ดูดวงฟรีผ่านไพ่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ไขรหัสฟ้า, 7 สิงหาคม 2020.

1. Roslin

Roslin สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2017
    คือตอนนี้ว่างงานมาหลายเดือนแล้วค่ะ เงินก็จะหมด เลยขายของทางอินเตอร์เน็ตเป็นงานที่ต้องใช้ฝีมือ แต่ขายไม่ได้เลยค่ะอาจจะเป็นเพราะไม่ตรงตลาด ท้อมากเลยค่ะทุนก็ไม่ค่อยมี อยากทราบว่าจะเริ่มขายได้หรือจะมีอะไรดีขึ้นบ้างมั้ยคะกับงานนี้ แล้วก็ช่วยดูไพ่ด้วยค่ะว่าควรจะเจาะตลาดกลุ่มไหนดี
    ขออีกข้อนะคะ ช่วงนี้ถ้าหางานประจำทำจะมีโอกาสได้งานทีาดีที่ตรงใจมั้ยคะ ขอบตุณมากค่ะ

2. ไขรหัสฟ้า

ไขรหัสฟ้า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2020
    ……

พรุ่งนี้จะตอบให้นะคะ แค่แวะเข้ามาเปลี่ยนชื่อใหม่น่ะค่ะ คืนนี้นอนหลับฝันดี อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ

3. Supakit06

Supakit06 สมาชิกใหม่

ผมจะได้เป็นนักเขียนนิยายไหมครับ หรือถ้าไม่ดี ผมเหมาะกับงานแบบไหนครับ

4. Roslin

รอนะคะ

5. นางละเวง555

นางละเวง555 สมาชิก

15 ธันวาคม 2018
    อบให้แล้วจร้า ^ ^ หากมีความตรงบ้าง พรุ่งนี้หรือวันไหนสะดวก รบกวนใส่บาตร หรือถวายสังฆทาน หรือสวดมนต์และอุทิศให้ถึงแก่

" บุคคลทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลาย ข้าทาสบริวารทั้งหลายที่เคยล่วงเกินก็ดีไม่ได้ล่วงเกินดี ทั้งทางกาย วาจาใจ ทั้งที่ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน … เมื่อท่านทั้งหลายได้รับอานิสงส์ผลบุญแล้ว จงปลดปล่อยกรรม ปลดปล่อยกรรม
    ปลดปล่อยกรรม ด้วยกายกรรม วจีกรรมมโนกรรม
    ให้แก่ข้าพเจ้า และคนในครอบครัวของข้าพเจ้าด้วยเถิด… "

ขอบคุณ..คุณฟ้าฯ..มากค่ะ..เหตุการณ์คือมีการทะเลาะกันเรื่องขายบ้านหลังเก่าเพื่อซื้อหลังใหม่..คือแฟนเขาอยากขายหลังเก่าและซื้อหลังใหม่ไวๆ..แต่ดิฉันยื้อเวลาเอาไว้..และทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้..เพราะอยากรอขายปีหน้า..แต่เขากลัวบ้านที่เขาจะซื้อที่เขาเล็งเอาไว้จะโดนซื้อไปเสียก่อน...แต่ดิฉันในฐานะเจ้าของบ้าน(เป็นชื่อของเรามีสิทธิ์เพียงคนเดียวค่ะไม่ใช่สินสมรสค่ะ..บ้านหลังนั้นปัจจุบันมีคนเช่าอยู่)ดิฉันสามารถขายบ้านได้เลยค่ะ..แต่ยังไม่พร้อมขาย..อยากขายปีหน้าค่ะ..(แต่ได้มีการประกาศขายบ้านเอาไว้แล้วค่ะ)..ซึ่งคิดเอาไว้ว่าคงไม่มีใครอยากจะมาติดต่อซื้ออย่างแน่นอน..ในช่วงเศรษกิจไม่ดีแบบนี้.(โควิด)..สำหรับเรื่องทำบุญใส่บาตร..คงใส่เกือบทุกวันอยู่ค่ะยกเว้นวันหยุด..แต่คงต้องเอ่ยอุทิศบุญเพิ่มค่ะไม่ค่อยได้นึกถึงเหล่าข้าทาสบริวารเลย..พรุ่งนี้คงไปทำให้ที่วัดค่ะเขาได้รับเต็มที่นะคะ..ทั้งการฟังเทศฟังธรรมด้วย.ขอบคุณคุณฟ้าฯมากๆค่ะ

