ดรรชนีไฉไล (พร้อมเรื่องย่อนวนิยาย โดยอิงอร) >>>Tanaong

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tanaong2011, 9 ธันวาคม 2012.

1. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011

สองคนนี้ ใครแขวะ ใครหาเรื่องกันก่อนละเนี่ย
    ผมไม่เกี่ยวนะ ผมขอลอยตัวอยู่เหนือปัญหา

(แต่ใครอย่าซวนเซมานะ จะเข้าไปผลัก เอ๊ย! พยุงขึ้นจ้ะ อิๆ ลืมตัวๆ)

2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

น่านนะซี มันปวดเมื่อยตัวยังไงไม่รู้
    ตู่มาสรรเสริญพี่อยู่นี่เอง
    ว่าแต่ไปแฮ๊ป ข้อมูลข้าวมันไก่มาได้ไงเนี่ย
    เขิลๆๆๆ............

ตกลงจะตัดส่วนไหนของพี่เทพเขาเหรอ
    แล้วเขาจะยอมให้ตัดไหมละเนี่ย....

3. tanaong2011

....................................................

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    กำลังเครียดและเป็นห่วงคนคนนึงอยู่
    เขาบอกจะติดต่อกลับมาเมื่อวันจันทร์
    ที่ 26 เดือนที่แล้วแต่หายเงียบไปเลย
    โทรหาก็ไม่มีคนรับส่งเมลไปก็ไม่ตอบกลับ
    พี่รัตน์เพิ่งได้ข่าวเมื่อเช้า Dr. David
    ส่งเมลมาบอกว่ามีคนไข้คนนึงเพิ่งรู้
    สึกตัวและขอร้องให้หมอส่งเมลมาบอก
    เห็นหมอบอกว่าจะดีขึ้นเร็วๆนี้พี่รัตน์ไม่เชื่อ
    ต้องมีอะไรที่ร้ายแรงกว่านั้น พี่เป็นห่วงมากเลย
    เขาเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2012
  5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:แวะมาฟังให้กำลังใจ..น้องอ๋อง..
    ร้องเพลงครูสุรพลได้เพราะ..น่าฟังนะคะ..

ว่าแต่ทำมายพี่รัตน์ใช้สีเหลืองอ๊องต๊อง อ่านไม่ค่อยออกเลยอ่ะค่ะ..

6. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเด็กมว๋ากเลย ตั้งอ๋อง
    เพลงเก่าก็จริงแต่เสียงร้องสดใสแบบเด็กๆนี่ ยิ่งฟังยิ่งเพลินครับ
    เข้ามาฟังแล้วกลัวถูกตัดนิ้วจัง หวาดเสียวน่ะคร๊าบเพลงนี้

7. tanaong2011

ขอส่งแรงใจ และกำลังใจ ให้พี่รัตน์
    ยังไงเราก็ทำอะไรไปมากกว่านี้ไม่ได้
    ขอให้พี่รัตน์ทำใจให้สบายนะครับ
    ถ้าเป็นบุญบารมีของเขา เขาก็คงไม่เป็นอะไรมากนะครับ....

8. tanaong2011

ขอบคุณพี่ใจมากๆครับ
    ว่าแต่พี่ใจ มาว่าผม
    ต๊อง ทำไมเนี่ย...

:':)':)':)'(

9. tanaong2011

โห...........พี่มิ๊ดน่ารักซะไม่มี (หรือมี)
    ว่าผมเสียงเด็ก จริงๆหน้าก็เด็กด้วยนะครับ

555555.......ระวังนะ ตั้งโอ๋เห็นยิ้มไปยิ้มมาแบบนี้
    ไม่น่าไว้วางใจ ถ้าทำให้ชีไม่พอใจ อาจโดนเจื๋อนนน ได้อิๆ

10. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อ๊วกกกกกกกกกกกกกก

11. คลื่นวรรณกรรม

คลื่นวรรณกรรม สมาชิกใหม่

สตูล
    เรียน คุณ tanaong2011
    ด้วยได้อ่าน เรื่องย่อดรรชนีนาง มีความประสงค์จะนำเรื่องย่อนั้นโดยเนื้อหา ไปประกอบงานเขียนเรื่องสั้น โดยใช้สำนวนใหม่ เพื่อให้สั้นตามลักษณะเรื่องสั้น เมื่องานเรื่องสั้นชิ้นนี้เสร็จ และนำเรื่องไปเป็นรวมเล่มในอนาคต จะจัดทำเชิงอรรถไว้ ณ ท้ายงานเขียนต่อไป
    ขอบคุณที่ได้เผยแพร่เรื่องย่อให้เป็นที่ทราบ และหวังว่าคงได้รับการสนับสนุนจากท่าน ในจุดประสงค์ดังกล่าวข้างต้น
    ด้วยความขอบคุณยิ่ง
    ภูฉาน พันฉาย