คาถาแก้อาถรรพ์ต่างๆ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 25 เมษายน 2009.

1. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    แก้อาถรรพ์ต่างๆในที่อยู่-อาศัย (ผืนแผ่นดินที่ไม่ดีมาก่อน) เช่น ปลูกบ้าน บนที่ที่เคยเป็น บ่อน้ำ ร่องน้ำ ตอไม้ หลุมศพ ป่าช้า ศาลเจ้า เคยมีคนตาย ถ้าไม่แก้ไข คนที่อยู่ที่แห่งนี้น มักจะเป็นไปด้วยอาการต่างๆ
    สารัง เธตีถะ
    สัตตานัง สาเรติ
    อะมะตัง ปะทัง
    สะระถิ วิยะ
    สาเรติ สาระทันตัง
    นะมามิหังฯ
    ใช้เสกเทียน จุดกลางบ้าน ทำต่อเนื่องซัก 7 วัน
    คนที่อยู่บ้านก็จะอยู่อย่างเป็นสุข

บทนี้ใช้แก้การกระทำย่ำยีจากคนที่เป็นศัตรูเรา ทางคุณไสย ใช้มนต์เป่าตัวเอง ดังนี้ครับ
    นะโมพุทธายะ
    นะรานะระ รัตตังญานัง
    นะรานะระ รัตตังหิตัง
    นะรานะระ รัตตังเขมัง
    วิปัสสิตัง นะมามิหังฯ

ก่อนสวดบทนี้ ก็สวด นะโมฯ 3 ครั้ง แล้วให้สวดบทนี้ต่อ

บทสวดความสำเร็จ

โอม มะ อะ อุ นะ โม พุท ธา ยะ ชะ สุ มัง

วิธีสวด สวดแบบอ่านทีละคำ จบบทให้พนมมือระปะพรม ตั้งแต่ ศรีษะ ลงมาที่ตัว สวดอย่างนี้ 3 ครั้ง
    จงเชื่อว่าสำเร็จ แล้วจักสำเร็จตามที่เชื่อ

คนเรา ถ้าเก่งหรือมีคาถามากเพียงไหนก็ตาม เวลาที่พลาดพลั้ง เมื่อโดนเข้าไปแล้ว คาถาต่างๆที่มีอยู่ อาจนึกไม่ออก หรือใช้ไม่เป็นผลเลย บทที่เรามีที่ว่าดีที่สุด อาจใช้ไม่เป็นผล วิธีก็คือ ให้คนอื่นแก้ให้ แต่สำหรับประสบการณ์ของผมเอง มีเพียงไม่กี่บทที่สามารถแก้ตัวเองได้ ที่ผมใช้ประจำก็คือ บท...นะรา นะระ.....ที่ให้ไว้กระทู้แรกๆ มีอีกบทหนึ่งที่ใช้เสกน้ำล้างหน้าแก้ได้ทำให้เราใช้อาคมเราเองได้เป็นปกติ ดังนี้ครับ
    พุทธัง ปัจจักขามิ
    ธัมมัง ปัจจักขามิ
    สังฆัง ปัจจักขามิ
    พุทธัง เอหิ มาเรเส่
    ธัมมัง เอหิ มาเรเส่
    สังฆัง เอหิ มาเรเส่
    พุทธัง ไลยะ
    ธัมมัง ไลยะ
    สังฆัง ไลยะ

เป่ามนต์ลงน้ำ 3 ที ล้างหน้า
    (ขอบคุณกิตติทัต)
    มีประสบการณ์หลายครั้ง ก็น่าแปลก ยามใดที่ผมรู้สึกกระวนกระวายใจ ร้อนใจ โดยไม่มีสาเหตุ ผมใช้บทนี้เป่าตรงส้นเท้า 3 ที แล้วรู้สึก เย็นวาบ แล้ว รู้สึกสบายใจครับ
    บทนี้ครับ
    วา โท โน อะ มะ มะ วาฯ

คาถาท้อลันโต สีละสมาธิ ท้อลันติมะละมัตตะโน ท้อลันโตกัมมัฎฐานัง ท้อลันตันตัง นะมามิหัง/

แล้วตามด้วยบทมงกุฏพระพุทธเจ้า
    อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ

คาถาขับนาค(นาคเวลาบวชพระอุปฌาย์บอกให้ออกไปยืนรอ) เอาไม้ครูจี้ตั้งแต่หัวไล่ให้ออกปลายขาู่ ปากผมก็บริกรรมคาถาว่า พุทธังปัจจักขามิ ธัมมังปัจจักขามิ สังฆังปัจจักขามิ คัจฉะอะมุมหิ โอกาเสติ เพี้ยง สะบัดไม้ครูไปทางปลายขาคนป่วย ไห้ผีออกครับ

ใช้คาถาบทธรรมราชา เสกทรายหว่านล้อมรอบบ้านว่า
    พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ ธะธะธะ โรโรโร อะอะอะ สะสะสะ โสโสโส โนโนโน นะโมพุทธายะ

