัดสินใจอย่างไรก็แจ้งผมมาได้เลยนะ ช่วงอาทิตย์นี้ผมจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมในป่าสัก ๓-๔ วัน กลับมาแล้วจะมาดำเนินการให้นะครับ....มีอะไรเร่งด่วนก็โทรมาปรึกษากันได้ครับ

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2010
  3. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    เรื่องนี้ใครจะออกมา Back up... รีบออกมา จะได้ไม่ต้องตามตัว

มีใครที่ได้รับความเสียหายลักษณะนี้จากบุคคลคนนี้และหรือกลุ่มที่เกี่ยวข้องกันนี้
    กรุณามาเล่าเรื่องราวของท่านเพิ่มเติมด้วย

ขอกระทู้นี้ไว้เก็บข้อมูลนะท่านผู้ดูแลเวบทุกท่าน กรุณาอย่าย้ายและลบหรือล็อค
    ใครอุ้ม ใครปกป้อง... ระวังโดนข้อหาให้การสนับสนุนการกระทำผิดด้วยนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2010
  4. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวทางหน้าเวป ให้ทุกคนได้ทราบเรื่อง
    เพราะเรื่องทำนองนี้ผมก็ได้ยินมาบ้างคร่าวๆ แล้วก็เห็นช่วงนี้เค้าเงียบไปนานมากๆ
    แต่ไม่น่าเชื่อว่าเรื่องอย่างนี้จะเกิดกับสมาชิกยอดนิยม
    ถ้าเป็นจริง ชื่อเสียงความน่าเชื่อถือก็หมดก้น คงไม่สามารถใช้ยูสเซอร์เนม นี้ได้อีกแล้ว

ผมขอแสดงความคิดเห็นแบบกลางๆ เพราะต้องรอฟังอีกด้านหนึ่งด้วย (ต้องขออภัุยถ้าอ่านแล้วไม่กลาง เพราะค่อนข้างเอียงไปด้านผู้โพส)

-ถ้าคู่กรณีบริสุทธิใจก็น่าจะตอบในอีก วัน หรือ 2 วันเพราะ สังคมอินเตอร์เนตเร็วมากๆ ถ้าเค้าไม่ได้อ่าน ก็น่าจะมีเพื่อนได้อ่านแล้วบอกกัน คงอ้างว่าไม่ทราบเรื่องไม่ได้ครับ

-แต่ถ้าไม่มาตอบหรือ ชี้แจง ก็แสดงว่าชัว แน่นอน

โดนทีเป็นแสนๆ โอ้ว....น่ากลัวมากๆ ของผมก็มีเรื่องพระขรรด์ จ่ายมัดจำไปเกือบครึ่ง แล้วตอนนี้เห็นเงียบไปเงินอีกครึ่งผมก็ใช้ไปจนหมดแล้ว555
    แต่เทียบกับคุณแล้วเป็นเรื่องเล็กขี้ผงเลย

อย่างไรก็ตามนับถือคุณมาก ที่กล้าโพสเปิดเผยความจริง ให้โลกได้รับรู้

5. bigboom007

bigboom007 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นใจแทน แต่ควรทำจิตใจให้สบายน่ะคับ ถือเป็นบททดสอบจิตใจน่ะคับ เป็นกำลังใจให้ แล้วก็ขอประนาม ผู้ที่ทำแบบนี้บนเว็บไซต์ศาสสนาพุทธ

6. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ตัวจริงเสียงจริงเลย แบบนี้

สามัญสำนึกเป็นสิ่งที่สอนกันไม่ได้

7. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

8. วิศว

ถ้าเจตนายายผีป่าบริสุทธิ์

ต้องแสดงสปริตไม่ใช่หลบหนีหน้าไม่รับผิดชอบ

คืนเงินคุณดาวจรัสแสง เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจของตัวเอง

ถ้าวัตถุมงคลของยายผีป่า เป็นสิ่งศักดิืสิทธิ์เป็นของดีหายากที่ตัวเองคุยโม้โฆษณาจริง

ไม่ต้องกลัว ว่าจะไม่มีคนปรารถนาอยากได้ ใครๆก็อยากได้

แต่ถ้าไม่คืนเงิน ไม่ชี้แจง หลบหนีหน้า หลอกขายราคาแพงแล้วชิ่งหนี

บาปนรกกินกบาล เอาศาสนาบังหน้า หากินกับศรัทธาคน

ดูตัวอย่างเอาไว้ เพื่อนสมาชิก ที่ชอบฟังนิทาน

เอ้า....พวกบรรดาลิ่วล้อยายผีป่า ช่วยออกมาแก้ตัวให้ด้วย

แม่เจ้าฯยายผีป่า.... ออกอิทธิฤิทธิ์หายตัวล่องหน

http://palungjit.org/threads/กระทู้นี้-รวมนิทานวงการพระ.232146/page-3

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2010
  9. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    คึกคักกันหน่อย... ทหารเสือทั้งหลาย

เพื่อนโดนหลอก เอาไงกันดี...

