คู่มือสมภารของวัดปากน้ำ เรื่องจริงที่เกี่ยวกับวิชาธรรมกาย

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย pongpol_eka, 18 กันยายน 2009.

1. pongpol_eka

pongpol_eka Active Member

13 กันยายน 2005
    คู่มือสมภารฉบับดั้งเดิมของวัดปากน้ำภาษีเจริญ
    ผมทำมาเป็น PDF ให้ครับ อยากให้ผู้มีบุญทุกคนได้อ่าน<!--sizec--><!--/sizec-->

<!--sizeo:6--><!--/sizeo--><!--coloro:#ff0000--><!--/coloro-->
    Download==> คู่มือสมภาร <!--colorc-->
    <!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

ที่สุดของการให้ คือ การให้ธรรมทาน ผมขอบุญกุศลที่ผมทัในครั้งนี้
    จงบันดาลให้ผมและครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญ ฉลาดในทางโลก
    และทางธรรม อย่าให้ได้รู้จักคำว่าลำบาก คำว่าอด ให้มีสมบัติมากมายเหลือกินเหลือใช้
    นำมาทะนุบำรุงพระศาสนา ขอให้ความปราถนาของข้าพเจ้าที่เป็นสิ่งดี ที่อยากจะสร้างสถาน
    ที่ปฏิบัติธรรมเผยแผ่วิชชาธรรมกายของหลวงปู่ให้เป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ด้วยเทอญ

อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ.... ใครรมีเพื่อนๆ ก็ช่วยส่งต่อหน่อยนะครับ สาธุ

2. Jeerachai_BK

Jeerachai_BK เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณมากครับ

กระทู้นี้น่าจะอยู่ที่ "แจกฟรี - ธรรมทาน" นะครับ ^_^