จุดประสงค์ของห้องนี้

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 6 พฤษภาคม 2010.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    จุดประสงค์

1.เพื่อให้สมาชิกโพสกระทู้ร้องเรียนหรือประกาศให้คนอื่นทราบ ในปัญหาเรื่องการบูชาและให้บูชาพระเครือง หรือปัญหาการประกาศบุญของห้องประชาสัมพันธ์

2.สำหรับผู้ดูแลย้ายกระทู้ ที่กำลังมีปัญหาในห้องพระเครื่องหรือห้องประชาสัมพันธ์เข้ามาไว้เพื่อรอการร่วมกันแก้ปัญหา เมื่อแก้เสร็จแล้วอาจจะย้ายกลับไปห้องเดิม ขึ้นอยู๋กับดุลพินิจของทีมงาน

3.เพื่อแยกกระทู้ที่มีปัญหาออกมาจากห้องหลัก เพื่อทำให้ง่ายต่อการดูแล
    กระทู้ต่างๆที่อยู่ในห้องนี้ ไม่ได้หมายถึงเป็นกระทู้ที่มีการกระทำผิดหรือถูกตัดสินว่าหลอกลวงใดๆ เพียงแยกออกมาเพื่อความง่ายต่อการดูแล

2. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    รับแซ่บครับ

3. อาคันตูกะ

อาคันตูกะ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้ทางทีมงานปรับเวลาของเวป

ตอนนี้เวลาของเวปเร็วกว่าเวลาจริงเกือบสิบห้านาที

ไม่ทราบว่าจะต้องแจ้งที่ใดครับ

หากไม่เป็นการรบกวนท่านจนเกินไป

อยากให้ท่านช่วยประสานงานให้หน่อยนะครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

4. อาคันตูกะ

อาคันตูกะ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เวลาเวป-เวลาจริงตรงกันแล้ว

ขอบพระคุณครับ

5. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

....ผมว่า..ไหนๆ ก็..ไม่มี..การอนุโมทนาแล้ว..พลังการให้คะแนน..น่าจะเอาออกไปด้วย ครับ..เพราะ..มันก็ไม่มีประโยชน์..ซึ่งน่าจะทำให้..web..จะได้คล่องขึ้น ด้วย..รวมถึง..สมาชิกใหม่..ก็จะรู้สึกไม่ดี..เพราะเข้ามา..เห็น..สมาชิก เก่า..มี่พลังให้คะแนน..แต่ตัวเองเป็น ๐ ตลอด..จะรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจ...ใครๆก็ไม่อยากให้ตัวเอง..เป็น ๐ หรอกครับ..ถ้าไม่มี..ก็จะรู้สึกเท่าเทียมกัน..แต่ยังสังเกตจาก..ผลงานแต่ละ คน..จากจำนวนข้อความที่ POST..ได้ครับ

6. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกพรีเมี่ยมหมดอายุให้โอนเงินเพื่ออายุภายในกี่วัน เมื่อก่อนมีการแจ้งวันหมดอายุตอนนี้ท่านแบนกระทู้โดยไม่แจ้งเหตุผลการแบนและให้มีการแก้ไข

7. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

พระมหากุลวัฒน์ธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

8. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

พระมหากุลวัฒน์ธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

9. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

10. Anyana

Anyana สมาชิกใหม่

ในกระทู้นี้เอาไว้สอบถามเครื่องรางได้ไหมคะ

11. Rexxar

Rexxar ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

11 มิถุนายน 2021
    ขออนุญาตตอบประเด็นข้อสงสัยของคุณ @Anyana ดังนี้ครับ สำหรับการตั้งกระทู้ หรือ โพสต์แสดงความคิดเห็นใดๆใน Website พลังจิตนั้น ท่านสมาชิกควรพิจารณาตั้งกระทู้ หรือ โพสต์แสดงความคิดเห็นให้เหมาะสมกับห้องสนทนานั้นๆครับ

ใน Website พลังจิตนั้นจะมีอยู่หลายห้องสนทนาครับ แต่ละห้องสนทนาก็จะมีกฏกติกาและรายละเอียดคร่าวๆระบุไว้ให้ท่านสมาชิกสามารถพิจารณาในการตั้งกระทู้ หรือ โพสต์แสดงความคิดเห็นอยู่ใต้ชื่อของห้องสนทนานั้นๆครับ ซึ่งรายละเอียดตรงนี้ท่านสมาชิกสามารถสังเกตเห็นได้ชัดเจนโดยง่ายครับ

ตัวอย่างเช่น ในห้องสนทนา วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง ก็จะมีกฎกติกาและรายละเอียดคร่าวๆระบุไว้ว่า ห้องสนทนานี้ควรใช้ในการ ถาม-ตอบ วิธีดูพระเครื่อง เครื่องราง และดูของแท้และของปลอม

ห้องสนทนา ประสบการณ์ เรื่องเล่า ก็จะมีกฎกติกาและรายละเอียดคร่าวๆระบุไว้ว่า ห้องสนทนานี้ควรใช้ในการตั้งกระทู้ หรือ โพสต์แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับประสบการณ์ อภินิหารย์ต่างๆ การทดลอง และการจับพลัง เกี่ยวกับ พระเครื่องและเครื่องรางของขลัง ต่างๆเป็นต้นครับ

หากคุณ @Anyana มีข้อสงสัยที่จะตั้งกระทู้หรือโพสต์สอบถามเกี่ยวกับเครื่องราง… คุณ @Anyana ควรตั้งกระทู้ หรือ โพสต์สอบถามไปยังห้องสนทนา วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง หรือ ประสบการณ์ เรื่องเล่า ก็ได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความเหมาะสมของเนื้อหาในกระทู้ กับ ห้องสนทนาครับ... ขอความร่วมมือท่านสมาชิกช่วยกรุณาตั้งกระทู้ของท่านให้เหมาะสมกับห้องสนทนาด้วยครับ... ขอบคุณครับ _/\_