ชานหมากของหลวงปู่ขุ้ย ฐิตธมโม วัดซับตะเคียน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิboong, 13 มิถุนายน 2012.

1. ิboong

ิboong เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาตนำชานหมากของหลวงปู่ขุ้ย ฐิตธมโม วัดซับตะเคียน เพชรบูรณ์ ที่ดิฉันเพิ่งได้รับเมตตาจากเพื่อนสมาชิก มาลงโชว์เพื่อเป็นสังฆานุสติและเพื่อขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกค่ะ
    ซึ่งชานหมากองค์นี้ได้รับมาโดยตรงกับมือหลวงปู่เลยค่ะ
    น้อมกราบหลวงปู่ขุ้ย และขอบพระคุณในความเมตตาของคุณBeer1469 และขอให้คุณเบียร์และครอบครัวมีความสุขเจริญทั้งโลกและทางธรรมมากๆค่ะ
    **หากเพื่อนๆท่านใดมีชานหมากของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆ ขอเชิญนำมาลงให้ชมเป็นวิทยาทานเพื่อเป็นสังฆานุสติได้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      28.6 KB
      เปิดดู:
      1,458
  2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มีเหมือนกันครับ ได้มาตอนที่เค้าแจกกัน ตอนหลวงปู่ละสังขารไปแล้วครับ

3. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมก็ได้ตอนที่เพื่อนในเวปแจกฟรีตอนช่วงที่หลวงปู่มรณะภาพใหม่ๆ เพื่อนในวปใจดีจัง

4. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

ชานหมากของหลวงปู่ขุ้ยผมได้มาก่อนท่านจะมรณะภาพหลายปี มีผลึกสีขาวใส มีประกายรุ้งหากส่องกับแดด ซึ่งส่วนตัวผมเชื่อว่าเป็นพระธาตุขึ้นมาเกาะที่กรอบและตัวชานหมาก เสด็จมาช่วงที่หลวงปู่ท่านมรณะภาพ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ขุ้ยครับ

5. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประสบการณ์ที่เจอมากับตัวเอง(ความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ อย่ามาว่ากันนะ) ก็ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือเปล่า ช่วงที่เพื่อนในเวปแจกลูกอม(น่าจะเป็นชานหมาก)กับของอีกสองอย่างจำไม่ได้แล้ว ของนั้นก็มีจำนวนจำกัด ถ้าใครได้เข้ามาโพสช่วงนั้นก็จะลงชื่อได้ทัน ผมก็มาลงทันพอดี จำได้ว่าผมโพสอยู่ที่หมายเลข 33 เลยลองอธิษฐานขอโชคลาภจากท่าน เอาหมายเลขโพสขอลูกอมเนี่ยแหล่ะว่ะ โฮ้โห หวยงวดนั้นเลขบน ออก 33 เด๊ะเลย

ตอนดูผลสลากออกมา ไอ้เราก็ว่าคุ้น ๆ อยู่นะไอ้เลขข้างบนเนี่ย 33 นึก... นึก... และก็นึกอยู่ตั้งนานจนนึกออกว่า เออ !เราขอหลวงปู่ไว้นีหว่า ทำไม(ส เอือก ก)ลืมเสียสนิทเลยวุ้ย หลวงปู่ท่านศักดิ์จริง ท่านรู้ในสิ่งที่เราอธิษฐาน..ตอนนี้ก็บูชาล๊อคเกตอุ้มบาตรหลังเกศาท่านมา หนึ่งองค์ แต่ยังไม่ได้ไปรับที่ ปณ. เลย วันเสาร์นี้คงไปรับ เดี๋ยวจะเอาไปเลี่ยมบูชาติดตัว

สาธุกับ จขกท. ด้วยที่ทำให้ผมได้มีโอกาสระลึกถึงหลวงปู่

เสียดายที่ไม่ได้ไปกราบท่านเลยตอนที่ท่านมีชีวิตอยู่ ว่าจะไปร่วมทำบุญบำเพ็ญกุศลของท่านก็ยังไม่ได้ไปอีก แต่ช่วงเด็กปิดเทอม นัดกับพ่อไว้จะไปกราบพระรูปนึงที่ภูหินร่องกล้า องค์นี้เท่าที่ได้ยินมาก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้แวะ ไปกราบสรีระท่านที่วัด เพราะอยู่ใกล้กับหลวงพ่อที่ภูหินร่องกล้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  6. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมมีเป็นชานหมากถักเชือกครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่โพสและเจ้าของกระทู้ครับ สวยๆครับ ขอบคุณครับ

7. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    โดยตรงจากวัดเมื่อหลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่ครับ

8. ิboong

ิboong เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    ติดตามชมและขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ ขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกที่มีจิตใจเมตตา และมีศรัทธาต่อพ่อแม่ครูอาจารย์ทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