ขอให้ทุกๆร่วมอนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผู้เลื่อมใสศรัทธา, 14 กันยายน 2011.

1. ผู้เลื่อมใสศรัทธา

ผู้เลื่อมใสศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกบุญให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนา นะครับ เมื่อวันพระที่ผ่านมา 12 ก.ย. 54
    ผมกับเพื่อนได้ไปทำบุญที่วัดอู่ทองศรีเมือง(สำนักสงฆ์โพธิ์ทอง) ได้ถวายข้าวสาร 2 กระสอบ น้ำ 10โหล แล้วก็น้ำอีก 3 ถัง ปุน 10 กระสอบ(5กระสอบของเรา กับ5กระสอบของพี่อีกคน) แล้วอีกทั้งยังได้ร่วมขนปูนส่ง ที่เค้ากำลังเทปูนหล่อเสาเจดีย์พระธาตุ9ชั้น(ตอนนี้เพิ้งชั้น 5) แล้วตอนกลางคืนยังได้ร่วมสวดมนต์ทำวัตรเย็น สวดมนต์พระคาถา สุนทรีวาณี พระคาถาอาการวัตนสูตร
    และทุกๆบุญกุศล และบุญที่ผมได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ร่วมบุรณะวัด ร่วมสร้างห้องน้ำ ที่ผมได้กระทำมาทุกๆบุญกุศล

ขอให้ทุกๆคน ทุกๆท่านร่วมอนุโมทนาบุญนะครับ

อ้อแล้วก็ขอถามนะหน่อยนะครับ ถ้าผมจะเปิดบัญชีรับบริจาค ที่ศนยประชาสัมพันธ์ ที่ห้อง พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง นี้ต้องมีข้อมูลอะไรมั่งอะครับ ผมอยากจะเปิดบัญชีมากอะครับ เพราะวัดที่ผมไปนี้ จะสร้างเจดีย์พระธาตุ 9 ชั้น แต่ยังขาดปัจจัยอีกมาก เริ่มสร้างตั้งแต่พฤษภาปีที่แล้ว ตอนนี้เพิ่งหล่อเสาชั้นที่ 5 อยู่เอง อีกทั้งยังสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ องค์รอบต้นศรีมหาโพธิ์

ขอขอบคุรทุกท่านล่วงหน้าเลยนะครับ ขอบคุณครับ

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    กับท่านเลื่อมใสศรัทธาและทุกท่าน
    ที่ได้ร่วมกันทำบุญสร้างกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2011
  3. ohm0444

ohm0444 นิพพานปัจจุบัน

อนุโมทนา สาธุ

กราบอนุโมทนา สาธุ กับทุกท่าน ทุกบุญ ทุกกุศล สาธุ สำเร็จทุกประการ

4. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    กราบอนุโมทนาสาธุในบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมกันในครั้งนี้ด้วยครับ และ ขอให้สำเร็จทั้งทางโลก และ ทางธรรมเหมือนกับทุกท่านด้วยเทอญ......สาธุ.......สาธุ.......สาธุ

5. ฐานิฏฐ์กัญญารัต

ฐานิฏฐ์กัญญารัต เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาสาธุกาลในทุกบุญที่คุณได้กระทำแล้ว ทั้งทาน ศีล ภาวนา ด้วยค่ะ

6. พนาวรรณ

พนาวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