ขี้เหร่ก็รัก - ศรคีรี/ยอดรัก -Thep Tavada

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 9 สิงหาคม 2012.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ต้องขอขอบคุณ คุณเบิ้มนะครับแนะนำสิ่งดีๆก็ทดลองเพลงนี้
    นะครับ ลงในยูทูป ผมได้ลงรูปสาวๆ ขี้เหร่มาให้ดูนะครับ แต่ละคนหน้า
    ตาดูไม่ได้เลยนะครับ แต่ผมรักทุกคนนะครับ เห็นมีตู่โสภามาใหม่ ผม
    จะรักดีไม๊เนี้ยเพราะว่าไม่ขี้เหร่ซะด้วย อิอิ สาวคนไหนขี้เหร่ผมขอสมัคร
    เป็นแฟนรักๆๆๆ ทุกคนนะครับ (ยกเว้นคนมีแฟนแล้วผมไม่กล้ารัก กลัว )
    ขอขอบคุณแฟนเพลงดอกใบบุญนะครับที่เป็นแฟนเพลงที่รักเหนียวแน่น
    ทุกๆเพลงนะครับ สุดท้ายขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงสำหรับผู้ที่ชื่นชอบ
    ทุกๆ ท่านนะครับ

เพลง ขี้เหร่ก็รัก
    ขับร้องโดย ศรคีรี ศรีประจวบ
    คำร้อง-ทำนอง ไพบูลย์ บุตรขัน
    นักร้องสมัครเล่น Thep Tavada

...ขี้เหร่เพียงไหน ขี้เหร่เพียงไหนฉันก็จะรัก...
    ฉันรักฉันใคร่ เธอด้วยหัวใจของฉัน
    คนขาวคนดำคนต่ำสูงนั้น สำคัญก็ที่จิตใจ
    ผิวฉันมันดำ ก็เพราะตรากตรำอยู่กับนาไร่
    ไม่รู้รังเกียจฉันไปทำไม หรือว่าชาวไร่อย่างฉันมันจน
    เธอคิดระแวงคอยแบ่งแยกชั้น เหมือนฉันไม่ใช่เป็นคน
    ฉันหลงละเมอ หลงรักแต่เธอผู้เดียวเหลือล้น
    เหนื่อยยากเพียงใด ฉันก็ยอมทน
    ตากแดดตากฝนเพื่อเธอ
    เช้าขึ้นมาฉันไปทำไร่
    ส่วนเธอก็ไปทำงาน ที่ศาลอำเภอ
    กลับบ้านตอนเย็น มาเห็นใบหน้าของเธอ
    เคยยิ้มให้อยู่เสมอ เดี๋ยวนี้เธอบึ้งตึงเปลี่ยนไป
    ฉันรักฉันใคร่ เธอด้วยหัวใจสัมพันธ์
    ไม่คิดรังเกียจรูปร่างเธอนั้น ผิวพรรณฉันไม่สนใจ
    ถึงแม้เธอเป็นผู้หญิง จากเหนืออีสานหรือใต้
    ถ้าฉันสมัครรักเป็นจอมใจ ขี้เหร่แค่ไหนก็จะรัก
    ...ขี้เหร่เพียงไร...ขี้เหร่เพียงไหนฉันก็จะรัก...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2188919/[/MUSIC]

<IFRAME height=315 src="http://www.youtube.com/embed/tsdf1AMWbsA" frameBorder=0 width=420 allowfullscreen></IFRAME>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2015
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนักร้องที่รักจ้า (ที่รักของคนขี้เหร่ ..เสียดายใบบุญไม่ขี้เหร่ เลยไม่ได้เป็นที่รัก หุหุ) ที่มอบเสียงเพลงหลายรูปแบบให้เลือกฟังได้ตามชอบจ้า VDO ไม่มีรูปเลยจ้า ทางนี้ VDO มืดสนิทจ้า (เอาลิ้งค์มาครบหรือเปล่าน้อ หรือเป็นที่คอมของใบบุญ) แถมเพลงก็ไม่ยอมเล่นจ้า สงสัยเพราะเกินระบบจะรับได้ อิอิอิ

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวลงไม่สำเร็จหรือนี่ แต่พี่ฟังได้นะครับ มีภาพด้วย และจะทำอย่างไง แก้ไม่เป็นซะด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  4. Thep Tavada

ไม่ขี้เหร่ก็รักนะครับ ( ต้องหาเพลงรักคนสวยมาร้องใหม่แล้วเรา อิอิ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  5. ดอกใบบุญ