6. ไขรหัสฟ้า

………

ขอบคุณที่มาเฉลยคำตอบให้ว่า " ใครกันแน่ที่มีสิทธิ์ในการตัดสินใจ "เป็นเพราะทางเราเองไม่ได้ทราบข้อมูลลึกๆ ในเรื่องนี้ เลยไม่ทราบว่าฝ่ายไหนกันแน่ที่มีสิทธิ์ตัดสินใจ

มีหน้าไพ่ขึ้นว่า มีการขัดแย้งกัน , มีความไม่พร้อมในการตัดสินใจ ,มีไพ่ครอบครัว ซึ่งอาจหมายถึงคนที่กำลังเช่าอยู่

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ในการเข้ามาตั้งคำถามและลงรายละเอียดให้เมื่อย้อนไปดูหน้าไพ่ พบความกระจ่างเลยค่ะ ตรงกับสถานการณ์ที่เป็นอยู่ และขออนุโมทนาบุญที่จะทำล่วงหน้าด้วยคนนะคะ สาธุค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

7. นางละเวง555

นางละเวง555 สมาชิก

15 ธันวาคม 2018
    คุณฟ้าค่ะ..ผู้ใหญ่ที่เอ่ยถึง..อิฉันแอบมโนไปเองว่า..เจ้าที่..ที่นั่นไม่อยากให้ขายค่ะ..555

8. ไขรหัสฟ้า

……

ไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เปิดได้ตอนที่ถามว่า ปีหน้าปี 64 จะมีโอกาสได้บ้านหลังใหม่ไหม …… อันที่จริงหากเราไม่ได้เอ่ยเรื่องไพ่พระขึ้นมาคุณจะนึกถึง เจ้าที่อยู่แล้วไหมคะ หรือเป็นเพราะเราทักคุณเลยนึกถึง ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยคะ

9. ไขรหัสฟ้า

.....

เดี๋ยวเรียบเรียงให้ใหม่นะคะ เพื่อความเคลียร์

ข้อมูลที่ให้มา ปรากฏว่าตัวคุณมีสิทธิ์ในการตัดสินใจเต็มที่ ถ้าเป็นแบบนี้ ตัวละครในไพ่ ก็ต้องหมายถึงสิ่งที่มองไม่เห็นได้ด้วยค่ะ ตอนเปิดไพ่นึกถึงคำทายแต่เรื่องโลกๆ น่ะค่ะ ไม่ได้นึกไปถึงโลกอีกมิติเลยค่ะ

และเนื่องจากตอนแรก เราไม่ทราบว่าฝ่ายไหนมีสิทธิ์ขาดกันแน่ หากคุณมีสิทธิ์นั้น ก็แปลว่า มีอะไรที่มองไม่เห็นมีสิทธิ์เหนือกว่า คุณอยู่ด้วย

เมื่อคุณทักท้วงในเรื่องเจ้าที่เข้ามาบวกกับ ข้อมูลที่ให้มาด้วย... เดี๋ยวเราจะส่งภาพไพ่ ให้ดูในกล่องข้อความส่วนตัวนะคะ

และหากกังวลกับสิ่งที่มองไม่เห็นจะเห็นว่าไพ่ใบที่ 81 คือ สามารถปรับความเข้าใจกันได้ ก็คือ ท่านหรือสิ่งที่เรามองไม่เห็น ก็ขัดขวางอยู่ค่ะ แต่ใจอ่อนได้นะ ถ้าหากเราทำบุญอุทิศถึงท่านบ่อยๆ ทำไปเรื่อยๆ เลยค่ะ บุญเยอะก็ต้องสวดมนต์ค่ะ บุญใหญ่ก็ต้องกรรมฐานค่ะ ทำไปเรื่อยๆค่ะ

ใบไพ่ที่ 48 9 38 23 34 75 หากไม่ได้ออกคำทายถึงเรื่องโลก ๆ ก็หมายถึง อีกโลกอีกมิติก็ได้ค่ะ

ขอบคุณที่มาทักท้วงอีกครั้งค่ะ ทำให้ได้เก็บข้อมูลเพิ่ม

ปล.พยายามส่งภาพไพ่ ให้แล้วนะคะ แต่ส่งไม่ได้ เพราะมีการตั้งค่าความเป็นส่วนตัวไว้

10. ไขรหัสฟ้า

....

