งานบวชพระ ฟรี 1,000 รูป

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย deeddin, 15 มิถุนายน 2009.

1. deeddin

deeddin สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2009
    มีข่าวบุญมาบอก
    งานบวชพระ ฟรี 1,000 รูป

การบวชเป็นพระถือว่าเป็นการสร้างอานิสงส์ ด้วยผลบุญที่ยิ่งใหญ่
    เพราะนอกจากการได้ทดแทนคุณพ่อแม่ แล้วถือว่าได้ทดแทนคุณของพระรัตนตรัย
    สืบทอดอายุพระพุทธศาสนา ที่สำคัญที่สุด ทำให้ชีวิตของเรามีคุณค่าสูงสุด
    เพราะพระสงฆ์ คือเนื้อนาบุญของชาวพุทธ
    ได้รับการกราบไหว้นับถือจากชาวพุทธทั่วไป

แม้แต่พระเจ้าแผ่นดิน ยังต้องกราบไหว้พระสงฆ์

จึงขอเรียนเชิญให้ท่านที่ได้รับข่าวนี้ ได้ร่วมรับบุญด้วยกัน
    ด้วยการช่วยกันบอกกล่าวกันต่อไป อานิสงส์ของการชักชวนคนไปบวช ก็จะเป็นบุญยิ่งใหญ่ เพราะเป็นการช่วยกันสืบทอดอายุพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ต่อไป

ประการสำคัญ การสมัครบวชครั้งนี้ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น และสามารถสมัครได้ทางออนไลน์ที่ เวป
    http://www.dmycenter.com
    หรือจะสอบถามเพิ่มเติมได้ที่โทร : (๐๒)๘๓๑ – ๑๘๔o – ๑, (๐๘)๗๕๙๔ – ๙๕๙๕ และ (๐๘)๙๑๑๖ – ๘๑๘๖,028311841, 0851200777 หรือจะสอบถามทางอีเมล์ได้ที่ Email: ordain@dmycenter.com,หรือ info@dmycenter.com

ขออนุโมทนาบุญมายังท่านทุกท่าน

อยากให้ทุกคนได้บุญเยอะๆค่ะ ไม่ว่ากันนะค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end -->

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุๆๆๆ กับผู้ที่มีจิตศรัทธาได้บวชและผู้ที่ได้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วย นะครับ

3. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณdeeddin และทุกๆท่านเจ้าภาพด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลในการเป็นเจ้าภาพบวชพระฟรี 1,000 รูป
    ขออุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่บรรพบุรุษของข้าพเจ้า ได้ไปเบียนเบียนทรัพย์สิน เงินทอง ทำให้ทุกๆท่านเดือดร้อน ข้าพเจ้าและครอบครัว ซึ่งเป็นทายาทกรรมนี้ไม่ได้มีส่วนรับรู้เรื่องราวนี้เลย ขอให้ท่านเมตตาอโหสิกรรมและจบการจองเวรที่ชาตินี้ด้วยเทอญ

เมื่อท่านรับบุญแล้วขอให้เปิดทางให้การเงิน ของข้าพเจ้าและครอบครัวคล่องตัวมากๆ โดยฉับพลันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ [​IMG]