ไม่เป็นไรจ้า สงสัยเป็นที่เครื่องใบบุญม้างค่ะ ไม่เห็นภาพ
    ไม่มีเสียงเพลงจากทั้งสองลิ้งค์เลยจ้า ไม่เป็นไรๆๆๆ เดี๋ยวคงดูได้จ้า
    ถ้าดูไม่ได้ถือว่าไม่มีบุญจ้า หุหุ

6. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

สาวๆแต่ละคนดูไม่ได้เลยนะท่านเทพ เกาหลีล้วนๆ ท่านเทพนี่เข้าใจหามานะ:cool::cool::cool:
    ท่านเทพร้องเพลงนี้ถูกใจผมจัง เพราะมาก ผมยังไม่กล้าร้องเลย กลัวเสียงสูงไปไม่ถึง(ร้องยากอ่ะเพลงเนี้ย) แต่ว่าชอบๆ:cool::cool::cool:

7. ดอกใบบุญ

ใบบุญไม่ใช่คนสวย ... แต่เป็นคนน่ารักจ้า อย่าลืมหาเพลงคนน่ารักมาร้องอีกเพลงนะคะ อยากเป็นที่รักของนักร้องจ้า หุหุ

8. Thep Tavada

สาวๆ ที่จัดมา ขี้เหร่ทั้งนั้นนะครับ ผมพยายามหาสวยๆ ไม่ได้เลย ที่เลือกมาขี้เหล่ที่สุดแล้วนะครับ เพลงนี้ร้องยากครับ วันนี้ลองร้องดูเสียงถึง ก็ต้องจัดเลย เพราะพรุ่งนี้เสียงอาจจะไม่มาก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

9. Thep Tavada

เพลงคนน่ารัก ได้ครับ และจะร้องมอบให้ดอกใบบุญนะครับ ( ใบบุญครับ คุณนพเค้าแจ้งมาว่า เค้ารับชมรับฟังได้นะครับ )

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย
    ฟังจากมือถือก็ได้
    สาวๆ เลือกมาขี้เหร่เจงๆ
    เพลงนี้ร้องยากครับ เก่งจริงอะไรจริง

11. Thep Tavada

ภาษาใหม่ซะด้วย เก่งจริงอะไรจริง สาวๆ ขี้เหร่ทั้งนั้นนะครับไม่น่ามองเลย ก็เพราะอย่างนี้นะครับผมถึงได้รักคนขี้เหร่ไง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2012
  12. ดอกใบบุญ

เสียดายจังใบบุญทั้งฟังและชมยังไม่ได้เลยจ้า
    คงต้องรอตอนเช้าๆๆๆ คนยังไม่ค่อยใช้บริการจ้า อิอิอิ

13. Thep Tavada

อาจจะเป็นเพราะ เพลงขี้เหร่ ไม่ไช่เพลงน่ารัก ใบบุญก็เลยเปิดไม่ได้ อิอิ ลองปิดเครื่องเปิดใหม่อาจจะได้นะ แต่ก็ฟังพร้อมใต้เกิ้งพรุ่งนี้ก็ได้นะครับ เห็นใต้เกิ้งเข้าไปฟังเพลงปู่ทุกเพลงเลย อิอิ

14. ดอกใบบุญ

เวลาตั้งกระทู้อย่าลืมใส่ Tags ด้วยนะคะ เพราะว่าเพลงจะได้ไปรวมกันจ้า
    ความหมายจริงๆแล้วไม่รู้หรอกจ้า รู้แต่ว่าเวลาตั้งกระทู้ถ้าใส่ Tags
    เพลงก็จะรวมกันจ้า อิอิอิ แต่ถ้าลืม ก็ใส่ที่หลังได้โดยทำดังนี้จ้า

๑. คลิกตรง Edit Tags

๒. ใส่ชื่อ แล้ว คลิกตรง เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน

๓. ชื่อที่ใส่ก็ไปปรากฏดังภาพจ้า ๓.๑ แล้วถ้าเราคลิกตรงชื่อนั้นจะเป็นดังภาพ ๓.๒
    ภาพ ๓.๑

ภาพ ๓.๒

15. ดอกใบบุญ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ จ้าเพราะไม่ใช่เพลงน่ารัก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปนอนแล้วจ้า
    ฝันดีจ้า...จุ๊บๆๆๆ

16. ดอกใบบุญ

ว้าวววว....เสียงเพลงมานาทีสุดท้าย
    แบบนี้ต้องบอกว่าบุญหล่นทับ จ้า อิอิอิ
    เพราะที่สุดในโลกเลยจ้า (เวอร์ไปเปล่า) หุหุ
    เพราะจริงๆจ้า ไม่ปดนะ อิอิอิ

