ปิดรับบริจาค ขาดเพียง 8,000บ ร่วมสร้าง(พระพุทธชินราช)ทองคำ น้ำหนัก 7 กรัม ถวายบรรจุฐานสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดท่าซุง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Pakvipa, 8 ตุลาคม 2018.

1. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    #ขอเชิญญาติธรรมทุกๆท่านร่วมบุญ สร้างสมเด็จพระพุทธชินราช เนื้อทองคำนเำหนักทองคำ หนักประมาณ 7 กรัม งบประมาณ องค์ละ 10,000 บ. (สูง 2.2ชม.และ กว้าง 1.5 ชม.) เพื่อนำถวายบรรจุ ณ ใต้ฐานพระประธาน วัดท่าซุง

#จุดประสงค์การสร้าง
    - เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ต่อองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    - เพื่อบูชาและแสดงความกตัญญูรู้คุณ ต่อ บิดา มารดาและครูบาอาจารย์ตลอดจนผู้มีพระคุณทั้งหลาย

#ข้าพเจ้าขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญกุศลในครั้งนี้ ขอให้ท่านทั้งหลายจงมีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    #ท่านสามารถร่วมบุญ กองละ 100 บหรือตามกำลังศรัทธาได้ที่

#ธ.กสิกรไทย
    042- 3 -79991-9
    ภัควิภา ใยสุ่น

#บอกบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวทางวัดค่ะ

#หากยอดครบปิดรับทันทีค้ะ หากเกินจะนำทำบุญอื่นๆตามความเหมาะสมค่ะ
    #สอบถามเพิ่มเติม
    FB ภัควิภา ใยสุ่น

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mymiguel

mymiguel Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2016
    ขอร่วมบุญสร้างพระค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆทานด้วยค่ะ สาธุๆๆๆๆ

3. surachuadz

surachuadz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 300 ครับผม โอน 10\10\61 เวลา 10:59

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

4. Charkrid

Charkrid Active Member

19 สิงหาคม 2015
    ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ผม

5. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    ข้าพเจ้าขอกราบอนุโมทนาบุญกับทาานเจ้าภาพทุกๆท่านด้วยค่ะ
    #บัดนี้บุญสำเร็จแล้วข้าพเจ้าขอ(ปิดยอดบุญ)พระพุทธชินราชทองคำ ณ บัดนี้ ขอความคล่องตัวจงมีแด่ท่าน เจ้าภาพทั้งหลายทั้งทางโลกและทางธรรมตราบท่สนเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญสาธุ
    วันเวลาที่ถวายจะลงให้ท่านทั้งหลายทราบอีกที่ตามลำดับค่ะหรือที่
    fb :ภัควิภา ใยสุ่น