เรื่องเด่น ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของ ชยาคมน์ ธรรมปรีชา (Komodo)

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 พฤษภาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    อแสดงความเสียใจด้วยครับท่านเป็นพี่ผู้หวังดีต่อทุกคนเสมอมา ตอนผมสร้างพระวายหลวงปู่เรืองท่านก็มักเอาพระองท่านมาช่วยเป็นปฐมกองทุนให้ผมเสมอ ด้วยความอาลัยอย่างสุดซึ้งครับ คนดีไม่ได้จากไปไหนแต่ชื่อเขาจะเป็นอมตะตลอดไป

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวธรรมปรีชาและเวปพลังจิตด้วยค่ะ ใจหายเลย ขอส่งคุณน้องสู่แดนนิพพานค่ะ

3. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    57
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ส่วนใครที่เป็นคนทำให้พี่เขาตาย
    ไม่ว่าจะด้วยวิธีไหนก็ตาม
    จะด้วยเหตุผลส่วนตัว หรือ ในด้านความเชื่อของศาสนาที่ไม่ตรงกัน
    ขอให้คนพวกนั้น ได้รับผลกรรมที่พวกมันได้ทำกับคนอื่นไว้โดยเร็วพลัน
    ผมเชื่อว่าการเสียชีวิตของพี่เขาต้องมีเบื้องหลังอย่างแน่นอน
    ไม่ใช่ความบังเอิญครับ

4. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    2

5. sujitra

sujitra Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวธรรมปรีชาด้วยค่ะ

6. สุชีโว

สุชีโว เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2013
    1
    ขอแสดงความอาลัยและเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ขอให้ดวงวิญญาณท่าน สู่สัมปรายภพที่ดี

7. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความอาลัย

บุญกุศลที่ได้สร้างไว้มาก จักนำท่านไปสู่สุคติสัมปรายภพ

8. analyser

analyser เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณชยาคมน์ ธรรมปรีชา ขอให้คุณชายาคมน์ ธรรมปรีชาสู่สุขคติ

9. ใจเป็นใหญ่

ใจเป็นใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยค่ะ

10. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอไว้อาลัยกับพี่ ชยาคมน์ ธรรมปรีชาครับ ใจหายเห็นแกยังโพสต์เมื่อ 2-3 วันอยู่เลย

11. teerasak9e

teerasak9e เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    ขอแสดงความเสียใจ ต่อการจากไป ของ คุณ ชยาคมน์ ธรรมปรีชา อย่างสุดซึ้ง
    นิพพาน เป็นสิ่งที่เป็นที่พึ่งได้ ขอให้ท่าน จงถึง สภาวะนิพพาน นั้น
    อกุศลกรรมใดใด ทั้งทาง กาย วาจา และใจ ที่ข้าพเจ้ามีต่อท่าน ได้โปรด อโหสิ กรรม ทั้งหลาย
    ด้วยเทอญ
    กุศลกรรม ใดใด ที่ท่านได้ทำดีแล้ว ข้าพเจ้า ขออนุโมทนา ในกุศลกรรม เหล่านั้น
    ธีระศักดิ์ เก้าเอี้ยน

12. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณชยาคมน์ ธรรมปรีชา ด้วยครับ

13. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณชยาคมน์ ( komodo )
    และเว๊ปพลังจิตด้วยค่ะ

14. Dan Nipparn

Dan Nipparn Active Member

26 ธันวาคม 2014
    ขอให้คุณชยาคมน์ไปสู่สุคติครับ

15. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    348
    ขอแสดงความไว้อาลัยแด่คุณคมน์(ชยาคมน์) ขอให้ไปสู่สุคตินะคะ ผลแห่งความดีทุกประการที่ก่อที่สร้างที่ทำมา ให้หนุนนำต่อๆไปจนถึงซึ่งพระนิพพานตามที่ใจปรารถนาด้วยนะคะ สัพเพพุทธามิ!

เป็นทีมงานทำงานร่วมกันมานาน แต่ไม่ค่อยได้คุยส่วนตัวกันนัก จนกระทั่งเมื่อเร็วๆนี้ น่าจะประมาณเดือนที่แล้ว เว็บวัดท่าขนุนเกิดปัญหา คุณคมน์ส่งข้อความมา เพราะอยากจะส่งข่าวหาพี่ WebSnow และเลย add Fb และได้คุยกันบ้าง ส่วนมากก็ธรรมะจัดสรร บทสวดมนต์ต่างๆ
    ซึ่งนะ ได้ค้างคุณคมน์ไว้หลายบทเลยค่ะ คือ คุยๆกันว่าอยากทำ โดยใช้เสียงของตัวเอง ทำเป็นคลิปประกอบตัวหนังสือวิ่งตามบทสวด
    การจากไปของคุณคมน์ทำให้รู้อีกอย่างว่า คิดจะทำอะไร ควรรีบทำๆซะ ชีวิตคนเราไม่แน่ไม่นอน
    วันนี้เลยพยายามหัดอ่านในสิ่งที่คุณคมน์เคยแนะนำไว้ จะพยายามทำให้เสร็จสิ้นที่รับมาแล้วค้างๆไว้นะคะ
    ส่วนภาษามือ นี่ไม่ได้จริงๆค่ะคุณคมน์ หนูตายอมแพ้ และคาถาเงินล้าน ตาจะพยายามสวดให้ได้อย่างที่คุณคมน์แนะนำตาไว้ค่ะ

ลองอ่านแล้วค่ะ

กำลังพยายามอยู่ค่ะ
    ขอให้ไปยังภพภูมิที่ดีนะคะ (แน่ใจว่าไปแน่ๆ)

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Jt Odyssey3

Jt Odyssey3 Active Member

ไม่ได้มีเบื้องหลังอะไร วันที่ 6พ.ค. คุณคมน์ได้ไปกราบพระอาจารย์บ๊ะ ขอให้ท่านเมตตาซ่อมร่างกายให้

คุณคมน์คงรู้ถึงความผิดปกติของตนเอง

พระอาจารย์บ๊ะท่านบอกว่าท่านก็รู้อยู่คุณคมน์ไม่รอดแน่

ท่านยังเตือนว่า หัวใจมึ...

ต้องบอกว่า you are what you eat. จริงๆ

เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์สอนใจให้คนที่ยังอยู่ ดูแลรักษาธาตุขันธ์ของตนเองให้ดีด้วย ตามหน้าที่ เพราะเรายังต้องใช้ร่างกายทำความดี

17. รักโพธิญาณ01

รักโพธิญาณ01 Active Member

18. stone67_th

stone67_th เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ สำหรับผู้เสียสละให้ทางธรรมท่านนี้ครับ...

19. vichat

vichat สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2018

20. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณคมน์ และต่อครอบครัวธรรมปรีชาด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้