ช่วงนี้ มีวัดไหน ใน กทม หรือ นนทบุรี จัด อุปสมบทหมู่(บวชพระ) บ้างไหมครับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย eak123, 3 ธันวาคม 2008.

1. eak123

eak123 สมาชิกใหม่

อายุ 30 แล้วครับ ยังไม่ได้บวชเลย ตอนนี้ มีเวลาแล้ว อยากบวชครับ
    ไม่ทราบว่า วัดใน กทม หรือ นนทบุรี ช่วงเวลานี้ หรือ ใกล้ๆนี้ มีวัดไหน
    จัดอุปสมบทหมู่ บ้างไหมครับ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เอก

2. narumoli

narumoli สมาชิกใหม่

ลองไปสอบถามที่ วัดชลประทาน (วัดหลวงพ่อปัญญา)ดูค่ะ

3. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายวัดน่ะ วัดธรรมกายอันนี้เยอะมาก วัดอ้อน้อย อืม....ลองไปดูที่google ดีมั้ยมีให้เลือกเยอะ ถ้าไม่มั่นใจลองไปถือศีลอุโบสถดูก่อนจะดีมากๆ บางครั้งถ้าวัดไม่ถูกจริตก็อาจบวชได้ไม่นาน

4. จัมโบ้

จัมโบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    [​IMG]สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

5. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    วัดโคนอน นนทบุรี , วัดสังฆทาน , วัดบางไผ่ , วัดบางบัวทอง , วัดบางศรีเมือง
    , วัดป่าเลย์ไลย์ และวัดพุฒิปรางค์ปราโมทย์ จังหวัดนนทบุรี ครับ