ตามหาบทสวดของพระครูบาเหนือชัย

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย mezzoror, 4 มีนาคม 2020.

1. mezzoror

mezzoror สมาชิกใหม่

พอดีกำลังตามหาบทสวดของพระครูบาเหนือชัย โฆสิโต ของวัดถ้ำป่าอาชาทองอะครับ เคยท่องเมื่อนานมาแล้ว 10 กว่าปี แต่ก็ลืมไปแล้วเพราะเคยได้กระดาษบทสวดมาก็ท่องอยู่ประจำพอกระดาษหายก็เลยลืม ผ่านมานานมากๆแล้ว แต่ๆอยู่ๆนึกขึ้นมาได้ แต่หาในเน็ตที่ไหนก็ไม่มีลง มันยังติดในใจอยู่ผมก็เลยลองตั้งกระทู้หาครับ
    บทสวดประมาณว่า

..... โอม พระครูบาเหนือชัย เสือโคร่งมวยไทย อาชาไนยกึกก้อง อาชาทองคึกคะนอง เงินทองไหลมาเทมา วะระรุกัง สังวาตังวา เงินล้านไหลมาสัมปะติฉามิ นะสังสีโม พรหมมาจะมหาเทวา สัพเพยักขาปะรายันติ พรหมมาจะมหาเทวา อภิลาภาภะวันตุเม มหาปุญโญ มหาลาโภภะวันตุเม.......

ไม่รู้ถูกแค่ไหนครับ แต่จริงๆยังมีต่ออีก ซึ่งจำได้คร่าวๆแค่นี้ครับ ถ้าใครมีบทสวดก็ขอรบกวนฝากไว้ด้วยนะครับ