ชยา มารุตี ขอกราบลาอุปสมบท

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย CHAYA MARUTY, 1 มิถุนายน 2009.

1. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ชยา มารุตี ขอกราบลาอุปสมบท
    ในวันที่ 11 มิถุนายน 2552
    ที่ วัดพิบูลย์สัณหธรรม ซ. เซ็นต์ปอล (ซ. 9 กิโล )
    อ. ศรีราชา จังหวัด ชลบุรี
    หากได้พลาดพลั้งล่วงเกินผู้ใด
    ชยา ขออโหสิกรรม มา ณที่นี่ด้วยครับ

หากเพื่อน ๆ ท่านใดประสงค์จะไปร่วมพิธี
    (sing)ก็ยินดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  2. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ กับท่านชยาด้วยครับ

ปลาบปลื้มในบุญกุศล ที่ท่านจะได้รับด้วยครับ

กรรมสิ่งใด ที่ผมได้เคยล่วงเกิน ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี

ขออโหสิกรรม และงดโทษด้วยประการทั้งปวง สาธุ

3. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะพี่ ขอให้เจริญในธรรมและบรรลุในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการค่ะ

4. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม อโหสิกรรม
    อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ

5. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ทั้งทีจำได้ และจำไม่ได้ เรามิมีสิ่งใด ติดค้างต่อกัน
    อโหสิ

สาธุ สาธุ ครับผม

6. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    กรรมใดที่เคยล่วงเกินกันมา ในอดีตและปัจจุบัน
    ทั้งที่ระลึกได้และระลึกไม่ได้ ขอจงเป็นอโหสิกรรมด้วยครับ

อนุโมทนา สาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  7. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุกับท่านพี่ชยาด้วยครับ

กรรมใดที่ผมทำกับท่านพี่ไว้ทั้ง กาย วาจา ใจ
    จะด้วยเจตนาก็ดีไม่เจตนาก็ดี
    ขอให้ท่านพี่อโหสิกรรมให้ผมด้วยครับ

8. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    อนุโมทธนาอย่างยิ่งครับท่าน

แล้วอารมณ์จะต่างจากตอนเป็นฆราวาสไหมครับพี่
    แล้วจะมีสึกอีกไหมครับ
    แล้วพี่จะเข้ามาอีกไหมครับ

9. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญร่วมด้วยคนนะคะ แม้กายมิได้ไปบวชจริง ก็ขอโน้มดวงจิตตามไปบวชพระสาวกของพระพุทธเจ้าด้วยคนนะคะ อนุโมทนา สาธุค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ... ดีแล้วชอบแล้ว

.

11. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ
    การได้อยู่ในธรรมวินัยและผ้ากาสาวพัสตร์ ยากหาอะไรประเสริฐเท่า
    ขอให้ประสพความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

ถ้าจะส่งปัจจัยไปร่วมงานบวช จะโอนไปอย่างไรครับ

12. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ

และกรรมใดที่ดิฉันได้เคยล่วงเกินคุณชยา มารุตี ไว้ ไม่ว่าจะด้วยกายกรรม มโนกรรม วจีกรรรม

ขอกราบอโหสิกรรมจากคุณชยา มารุตี ด้วยค่ะ

อยากร่วมปัจจัยในการบวช ต้องทำยังไงบ้างคะ มีเลขบัญชีอะเปล่าคะ??

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  13. Omjai_N

Omjai_N เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยค่ะ และขออโหสิกรรมด้วยนะคะ ขอให้เจริญในธรรม สาธุ

14. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาสาธุกับผลบุญแห่งการเจริญรอยตามบนเส้นทางแห่งพระพุทธองค์ด้วยนะคะ

กรรมอันใดที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ทั้งในอดีตชาติ ปัจจุบันชาติ ขออโหสิกรรมซึ่งกันและ ณ บัดนี้ เถิด

15. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม
    ที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกิ<WBR></WBR>นพี่ชยา
    ทั้งเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี
    ทั้งอดีตชาติ ปัจจุบันชาติ
    ขอให้ท่านพี่อโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้<WBR></WBR>าด้วย
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

16. ประสงค์.

