ตะกรุด...วัดท่าขนุน....

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย aircgo, 3 กุมภาพันธ์ 2009.

1. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ
    เพื่อนผมได้ไปที่วัดท่าขนุนและได้บูชา
    ตะกรุดมา 5 ดอก ลักษณะ เป็น
    ปลอกลูกปืนครับ ไม่ทราบว่าหลวงพี่
    ท่านสร้างเองหรือป่าวครับ
    โมทนาด้วยรับ

2. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

รอคุณjin ดีกว่าครับ

3. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] วัดท่าขนุนตั้งแต่หลวงปู่พุก(เจ้าอาวาสรูปแรก) มาจนถึงปัจจุบัน ไม่เคยสร้างตะกรุดปลอกลูกปืนเลยครับ [​IMG]

4. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับคุณSUTHAMMA.....แต่เพื่อนผมไปบูชามาจากที่วัดจริงๆ....
    ไม่น่าจะผิดวัดน่ะครับเพราะเพื่อนบอกว่าไปกราบหลวงปู่สาย....
    แล้วก็มาทำบุญบูชาตะกรุดมาอะครับ....แต่ผมสงสัยว่าน่าจะมาจาก
    วัดศาลพันท้ายนรสิงห์เพราะหลวงตาชลอ....ก็สร้างแบบปลอกลูลปืน
    อาจจะเป็นพระท่านอื่นนำมาให้บุ๙หรือป่าวก็ไม่ทราบ...เป็นข้อสงสัยเท่านั้นน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2009