เปิดพื้นดวงดูกันเลยทีเดียว รู้สึกว่าไปล่วงละเมิดกรรมสุดๆ เมื่ออ่านจบ ในวันนี้ให้สวดมนต์อุทิศให้แก่ตัวคุณเอง พ่อแม่ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกปักรักษาและเจ้ากรรมนายเวรให้ด้วยนะคะสำคัญมากๆๆ ทำต่อเนื่องเดือนนึงเลยนะคะ หรือจะทำตลอดก็ดีค่ะ หากทำเป็นปกติอยู่แล้วก็อนุโมทนาด้วยนะคะ วันไหนทำแล้วมาแจ้งหน้ากระทู้ได้นะคะ จะได้ช่วยอธิษฐานจิตให้ค่ะ

ไม่ทราบว่าปัจจุบันอายุเท่าไหร่

งานฝีมือที่ทำอยู่เหมาะแล้วค่ะ เนื่องจากเป็นคนใจเย็น คิดช้า ทำอะไรช้าๆ สบายๆ ก็จะเหมาะกับงานประเภทนี้อยู่แล้ว แต่มันจะไม่ดีในเวลาที่เราเจอปัญหา เหมือนอยากจะหลบหนีปัญหามากกว่า คืองานสะดุดปุ๊บ ก็อยากลาออก อยากเลิกทำเลยน่ะค่ะ แต่ข้อดีคือใจเย็น สบายๆ รักสงบ อ่อนโยน ก็พบว่าเหมาะกับงานฝีมืออีกเช่นกัน แต่เนื่องจากอิทธิพลของพื้นดวงที่อะไรๆ ก็จะเป็นไปแบบช้า ๆ ทำให้งานที่ทำอยู่ตอนนี้ยังไม่ดี ยังไม่เห็นผลเป็นที่น่าพอใจ ( เพราะเป็นงานที่เพิ่งเริ่มทำ )

ตอนนี้เจาะตลาดกลุ่มไหนอยู่ค่ะ และเป็นงานฝีมือประเภทไหนอยู่ ได้ลองเจาะตลาดกลุ่มวัยรุ่น หรือกลุ่มของคู่รักดูหรือยังค่ะ ไพ่บอกว่า งานฝีมือประเภทของแทนใจ ของขวัญ ของฝาก ของที่คนรักมอบให้แก่กันและกันด้วยรัก แทนมิตรภาพอะไรทำนองนั้นค่ะ ถ้าเกี่ยวกับเด็กอายุไม่ถึง 10 12 ปีจะไม่เหมาะ พวกของเก่า ของมือสองจะไม่เหมาะ งานฝีมือเอามาทำมาปักใส่เสื้อมือหนึ่งสำหรับคู่รัก ที่ไม่ได้ก๊อปไอเดียมาจากใครก็เหมาะนะคะ คืออะไรที่เป็นคู่ๆ ทำได้ค่ะลองหาไอเดียดูนะคะ

……

เปิดไพ่ถามถึงอนาคตสำหรับงานฝีมือที่ทำอยู่นี้ จะเป็นอย่างไร พบว่าให้ใจเย็นๆ มันกำลังจะค่อยๆ ลงตัว มีโอกาสก้าวหน้าและเติบโตขึ้นค่ะ เป็นเพราะอิทธิพลในพื้นดวงด้วยค่ะ ที่ส่งผลให้ ไม่หวือหวาแต่จะเป็นไปอย่างช้าๆ

ดังนั้นหากอยากเปลี่ยนพื้นดวง ต้องเร่งสร้างบุญสร้างกุศลนะคะ งานที่ทำอยู่จะได้เห็นผลไว ๆ ค่ะ