คาถาสวดคุ้มตัว
    สวดคุ้มตัว กันคุณไสย หมู่มารทั้งหลาย ว่าดังนี้ พุทโธล้อม ธัมโมป้อง สังโฆกัน ท้าวเวสสุวรรณโน พุทโธกัน ปิอัตถะโข สุวรรณโน จะมหาราชา สุวรรณภูมิเมตตา ยักขะเสฎถามันหิเก พุทธังกันอิติชาติกันสวาหะ ธัมมังกันอิติชาติกันสวาหะ สังฆังกันอิติชาติกันสวาหะ

คาถาคุ้มตัวอีกบทหนึ่งที่ใช้คู่กัน สวดก่อนนอนป้องกันศัตรู หมู่มาร ว่าดังนี้
    ตัดโถทันตาสะราอัตถะ ข้าพเจ้าจะขอชุมนุม อักษรและเลขยันต์ทั้งหลาย ที่เหาะเหินเดินอากาศได้ จงมาอยู่ในตัวข้าพเจ้า เอหิพุทธังจงมาเรโส เอหิธัมมังจงมาเรโส เอหิสังฆังจงมาเรโส โสธายะ นะอยู่บ่าซ้าย โมอยู่บ่าขวา พุทธอยู่หน้า ธาอยู่หลัง ยะอยู่กระหม่อม อิติปิโสภะคะวา พระพุทธังแคล้วคลาด พระพุทธเจ้าย่างบาท แคล้วคลาดด้วยพระพุทธัง พระธัมมังแคล้วคลาด พระพุทธเจ้าย่างบาท แคล้วคลาด ด้วยพระธรรมมัง พระสังฆังแคล้วคลาด พระพุทธเจ้าย่างบาท แคล้วคลาดด้วยพระสังฆัง เนหะกัณหะ หะเนหะกัณ สารพัดศัตรูวินาศสันติ พุทธะคุณโน โมธะคุณนัง สาปาการังมาบังกายา พระวิสูตรพัดเข้าไป พระวินัยพัดเข้ามา พระวิสัยทั้งห้า มากล่อมหัวใจ ข้าพเจ้านอนศัตรูจะมาทําร้าย จงปลุกตัวข้าพเจ้าก่อน สํามาที่ไหน สําไปที่นั่น นะไม่รู้ โมไม่เห็น ผู้ใดทําเข็ญวินาศสันติ อิติปิโสภะคะวา สี่เขี้ยวสองงา สี่ขายืนตึง พุทธะจังงัง ธัมมะจังงัง สังฆะจังงัง พุทธะบําหราบปราบไปทางทิศหรดี ธัมมะบําหราบปราบไปทางทิศอุดร สังฆะบําหราบปราบไปทางทิศบูรพา สารพัดศัตรูวินาศสันติ/ บทนี้สําคัญผมใช่สวดคู่กันเป็นประจํา

http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?topic=315.0

2. sunsing

sunsing สมาชิก

ขอบคุณมากครับ

3. khunprin

khunprin สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2006
    ช่วยด้วยครับ

ถ้าสงสัยว่าร้านของเราจะถูกคู่แข่งปิดหน้าร้านด้วยไสยศาสตร์ สามารถใช้คาถาบทไหนแก้ไขให้ทุเลาเบาบางลงได้บ้างครับ

4. khanclub

khanclub เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    พระคาถาเหล่านี้ ท่านใด้แต่ใดมา ครับ ....ขอบคุรครับ

5. khanclub

khanclub เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    มีวิธีการใดสังเกต ได้บ้างครับ ว่าถูก ไสยศาสตร์ปิดบังหน้าร้าน ....ขอข้อมูลไว้ เอาตรวจเช็คกับ ตัวเอง บ้าง นะครับ ขอบคุณครับ

6. an15

an15 เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2011
    มีคาถาบทใหนใช้ถอนน้ำมันพรายในตัวได้บ้างใหมค่ะ หรือมีวีธีใหนแก้ได้บ้าง เพราะว่าตอนนี้อ้วนมากๆ สุขภาพกายกับจิตกำลังแย่สุดๆขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

7. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    คาถาถอนน้ำมันพรายในตัว....วิธีใช้ ภาวนาบ่อย ๆ

"กินน้อย ๆ นอนน้อย ๆ ออกกำลังเยอะ ๆ"

8. sitputani

sitputani สมาชิก

ขอบคุณ

9. รอยยิ้มความสุขแสงตะวัน

รอยยิ้มความสุขแสงตะวัน สมาชิกใหม่

ตอนนี้ที่ร้านก็โดนเหมือนมนต์บังตารึป่าวไม่แน่ใจค่ะ มีคุ่แข่งอยุ่เขาเคยแบบนี้แล้วครั้งนึงแล้ว ปกติขายจอวได้วันล่ะ20,000-30,000 ตอนนี้เหลือวัน1,000 ภายในระยะสั้นมีวิธีแก้ไหมค่ะ