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=NQHLgJjLEno]YouTube - The Three Musketeers (1993): Epilogue[/ame]

10. วิศว

นิทานสอนหญิง
    ตอน
    พระขรรค์สุดยอดแห่งยุค<o></o>

คุณยายจันทร์ฉาย เป็นสาวแก่ลูกสาม เป็นคนธรรมะธัมโม ชอบตะเวณทำบุญตามวัดต่างๆ เน้นไปทางลดภาวะโลกร้อนและอนุรักษ์ธรรมชาติ เป็นผู้นำด้านจิตวิญญาณ มีประสบการณ์ล้ำลึกเกินพรรณา ออกแนวอุปทานฟุ้งซ่านมากกว่าเป็นเรื่องจริง นิยายก่อนนอนกล่อมเด็กอนุบาล (ฮ่าฮ่า)

คุณยายจันทร์ฉาย มีจิตปรารถนาสร้างบารมีขั้นสุดยอด ได้เสียสละรวบรวมของวิเศษและสิ่งศักดิสิทธิ์มากมายที่ตนสะสมมาชั่วชีวิต(ของแท้กรูคนเดียวเกือบทั้งน๊าน) เพื่อสร้างตำนานพระขรรค์อันยิ่งใหญ่ หนึ่งเดียวในปฐพีศรีสยามนามระบือลือลั่นสนั่นเมือง(โม้สะเด็ดเจ็ดย่านน้ำ) เพื่อให้ผู้มีบุญวาสนาบารมีได้ครอบครองพระขรรค์สุดยอดแห่งยุค บรรจุตะกรุดอันดับ ๑ ของแผ่นดิน ราคาแพงหลักแสน(ของแท้กรูคนเดียว)

บรรดาผู้มีบุญวาสนาบารมีทั้งหลาย(ชอบฟังนิทาน) ต่างก็ต้องการจะเป็นผู้โชคดี ได้ครอบครองพระขรรค์สุดยอดแห่งยุค การบรรลุขั้นเทพของบรรดาผู้มีบุญวาสนาบารมี จะต้องฝ่าฟันอุปสรรคมากมาย โดยการจับสลากเป็นผู้โชคดี เพื่อจะได้ครอบครองพระขรรค์สุดยอดแห่งยุค

บรรดา
    ผู้มีบุญวาสนาบารมีทั้งหลาย(ชอบฟังนิทาน) ต่างโชคดี ได้มีโอกาสร่วมสนุกจับฉลาก และได้ร่วมประมูล เป็นที่สนุกสนานครึกครื้น โดยไม่รู้ว่า ตะกรุดอันดับ ๑ ของแผ่นดิน ราคาแพงหลักแสน ที่บรรจุในพระขรรค์เป็นของแท้หรือของเก๊ (ไม่มีรูปภาพตะกรุดมาให้ดู) ทั้งที่ตะกรุดดอกเดียวเอาไปขายได้ราคาหลายแสนบาท ก็สามารถนำเงินไปร่วมทำบุญในพระศาสนาได้มากกว่าขายพระขรรค์เสียอีก ไม่รู้จะสร้างพระขรรค์ทำไมให้เมื่อยตุ้ม (ตุ้มไม่เข้าใจยายจริงๆ)

บรรดาผู้ชอบฟังนิยาย ส่วนใหญ่
    เป็นคนธรรมะธัมโม กลัวเป็นบาปตกนรกหมกไหม้ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด ถ้าไปตรวจสอบข้อเท็จจริงของการสร้างพระขรรค์ ทั้งที่ การฟังด้วยการพิจารณาและตรวจสอบด้วยปัญญา ไม่เกี่ยวกับบาปกรรมเลย

นิทาน เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า เจตนาดีร่วมบูชาทำบุญเข้าวัด แต่ไม่รู้จักตรวจสอบแยกแยะอะไรจริงอะไรเท็จ

หน้าตาวัตถุมงคลของคุณดาว...ที่คุณยายผีป่าส่งมาให้

ราคา 260,000 บาท

<!-- google_ad_section_end -->

11. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

12. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณวิสุทโธครับ ผมเข้าใจในกุศลเจตนาที่เตือนกัน

แต่ด้วยความเคารพ ตามความรู้สึกผมที่ได้เข้่าไปอ่านในกระทู้ที่ท่านแนบมา
    มันทำให้ผมรู้สึกอีกแบบ ต้องขอโทษท่านด้วยถ้าผมขอติ่งท่านนิดหน่อย