ประสงค์. เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับ คุณ ชยา มารุตี ขอให้เจริญในธรรม

หากเคยมีกรรมใดที่ระลึกได้ หรือระลึกไม่ได้ของข้าพเจ้ากับคุณ ชยา ก็ขออโหสิกรรมซึ่งกัน

และกันด้วยครับ

17. อภิญญ์

อภิญญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 07.06.09เวลา08.00 น.
    ได้โอนเงิน
    555 บาท ผ่านตู้เอทีเอ็ม ธ.กรุงเทพ
    เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี 029-2-40660-6
    ชื่อบัญชี บุรฉัตร สวยสมเรียม เพื่อขออนุโมทนาบุญ และร่วมทำบุญ
    กับคุณ CHAYA MARUTY ในการบวชครั้งนี้ด้วย
    หากเคยมีกรรมใดที่ระลึกได้ หรือระลึกไม่ได้ของข้าพเจ้ากับคุณ CHAYA MARUTY
    ก็ขออโหสิกรรมซึ่งกันและกันด้วยค่ะ
    ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
    จงดลบันดาลให้คุณ CHAYA MARUTY มี
    ความเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปเทอญ
    สาธุ..สาธุ..สาธุ

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2009
  18. แว๊ด

แว๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ [​IMG]

อโหสิกรรม และขออโหสิกรรมด้วยเช่นเดียวกันคะ

19. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ชยา เป็นสมาชิกคนสำคัญ ของ ชมรมคนตาทิพย์
    เป็นหลักสำคัญในการจัดงาน
    "มินิมหกรรมพลังจิต ที่ ศูนย์ปฏิบัติธรรมโลกทิพย์ " มาครบ 5 ครั้ง
    บุญที่ ช่วยเหลือผู้คน ที่ มาร่วม งาน มากมาย นัก
    การบวชครั้งนี้ จะเป็นก้อนบุญที่ ยิ่งใหญ่ที่ สุดอย่างหนึ่งในชีวิต
    ขอให้ เข้าถึง กาสาวพัตร์..ได้สูงสุด ด้วยเทอญ

20. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณเพื่อนทุกท่านที่
    โมทนาด้วยกัน และแสดงมิตรภาพที่น่ารัก
    ทุกท่าน ผมจะปฎิบัติให้ดีที่สุดครับ
    ท่านที่ถามว่า จะเข้ามาอีกไหม
    ผมบวชแค่เข้าพรรษาก็สึกแล้วครับ
    สำหรับท่านที่ อยากจะร่วมเป็นเจ้าภาพ
    ด้านปัจจัย ถ้าต้องการก็โอนมาที่
    ธ. กสิกรไทย สาขาสนามเป้า บุรฉัตร สวยสมเรียม 029-2-40660-6 ออมทรัพย์
    ผมจะถือว่า เป็นเจ้าภาำพให้ผมบวชครับ
    ที่บวชช่วงนี้เพราะว่า ผมตั้งใจจะบวชมานานแล้ว แต่ไม่เคยว่างซะที พอดี ช่วงนี้ งานน้อย
    ก็เลยจะบวช และเป็นไฟลท์บังคับ
    จาก อ. วิรุฬ โ่ทรมา บอกว่า จะต้องบวช
    อย่างน้อย 15 วัน และต่อด้วยถือพรต อีก 3 เดือนตอนเข้าพรรษา
    เพราะ (.......) ครับ อ. วิรุฬ
    เค้าบังคับมาว่า ให้บวชวันที่ 11 มิย.
    เท่านั้น ครับ ซึ่งแปลกมาก
    วันนี้เป็นวันเกิดผมครับ ซึ่ง อ. วิรุฬ เอง
    ก็ไม่ทราบว่าเป็นวันเกิดผม
    แต่ก็ไ้้ด้วันมาตามนี้ ตอนนี้หลายท่านคงรู้แล้วกระมังครับว่า
    ทำไมถึงต้องบวชครับ ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