เพื่อการกุศล ด่วน!มาแรง สีผึ้งเพทยาธร จินดามณีมนต์ ผสาน๓ ตำนานสุดขลัง อ.กรกฏ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วนพรัตน์, 3 ตุลาคม 2012.

1. แก้วนพรัตน์

แก้วนพรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    สีผึ้งพระเพทยาธรจินดามณีมนต์

<O:p</O:p

อ.กรกฏ เทวสถิตย์ (ศรีเจริญ)มูลนิธิสรรพราเชนทร์ อ.เมือง จสมุทรสงคราม

ตำราการสร้าง สีผึ้งเพทยาธรจินดามณีมนต์

การสร้างสีผึ้งเพทยาธร จินดามณีมนต์นั้น เดิมทีเป็นการจัดสร้างสีผึ้งจินดามณีมนต์ เพียงอย่างเดียว โดยกรรมวิธีนั้น ค่อนข้างสลับซับซ้อน เนื้อสีผึ้งนั้นต้องนำรวงผึ้ง ที่ได้จากรวงผึ้งร้าง ไม้ขนุน 1 ไม้กาหลงรัง 1 ไม้รัก 1 ไม้มะยม 1 ไม้ยอ 1 ไม้มะรุม 1 ไม้สีสุก 1 และไม้มะดัน 1 ที่กิ่งชี้ไปทางทิศตะวันออกเท่านั้น แล้วผ่านขั้นตอนพิธีกรรมต่างๆอาทิเช่น ต้อง หุงสีผึ้ง ในคืนวันเพ็ญ ๙ เพ็ญ และหุงในคืนวันจันทร์ ข้างขึ้น ถึง ๑๕ จันทร์ ซึ่งเป็นกำลังวันของพระจันทร์โสม เทพเจ้าแห่งมนต์มหาเสน่ห์ พร้อมกันนั้น ยังได้นำสีผึ้งเขียว ของหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง อันโด่งดัง และสีผึ้งของหลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม ที่ศักดิ์สิทธิ์ เป็นตำนานเล่าขานจนถึงปัจจุบัน สีผึ้งพรายอีส้ม หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ และได้รับสีผึ้งเทียนชัย ๑๐๐ พิธี ของวัดจุฬามณี มาเป็นส่วนผสม จนได้เป็นสีผึ้งอันสมบูรณ์ด้วยพุทธคุณ ใช้น้ำมัน ๙ กลิ่น ตำรับพิเศษ ปรุงกลิ่น ให้หอมเป็นเอกลักษณ์ ทั้งยังได้ผนวกความเข้มขลัง โดยนำผงเพทยาธร ผงอิทธิเจ ผงปถมัง ผงมหาราช ที่ประกอบพิธีเสก บรรจุพุทธคุณ เรียกสูตรเรียกนาม ตั้งธาตุ หนุนธาตุ เสกพระภิวังค์ (ขันธ์ ๕) อาการ ๓๒ อายะตะนะ ๑๒ เสกธาตุ ๑๘ อินทรีย์ ที่เบิกเนตรไว้ ในคราวสร้างพระขุนแผนเพทยาธร เมื่อปี ๒๕๕๑ ที่ยังพอมีเหลืออยู่ นำมาผสมในสีผึ้งนี้ ทั้งยังได้บรรจุปลาตะเพียนสานจากแผ่นทองแดงอธิษฐานจิต และตะกรุดเงิน นะอ่อนใจ ซึ่งเป็นตะกรุดรุ่นเดียวกับที่สร้างพระขุนแผนเพทยาธร แต่ละดอกจารพระยันต์ด้วยมือทั้งสิ้น ทุกตลับ พร้อมทั้ง ประกอบพิธีเสก ตั้งธงฉัตรราชวัตร อัญเชิญจินดามณีมนต์(มนต์เรียกเนื้อเรียกปลา) ซึ่งเป็นพุทธมนต์เก่าแก่ ฉบับเดิมของหลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า อันเป็นหัวใจสำคัญในการเสก สีผึ้งนี้ และได้รับความเมตตา จากหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโณ เป็นองค์ประธานในการอธิษฐานจิต ในพิธีเสกครั้งสุดท้ายนี้ด้วย<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  2. แก้วนพรัตน์

