ชวนเพื่อนๆ ที่สนใจร่วมอุปสมบทที่วัดชลประทานครับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย kungpisdan, 5 มกราคม 2009.

1. kungpisdan

kungpisdan สมาชิกใหม่

ผมตั้งใจอยากจะบวชในช่วงต้นเดือนมีนาคม 2552 ครับ หากมีเพื่อนท่านใด สนใจที่จะบวชช่วงนี้ที่วัดชลประทานแห่งนี้ ช่วย mail มาทักทายกันด้วยน่ะครับ จะได้มีเพื่อนทำความรู้จักกันก่อนครับ (kungpisdan@hotmail.com)

ขอบคุณมากครับ
    กานต์

2. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาสาธุ กะ ท่าน และทุกๆที่จะบวช ล่วงหน้าครับ สาธู สาธุ

3. P_Prim

P_Prim สมาชิกใหม่

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ

สิ่งที่ตั้งใจไว้ว่าจะทำขอให้บรรลุจุดมุ่งหมาย

ยินดีกับการกระทำที่ดีงามและบริสุทธิ์ ขอให้พบทางสว่างและสงบสุขค่ะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ว่างจะไปกราบนมัสการค่ะ

4. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

5. ปัทมาจาน

ปัทมาจาน สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาค่ะ
    สนใจร่วมเป็นเจ้าภาพงานบวชด้วยค่ะ
    ติดต่อ athiyada@hotmail.com ได้เลยนะคะ
    อนุโมทนาค่ะ

6. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ สาธุ ^__^
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________