-อยากให้เข้าใจความรู้สึกของผู้เสียหายด้วยครับ ว่าเค้าต้องการให้ความจริงเปิดเผย ไม่ใช่ให้พวกท่านวิจารณ์กันอย่างเมามัน (ยกตัวอย่างเช่น ตอนเช่าคิดอะไรอยู่บ้าง สงสัยไม่คิดอะไรบ้าง 300 ยังคิดดูก่อนบ้าง) ผมว่าผู้ตั้งกระทู้ คงเจ็บใจว่าไม่น่ามาโพส ให้คนซ้ำเติมเลย (ท่านเขียนแบบ สอนไปแขวะไป หัวเราะเยาะไปสงสัยท่านเกิดมาเป็นเทพ ไม่เคยทำผิดพลาด รู้ไปหมดทุกเรื่อง)

เป็นอย่างไรบ้างท่าน อ่านแล้ว รู้สึกอารมณ์ขึ้น แน่นหน้าอกบ้างไหม

ผมขอโทษอีกครั้งครับ ผมตั้งใจให้ท่านมีอารมณ์โกรธขึ้นมานิดหน่อย เพื่อให้ท่านเข้าใจความรู้สึกของคนอ่านบ้าง

ผมกลัวว่ามันจะทำให้ผู้ตั้งกระทู้เสียกำลังใจนะท่าน

ด้วยความเคารพ
    อย่าโกรธผมเลย ผมก็คิดนานเหมือนกันว่าจะตอบ ดีหรือเปล่า
    แค่อยากให้อยู่ร่วมกัน มีสนับสนุนบ้าง ค้านกันบ้าง แต่อยู่ร่วมกันอย่างสันติครับ

13. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องครับ งานนี้ต้องร่วมแรงร่วมใจ ช่วยกันหาข้อเท็จจริงมาเปิดเผยให้เพื่อนๆได้รู้ความจริง
    ยายผีป่า เองก็ยังไม่ได้มาชี้แจงอะไร ส่วนเรื่อง วัตถุมงคลอะไรนั่นจะมาอ้างเรื่องตีราคาตามความขลัง ความพอใจ หรือจะแถอย่างไรคงฟังยาก เพราะเป็นการซื้อขายแบบคนในเวปติดต่อกันแบบเพื่อนๆมิได้กระทำเป็นธุระกิจ เมื่อมิพอใจของก็น่าจะคืนหรือยกเลิกตกลงกันได้ อยากทราบเหตุผลของ ยายผีป่า จะรอฟังติดตามเรื่องราวอย่างใกล้ชิด ชนิดหายใจรดต้นคอเลยทีเดียวเชียว

14. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    พูดม่ะออก เอาใจช่วยน่ะค่ะ คุณดาว

15. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    catt10 มาช่วยให้กำลังใจคุณดาวครับ

16. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจคุณดาวครับ

17. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

11111111111111122222222222223333333333333

18. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ความเห็นกลางๆ คือ คืนเงิน คืนของ กันก่อน อย่างอื่นค่อยพูดจากกันไปเรื่อยๆ จะดีกว่านะครับ
    เรื่องการตรวจสอบอาจไม่ถูกก็ได้ แต่หลักการทั่วไปคือ เชิญชวนให้ซื้อของ แล้วส่งของที่ผู้รับไม่ต้องการ ก็คืนกันไป ยกเว้นว่า ไม่เหลือเงินแล้ว ก็ต้องหาทางกันต่อไปครับ

19. ฟ้าคำรณ

ฟ้าคำรณ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอง ผ่อนบ้านต่างจังหวัด เป็นหนี้ล้านกว่า ผ่อนรถ เป็นหนี้ เกือบสี่แสน ยังต้อง ส่งเงิน ให้พ่อแม่ ไว้ใช้จ่าย เพราะไม่ได้ทำงานอะไร แถมที่กรุงเทพ ค่าเช่า น้ำ ไฟ ตกหกพัน นิด ๆ เรียกว่ารายจ่าย ต่อเดือน สามหมื่นกว่าๆ

... ทำให้ต้องหารายได้ ให้เกิน ไว้เก็บ ยามพ่อแม่ป่วยไ้ข้

...ตัวเอง ทุกวันนี้ ยังกินข้าว จานละ 25 บาทอยู่เลย ....

...สองแสน สามแสน กับของกายสิทธิ์ เหนือโลก เหนือแผ่นดิน ... น่าเสียดายเนอะ

20. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เงินแสนนี่เป็นอะไรที่เกินคาดสำหรับผมเหมือนกัน ถ้าเป็นผมโดนคงทรุดเลยล่ะครับ

อย่างไรรออีกฝ่ายมาชี้แจงด้วยครับ