……

เปิดไพ่ถามจากวันนี้ถึงสิ้นปี 63 จะมีงานประจำเข้ามาไหมและจะถูกใจไหม

ตอบ…จะมีงานเป็น job สั้นๆ เข้ามาค่ะ ไม่ใช่งานระยะยาว และให้ระวังในเงื่อนไขของการทำงานไว้ด้วยค่ะ เช่นตกลงกันไว้แบบนึง แต่ความเป็นจริงไม่ได้เป็นแบบนั้น หรือเป็นตัวคุณเองก็ได้ที่รับงานแล้วอาจจะไม่ทำตามที่ตกลงกัน เป็นงานที่ไม่ค่อยถูกใจค่ะ เป็นงานหนัก ไม่ก็รับผิดชอบเยอะไปหน่อย โดยรวมคือไม่ค่อยถูกใจ

………

โดยรวมนะคะ

ชีวิตมักจะพบกับการโดนหักหลังและคนที่ไม่จริงใจ ทำคุณคนไม่ขึ้น ดังนั้นงานที่จะทำหากสะดวกก็ทำคนเดียว ลุยคนเดียวจะดีกว่า หากจะมีหุ้นส่วนหรือลูกน้องบริวารในอนาคต ต้องคุมให้ดีค่ะ

" หากได้ช่วยเหลือใครแล้ว มีน้ำใจหยิบยื่นให้ใครแล้ว โดนหักหลัง ไม่ได้รับอะไรกลับคืนมา ให้ถือว่าเป็นการสร้างทานบารมีนะคะ " ดูเป็นเคสๆ เป็นคนๆ ไปค่ะ อย่าไปทุกข์กับมันค่ะ

เรื่องงานฝีมือที่ทำอยู่ อยากเห็นผลไว เร่งสร้างบุญกุศลนะคะ

และให้คงไว้ซึ่งนิสัยเดิมคือเป็นคนสบายๆ ใจเย็น ไม่คิดมาก อ่อนโยนและใจดีจิตใจดีไว้นะคะ จะส่งผลให้อนาคตบั้นปลายของชีวิตพบกับ ความสุขสบายทั้งกายและใจ และจะมีธุรกิจเล็กๆ เป็นของตัวเองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2020
  11. ไขรหัสฟ้า

……

ถาม จะได้เป็นนักเขียนนิยายไหมและจะดีไหม

ตอบ ได้เป็นค่ะ เวลานี้เป็นจังหวะที่ดีในเรื่องที่ถามถึงเลยค่ะ โชคกำลังมา มัวแต่คิดมากกลุ้มใจ เดี๋ยวจะไม่เกิดไอเดียนะคะ จากหน้าไพ่ จะมีคนให้ความสนใจอยู่ค่ะ ทั้งกลุ่มวัยทำงานและกลุ่มนักเรียนนักศึกษาด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่าเขียนแนวๆ ไหนอยู่ค่ะ รบกวนให้ข้อมูลด้วยนะคะ

……

แต่เปิดถามให้บ้างแล้วค่ะ ว่าเขียนแนวไหนดี คนถึงจะให้ความสนใจมากๆ

ตอบ แนวรักสามเส้า เราสามคน ทั้งแบบต่างเพศ และความรักระหว่างเพศเดียวกัน (ระหว่างเพศเดียวกันชัดกว่า ) ที่ไม่ได้จริงใจต่อกัน แบบมีอะไรลับๆ ซ่อนอยู่ คบเพื่อผลประโยชน์ อะไรทำนองนั้น ออกทำนองผิดศีลธรรมอันดีงาม น่ะค่ะ

คนนึงมอบความจริงใจให้…แสนดี อีกคนมีแต่หลอกลวง ใช้อำนาจ กดข่ม
    ก็ว่ากันไป

แบบที่เรื่องราวแบบไม่สมหวัง ไม่แฮปปี้ค่ะ เป็นต้นนะ

……

หากไม่ถนัดเลย แนวที่ไพ่แนะนำ ก็เอาแบบแนวเดิมได้นะคะ เอาที่ถนัดค่ะ สำคัญคือไม่ต้องวิตกกังวลมากค่ะ ไอเดียไม่เกิดเลยค่ะ มันจะตีบๆตันๆ ค่ะ

……

งานเขียนนิยายสามารถไปได้เรื่อยๆไหม ให้ไพ่สรุปมา 1 ใบ
    ตอบ งานเขียนนิยายไปได้เรื่อยๆ ค่ะ รายได้ดี เป็นไพ่ดีมากเลยค่ะ

