ถึงคุณpalmnaraksค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย fine, 27 ธันวาคม 2005.

1. fine

fine สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2005
    ถ้าเราทำงานหาเงินเองแล้วให้พ่อแม่แต่ที่ให้เพราะอยากให้พ่อแม่สบายและอยากแก้กรรมด้วยหนูต้องท่องบทอะไรรึเปล่าถ้าจะแก้กรรมตรงนี้แล้วกรรมจะมีอยู่ไหน กลัวมากค่ะนึกถึงแล้วร้องไห้ตลอดเลยค่ะ
    ขอบคุณนะค่ะที่ตอบกระทู้ให้
    ช่วยตอบให้หนูหายคล่องใจได้ไหมค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    จากกระทู้ที่คุณตอบ มีวิธีแก้กรรมจากการขโมยมั้ย
    <!-- / message -->

2. PalmPlamnaraks

PalmPlamnaraks เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยตอบให้หนูหายคล่องใจได้ไหมค่ะ.........................

น่าจะพูดว่าช่วยให้หนูหายข้องใจ เพราะคล่อง คำนั้น ไปในแนวว่าสะดวก

3. PalmPlamnaraks

PalmPlamnaraks เป็นที่รู้จักกันดี

บอกแล้วงัยครับห้ามไปนึกถึงเรื่องที่ไม่ดีที่เราเคยทำอีก ถ้านึกก็ให้นึกเฉพาะว่าเอามาเป็นบทเรียนให้ชีวิตเราในการปรับตัวให้ดีขึ้น ทำไมดื้อจังครับ การที่ใจผูกกับความหมองใจ จะทำให้หมองเข้าไปอีก ถ้าจิตเราหมองเราจะต้องไปอบายภูมินะครับ ทำบุญมากแต่ใจหมองก่อนตายนี่น่ากลัวนะครับ บุญมีแต่ไม่ได้ไปเสวยบุญ ได้ไปเสวยบาปจากการที่เราทำผิด และจากบาปที่เกิดจากเราเอาจิตไปผูกกับสิ่งไม่ดีที่เราทำ เรื่องในอดีตปล่อยไปครับไม่มีใครไม่เคยทำผิดถ้ายังเป็นปุถุชนอยู่
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. PalmPlamnaraks

คาถาที่ดีที่สุดในกรณีของคุณคือ ไปขอโทษท่านด้วยความจริงใจซะ ไปบอกกับท่าน และสำนึกผิดออกมาจากใจ พูดเป็นภาษาที่เราเข้าใจง่ายที่สุดนี่แหละ ขอโทษครับคุณพ่อ ขอโทษครับคุณแม่ แค่นี้คุณพ่อคุณแม่ท่านไม่ฆ่าแกงเราหรอก ชีวิตท่านยังให้เรามาได้ ไปคิดให้น้อยใจทำไมว่าเรื่องแค่นี้ท่านจะให้อภัยไม่ได้ ไปขอโทษท่านซะก็แค่นี้ครับ และอย่าทำอะไรที่มันผิดอีกครับ