แก้วนพรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตำนานพระเพทยาธร

ตำนานพระเพทยาธร

พระเพทยาธร เป็นอมนุษย์ ที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ อันอยู่ระหว่างสวรรค์และ มนุษย์โลก เป็นพวกที่มีวิชาคาถาอาคมมาก เชื่อกันว่าเป็นบรมครู ของวิชาพระคาถาอาคมไสยเวทต่างๆ ผู้ที่ศึกษาพระเวทคาถาอาคม อย่างถ่องแท้จะรู้ว่าในการท่องมนต์ หรือ เริ่มประกอบพิธีไสยศาตร์ต่างๆ จะต้องท่องมนต์กันพระเพทยาธรเสียก่อน เพราะเพทยาธร หากรู้ว่าเราท่องมนต์มักจะเข้ามาขัดขวาง ไม่ให้เราท่องมนต์นั้นขลัง จึงมีการท่องมนต์กันพระเพทยธรเสียก่อน พระเพทยาธรยังสามารถเหาะเหินเดินอากาศ ไปมาระหว่างสรรค์ มนุษย์โลก และป่าหิมพานต์ได้ รูปวาดพระเพทยาธร มักจะแต่งตัวคล้ายเทวดาสวมชฎา แต่มียอดเป็นดอกลำโพงคล้ายฤษี มีหน้าที่อยู่รับใช้องค์พระอิศวร มีพระขรรค์เป็นอาวุธ มีใบหน้าเป็นเทวดา เป็นมนุษย์ และเป็นยักษ์ก็มี กล่าวกันว่าพระเพทยาธรมักชอบไปชุมนุมกันใต้ต้นมักลีผล เพื่อแย่งลูกมักลีผลมาสมสู่เป็นเมียของตน พระเพทยาธรจึงมีนิสัยเจ้าชู้มักมากในกามตัณหา ครูบาอาจารย์ท่านจึงนำจุดเด่นในตัวพระเพทยาธรนี้พระผูกเป็นพระเวทวิทยาคมในด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ เพื่อให้ผลไปในทางอิตถีนารีชอบ เมตตา ค้าขาย โชคลาภ<O:p</O:p

3. thunyawichye

thunyawichye Active Member

25 ธันวาคม 2010
    โอนเงินร่วมบุญ...สีผึ้งเพทยาธร จินดามณี ตลับเล็ก 2 ตลับ

โอนเงินร่วมบุญ...สีผึ้งเพทยาธร
    โอนวันที่ 03/10/55 เวลา 13:29 น. จำนวน 260.19 บาท
    ธัญวิชย์ ดังตราชู
    เลขที่ 26 เอส.เค. เพลส (ห้อง 2312)
    ซอยถาวรธวัช 2 ถนนรามคำแหง 24
    แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ
    กรุงเทพมหานคร
    10240
    ขอบพระคุณมากครับผม
    (ผมหากระทู้เดิมไม่เจอครับ)

denceedenceedenceedenceedencee

4. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความในกระทู้ ทำไมหายไปหมด:boo:

5. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ผมได้โอนเงินสีผึ้ง ที่สั่งจองไว้ครับ (ตลับครู และตลับเล็ก)
    โอนเมื่อวาน 02/10/55 เวลา 18.18 จำนวนเงิน 1160.10 บาท
    นายปกรณ์ ไพบูลย์รุ่งเรือง 76 ถนนนารายณ์ปราบศึก ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270 ครับ (กระทู้หาย ครับ ) ขอบคุณครับ

6. smoy

smoy เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ขอจองตลับเล็ก 2 ตลับ (พิมพ์จองรอบนี้ รอบที่ 3 แล้วไม่รู้ว่าจะได้ไหม)
    เออ จองได้แล้ว รบกวนบอกรายละเอียดที่ให้โอนเงินด้วยครับ ค่าขนส่ง ใช่ 60 บาทหรือเปล่าครับ