17. Thep Tavada

ขอบคุณมากนะครับ วันนี้รู้เรื่อง Tags เรื่อง เหร่ ไม่ใช่ เหล่ และเรื่อง ลบยูทูป และก็เรื่องสุดท้าย เรื่องน่ารักไม่ขี้เหร่ และก็เรื่อง เพลงเพราะที่สุดในโลก อิอิ
    ขอบคุณมากนะครับ

18. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันพระ บุญรักษาบารมีคุ้มครองปู่เทพ และทุกท่านจ้า สาธุจ้า

เรื่องโปรแกรมต่างๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่หรอกค่ะ อาศัยถามผู้รู้ แล้ว
    ก็มาหาวิธีของตัวเอง มั่วไปมั่วมาได้ แต่พอถ่ายทอดต่อให้คนอื่น ส่วนใหญ่เขาจะทำไม่ค่อยได้ หุหุ แต่ปู่ทำให้ ปู่เก่งจังเลยจ้า เก่งจริงๆ อิอิอิ

เสียดายจังทำไม YouTube ที่คนอื่นลงใบบุญดูได้แต่ของปู่ทำไมใบบุญดูไม่น้อ แปลกจัง
    ใบบุญมีภาพที่ถ่ายไว้เยอะมากจ้า แต่ก็ไม่มีความรู้เรื่องการถ่ายภาพหรอกจ้า เพียงแต่ดชัดเตอร์ไปเรื่อยๆ กดแบบไม่ต้องคิด แล้วก็ภาพที่ประทับใจเยอะเลยจ้า เดี๋ยวจะลองทำอย่างที่พี่วิกกี้ลงวิธีทำให้ดู ดูคร่าวๆแล้วยากมากสำหรับใบบุญ เดี๋ยวหยุดหลายวันจะลองทำดูจ้า

ส่วนเรื่องภาษาที่เขียน ทั้งไทยและอังกฤษไม่กระจ่างทั้งสอง ส่วนใหญ่ถ้าคำไหนไม่ใจก็ถามพี่ชาย ก็โดนดุประจำว่าทำไมคำง่ายๆ เขียนยังไม่ออก ก็ตอบไปว่าถ้าเขียนออก เขียนได้ จะถามทำไมเลา ฮ่าๆๆๆๆๆ

19. ดอกใบบุญ

แนะนำผลงานเพลงเกี่ยวกับแม่จ้า

๑. ฝากรักกราบตักแม่ - แดง จิตกร
    ๒. หยาดเหงื่อเพื่อแม่ - เอกพล มนต์ตระการ
    ๓. แม่โทรหาน้ำตาย้อย - มนต์แคน แก่นคูน
    ๔. เอิ้นขวัญให้แม่ - นนท์ พลเยี่ยม
    ๕. จดหมายถึงแม่ - ศรเพชร ศรสุพรรณ
    ๖. คนดีของแม่ - สายัณห์ สัญญา
    ๗. ไม้คานของแม่ - สายัณห์ นิรันดร
    ๘. ไม้คานไม้คุณ - ยอดสนั่น ชวนเสนาะ
    ๙. แม่ของใคร - พรศักดิ์ ส่องแสง
    ๑๐. แรงใจจากแม่ - ธันวา ราศรีธนู (เพลงนี้ฟังเมื่อเช้าเพราะมากจ้า) แบบว่าชอบน่ะ หุหุ

คิดได้เท่านี้ปู่ก็เลือกร้องก็แล้วกันจ้า

20. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    อ้าว..... มีบัญชีหางว่าวด้วยข้างบน
    (นึกว่าโพยหวย)

ตอนแรกฟังไม่ได้ ระบบบอกว่า " ระบบไม่รองรับหนุ่มขี้เหล่"
    เลยต้องไปหวีผมหวีเผ้าใหม่ ระบบจึงยอมรับอิๆ...

เพลงนี้เพราะมากกกกกกกกกก
    เนื้อหาดูดี เป็นพระเอ๊ก พระเอก
    แต่ออกจากใจจริงตั้งเทพหรือเปล่าเนี่ย..
    ไม่ยอมสพตาคนฟังเลยน้า ท่าทีร้อนรน...
    มีรอกแรกนิดนึง...
    ฮ่าๆๆๆเอิ๊กกกกกกก.....

(f)(f)(f)(eek)(eek)(eek)