ช่วยหนูด้วยหนูฝันเห็นพญานาคสีดำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pareiz, 13 พฤษภาคม 2010.

1. pareiz

pareiz Active Member

จะเกริ่นว่าตัวหนูเองเนี่ยจะฝันเห็นพญานาคบ่อยมากค่ะ แล้วล่าสุดเมื่อเช้าอิอิเพราะนอนเช้า ฝันว่าตัวเองอยู่ที่ศาลาท่าน้ำมองไปที่เสาศาลาเห็นงูตัวใหญ่สีดำสองตัวตัวแรกเป็นงูแน่นอน ส่วนอีกตัวเป็นพญานาคสีดำทะมึนเลยค่ะ พอเรารู้ว่าเป็นพญานาคปุ๊บจะวิ่งหนี แต่ท่านเลื้อยตามมาแล้วฉกหัวเราฝังเขี้ยวลงไป(ฟังดูน่ากลัวนะคะ)แล้วเราก็มึนๆแต่ในความฝันะเหมือนท่านจะถ่ายทอดพลังอะไรมาให้เราซักอย่างแต่หนูไม่ตายนะแต่กลับรู้สึกเหมือนตัวเองมีพลังอะไรพิเศษแปลกๆเดินกลับบ้านไปบอกคนที่บ้านมาดูแล้วก็เจอท่านอีกตอนแรกคิดว่าท่านมี2เศียรแต่พอดูอีกทีมีเศียรเดียว แล้วก็จำไม่ได้แล้วค่ะ แล้วก็ตื่น อยากรู้ว่ามันหมายความว่าไงอ่ะคะ อืมลืมบอกตั้งแต่เด็กหนูเป็นคนไม่กลัวงูเลยตอนนี้ก็เลี้ยงอยู่ไม่กลัวแค่งูแต่สัตว์เลื้อยคลานอย่างอื่นกลัวหมด มันหมายความว่าไงอ่ะคะ รบกวนผู้รู้ตอบหนูหน่อย หนูฝันบ่อยมากเลย

2. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ทำนายทั่วไปก็น่าจะเจอเนื้อคู่อะนะ อีกนัยนึงก็เคยผูกพันกันมาเค้าถึงมาหา เป็นพญานาคสีดำองค์เดียวมาตลอดรึเปล่าค่ะ

3. pareiz

ไม่อ่ะค่ะ บางทีก็มาสีเขียว บางทีก็มาสีทอง บางทีก็เป็นงูใหญ่

4. รณา

รณา สมาชิก

11 พฤษภาคม 2010
    ชีวิตจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ และเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นคะ
    หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิด้วยนะคะ

5. pareiz

จริงเหรอคะ สาธุค่ะ หนูจะพยายามทำความดี ค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

6. monsy

monsy เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ฝันเห็นพญานาค

ก็น่าจะหมายความอย่างนั้นที่บอกว่าชีวิตจะดีขึ้นแต่อีกความเห็นนะคะบางทีเจ้าที่ที่บ้านอาจเป็นปู่นาคาหรืออะไรประมาณนั้นหรือเปล่าเพราะเราก็ฝันประจำเลยส่วนมากจะประมาณว่าพาไปปราบพวกปีศาจและสู้รบอะไรประจำและหนูก็ไม่ได้ฝันประมาณว่ามันกอดลัดอะไรคงไม่ใช่คู่หรอกบางทีท่านอาจอยากให้หนูปฏิบัติในสายบุญมากๆและแผ่เมตตาให้กับเจ้าที่บ้าง เชิญเจ้าที่และเทพประจำกายร่วมอนุโมทนาบุญต่างๆด้วยและอย่าลืมกรวดน้ำหลังสวดมนต์ทุกครั้ง แล้วจะสัมผัสอะไรอีกมาก

7. pareiz

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะหนูจะพยายามทำค่ะ

8. WindowsA2M

WindowsA2M เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    มาเป็นกำลังใจให้จ้า