7. วิถีเพชร

วิถีเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

8. แก้วนพรัตน์

ตอนนี้กระทู้ หายเกลี้ยงเลยครับ พี่ๆสมาชิกหลายท่านก็เป็นเช่นกัน เป็นกันตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ แต่โชคดีที่ผมเก็บข้อมูล ท่านที่แจ้งความจำนงไว้ในคอมฯ กระทู้นี้ผมก็พยายามตั้งขึ้นใหม่ แทนกระทู้เดิม แต่ก็โพสได้แค่นั้น แล้วก็หายไปเลยเพิ่งมาเปิดได้เมื่อเช้านี้ เอง แต่กระทู้เก่าก็หายไปครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่า เจ้าหน้าที่จะกู้กลับคืนมาได้หรือเปล่า ยังไงก็ใช้กระทู้นี้พลางๆไปก่อนครับ (ถ้าไม่หายอีกนะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  9. แก้วนพรัตน์

กระทู้เก่าหายเกลี้ยงครับ

ตอนนี้กระทู้ หายเกลี้ยงเลยครับ พี่ๆสมาชิกหลายท่านก็เป็นเช่นกัน เป็นกันตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ แต่โชคดีที่ผมเก็บข้อมูล ท่านที่แจ้งความจำนงไว้ในคอมฯ กระทู้นี้ผมก็พยายามตั้งขึ้นใหม่ แทนกระทู้เดิม แต่ก็โพสได้แค่นั้น แล้วก็หายไปเลยเพิ่งมาเปิดได้เมื่อเช้านี้ เอง แต่กระทู้เก่าก็หายไปครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่า เจ้าหน้าที่จะกู้กลับคืนมาได้หรือเปล่า ยังไงก็ใช้กระทู้นี้พลางๆไปก่อนครับ (ถ้าไม่หายอีกนะ)<!-- google_ad_section_end -->

10. smoy

โอนเงินให้(264)แล้ววันนี้เวลาประมาณ 10.18 น.
    รบกวนจัดส่งตามที่อยู่ที่pmไปให้นะครับ
    ขอบคุณครับ

11. แก้วนพรัตน์

รายการบูชา สีผึ้งเพทยาธร

๑.ตลับครูทองเหลือง ใหญ่ บรรจุขุนแผนเพทยาธร ฝังตะกรุดเงินคู่ รุ่น ๑
    ปลาตะเพียน สร้าง ๒๐ ตลับ บูชา ๑,๐๐๐

๒.ตลับทองเหลือง กลาง บรรจุผงเพทยาธรฝังตะกรุดเงิน
    ปลาตะเพียนสร้าง ๕๐ ตลับ บูชา ๒๐๐ (หมด)

๓.ตลับเล็ก บรรจุผงเพทยาธร ฝังตะกรุดเงิน ปลาตะเพียน สร้าง๒๐๐ ตลับ บูชา ๑๐๐

ท่านที่สนใจสีผึ้ง ชุดนี้แจ้งความประสงค์จองได้ในกระทู้นี้ได้เลยคับราคาบูชาตามรายการเลยครับผม บวกค่าจัดส่งลงทะเบียน ๖๐ บาท โอนเงินในนามชื่อบัญชีมูลนิธิสรรพราเชนทร์โดยนายกรกฏ ศรีเจริญธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยปากคลองตลาด 1 ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 262-2-01265-5 เมื่อท่านโอนเงินเป็นที่เรียบร้อยแล้วช่วยแจ้งหลักฐานการโอนเงินผ่านกระทู้นี้ เช่นแจ้ง ชื่อวันเวลาการโอนเงินหรือสลิปการโอนกระผมและทางคณะกรรมการจะทำการจัดส่งให้ท่าน ในทันทีคับ