……

ขอบคุณค่ะ

12. Roslin

ขอบคุณมากนะคะตอนนี้ 45 แล้วค่ะอยู่ต่างประเทศ ช่วงนี้งานก็หายากมากเลยค่ะ พยายามจะทำงานที่กล่าวมาให้ได้เพราะช่วงนี้เป็นแค่ทางเลือกเดียวอะคะ แย่มากค่ะตั้งแต่มาอยู่ต่างประเทศ
    - ยังไม่เคยลองตลาดคู่รักเลยค่ะ ที่ทำมาจะไปเน้นตลาดเด็กซะมากกว่า จะลงตลาดของขวัญของฝากดูนะคะยิ่งใกล้จะคริสมาสต์ คงจะได้ใช่มั้ยคะถ้าเน้นพวกของขวัญของฝาก
    - ขอถามอีกนิดนึงนะคะ เรื่องการเงินจากนี้ไปถึงสิ้นปีจะดีขึ้นหรือมีเงินก้อนเข้ามาบ้างมั้ยคะ เฮ่อ กลุ้มค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2020
  13. ไขรหัสฟ้า

......

ใช่ค่ะ ดวงไม่ถูกกับของมือสองและเด็กค่ะ เน้นเป็นงานฝีมือเจาะตลาดกลุ่มวัยรุ่นได้ กลุ่มของคู่รักได้ ของฝากของขวัญ แทนรัก แทนใจแทนมิตรภาพได้ค่ะ

จากวันนี้ถึงสิ้นปี 63 ยังไม่เห็นเงินก้อนเข้ามาค่ะ เห็นแต่ค่าใช้จ่าย ที่หมดไปกับเรื่องกิน เรื่องเดินทางท่องเที่ยว เรื่องแต่งตัว เสื้อผ้าหน้าผม อาจต้องระมัดระวังการใช้เงินค่ะ

อย่างไรให้ขยันสวดมนต์แผ่บุญเยอะๆ ทำสม่ำเสมอนะคะ ไว้อีกสองเดือนค่อยมาเปิดถามใหม่ ไพ่อาจสวยกว่านี้ค่ะ

ทายเป็นมุมรองไว้ให้นะคะ หากตอนนี้มีคนรักอยู่ลองขอเค้าดูนะคะ เงินก้อนอาจมาจากคนรัก ต้องขอแบบจี้ๆ จิกๆ เลยน่ะค่ะ อาจจะได้

ขอบคุณค่ะ

14. Songpop123

Songpop123 สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2020
    ผมยังรอคำตอบข้อ2อยู่นะครับ
    โดยรวมถือว่าแม่นอยู่

15. Tao

Tao สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2019
    เต๋า ศ 19 ก.ย.40 อายุ 22ปี เวลาเกิด 13.45 น. จ.นครปฐม เมื่อไหร่จะได้มีโอกาสมีเเฟนครับ โสด

16. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

การเงินจะดีขึ้นเมื่อไหร่ครับ?คนที่ผมคิดถึงอยู่ชีวิตนี้จะได้เจอกันอีกไหมครับ?

17. Supakit06

ขอบพระคุณมากครับ ผมเขียนนิยายแนวแฟนตาซี กับนิยายแนวจีนกำลังภายในอยู่ครับ แนวรักไม่ค่อยถนัดครับ ไม่ถนัดการเขียนที่สื่อถึงอารมณ์ของตัวละครเท่าไหร่ แต่ก็เคยคิดไว้ว่าในอนาคตจะทดลองดูครับ ได้กำลังใจเยอะเลยครับ ขอบพระคุณมากครับ

18. ไขรหัสฟ้า

……

แนวแฟนตาซีกับแนวกำลังภายใน แทรกเรื่องความรัก (ตามรายละเอียดในเม้นเก่า ) เข้าไปด้วยก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

19. ไขรหัสฟ้า

……

พรุ่งนี้ตอบให้นะคะ วันนี้ยุ่งๆ ขอโทดน้าาา ยังไม่ลืมค่ะ

20. Supakit06

ขอบพระคุณมากครับ