12. แก้วนพรัตน์

๑.ตลับครูทองเหลือง ใหญ่ (ตลับครู)

๑.ตลับครูทองเหลือง ใหญ่ บรรจุ ขุนแผนเพทยาธรฝังตะกรุดเงินคู่ รุ่น ๑
    ปลาตะเพียน สร้าง ๒๐ ตลับ บูชา ๑,๐๐๐
    ตลับ ขนาดกว้าง ๒ นิ้ว สูง ๑ นิ้ว

13. แก้วนพรัตน์

๒.ตลับทองเหลือง กลาง

๒.ตลับทองเหลือง กลาง บรรจุผงเพทยาธรฝังตะกรุดเงิน
    ปลาตะเพียน สร้าง ๕๐ ตลับ บูชา ๒๐๐
    ขนาดตลับ ความกว้าง ๑ นิ้ว สูงครึ่งนิ้ว(หมด)

14. แก้วนพรัตน์

๓.ตลับเล็ก บรรจุผงเพทยาธร

๓.ตลับเล็ก บรรจุผงเพทยาธร ฝังตะกรุดเงินปลาตะเพียน สร้าง ๒๐๐ ตลับ บูชา ๑๐๐
    ขนาดตลับ ความกว้าง ๓ ซม. สูง ๑ ซม.<O:p</O:p

15. แก้วนพรัตน์

ภาพพิธีอธิษฐานจิต โดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโณ วัดตาล นนทบุรี

ภาพพิธีอธิษฐานจิต โดย หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโณวัดตาล นนทบุรี เมื่อ วันที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๕๕ ภาพมวลารสีผึ้งหลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม,สีผึ้งหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่,สีผึ้งหลวงปู่ทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง (จะมาลงให้ชมเรื่อยๆนะครับผม)

16. แก้วนพรัตน์

รายนามผู้มีจิตศรัทธา ร่วมจองสีผึ้งเพทยาธร จินดามณีมนต์

รายนามผู้มีจิตศรัทธาร่วมจองสีผึ้งเพทยาธร จินดามณีมนต์

เพื่อร่วมสบทบทุน การศึกษา เด็กนักเรียน

เรียนดี ประพฤติดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์

กับอาจารย์กรกฏ เทวสถิตย์ประธานมูลนิธิสรรพราเชนทร์

๑๙.thunyawichye จองตลับเล็ก ๒ ตลับ โอนแล้ว

๓๒.bung2525 จองตลับใหญ่ 1 ตลับเล็ก 1 โอนแล้ว

๓๓.SIR2010ตลับครูทองเหลือง ใหญ่ 2 ชุด ตลับเล็ก 2 ชุด โอนเงินแล้ว 2,261.19 บาท

๓๔.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->smoy<!-- google_ad_section_end --> จองตลับเล็ก ๓ ตลับ โอนแล้ว โอนแล้ว<O:p</O:p

17. smoy

๓๔.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->smoy<!-- google_ad_section_end --> จองตลับเล็ก ๓ ตลับ โอนแล้ว โอนแล้ว<o:p</o[/QUOTE]

ขอโทษทีครับ พอดีผมจำไม่ได้ว่า ก่อนกระทู้หายไป ผมจองตลับเล็กไว้ 3 ตลับ
    วันนี้เลยจองไปแค่ 2 ตลับ
    ถ้ายังไม่ส่งของมา ผมขอ 2 ตลับ เท่าที่โอนเงินไปให้ครับ
    แต่ถ้าส่งมาให้ 3 ตลับแล้ว ก็ไม่เป็นไรครับ ไว้ได้รับของแล้วก็จะโอนไปให้เพิ่มครับ
    ต้องขอโทษจริงๆครับ(พอดีว่าจำไม่ได้)

18. clubo

clubo เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ผมได้รับแล้วนะครับพี่

และต้องขออภัยที่เคยทวงถามไป

19. แก้วนพรัตน์

อนุโมทนาสาธุครับผม โอกาสหน้าได้ร่วมบุญกันใหม่ครับ