ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบริจาคเพื่อซื้อเครื่องเสียง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พระภิรมย์, 8 พฤศจิกายน 2010.

1. พระภิรมย์

พระภิรมย์ Active Member

17 มิถุนายน 2008
    กระผม/อาตมาภาพ พระภิรมย์ สาสนปชฺโชโต เป็นชาวกัมพูชา และเป็นพระนิสิต ของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย คณะครุศาสตร์
    มีจุดประสงค์ลงโฆษณา รับบริจาคเพื่อจัดหาซื้อเครื่องเสียง จำนวน ๑ ชุด เพื่อไว้ใช้ในสมาคม สำหรับใช้ในการอบรมในโครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน และใช้อบรมแก่ประชาชนทั่วไปที่เข้ามารับการอบรมในสมาคมต่อไป
    เพราะฉะนั้น กระผม/อาตมา ขอเรียนเชิญเจริญพรญาติโยมทั้งหลายร่วมเป็นเจ้าภาพในการจัดซื้อเครื่องเสียงในครั้งนี้ ตามกำลังศรัทธา

พระภิรมย์ สาสนปชฺโชโต วัดประดู่บางจาก เพชรเกษม ๓๖ ภาษีเจริญ กทม.
    โทร. ๐๗๕-๑๓๖-๒๘๖๖
    หรือทางธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 046-0-28258-1
    ชื่อบัญชี พระภิรมย์ สาสนปชฺโชโต

หมายเหตุ
    เครื่องเสียง ๑ ชุด ประกอบไปด้วย
    ๑. เครื่องเพาเวอร์มิกเซอร์ ๑ ตัว
    ๒. ตู้ลำโพง เป็นไฟเบอร์ ๑๕ นิ้ว พร้อม ขาตั้ง จำนวน ๑ คู่
    ๓. ไมค์ ๓ ตัว
    ๔. ขาไมค์ยาว และสั้น
    ๕ สายไมค์ และสาย ลำโพง

2. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    กระผมขอประเดิมถวาย 300 บาท ครับ
    จะโอนถวายตามบช ของพระคุณเจ้านะครับ ๆๆ
    กราบอนุโมทนาสาธุการในกุศลของพระคุณเจ้า
    และทุกๆๆท่านที่ร่วมกุศลด้วยครับ ๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

กราบเรียนเชิญทุกท่านนะครับคนละเล็กละน้อยผมได้สนทากับพระคุณเจ้าแล้ว
    ท่านตั้งใจจะเปิดศูนย์อบรมอาชีพและวิปัสนากรรมฐานเผยแพรพระพุทธศาสนา
    ที่ กัมพูชา จะเป้นประโยชน์ แก่เพื่อนมนุษย์ที่ยากไร้ และไม่มีโอกาสดีๆๆอย่างเราๆๆท่านๆๆ เป้นอันมาก กราบเรียนเชิญนะครับ ๆๆๆๆๆ พระคุณเจ้าท่านตั้งใจทำจริงๆๆครับ ๆๆ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

3. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    เงียบจังเลยกระทู้นี้

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ และได้ร่วมทำบุญไปด้วยแล้ว 1000 บาท

ขออุทิศกุศลทีได้ทำดีในขณะนี้แล้ว แก่มารดาบิดา ครูอาจารย์ ญาติพี่น้อง และสรรพสัตว์ ทั้งหลายทุกภพภูมิ ให้ได้รับเหมือนดั่งข้าฯ ได้รับ เทอญ. สาธุๆๆ

4. พระภิรมย์

พระภิรมย์ Active Member

17 มิถุนายน 2008
    อาตามาภาพ ขอขอบคุณที่ คุณโยม ทั้งสอง ได้ร่วมบริจาค ช่วยเหลือในครั้งนี้
    ขอให้คุณโยมทั้งสอง จงประกอบ ด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ และเจริญรุ่งเรือง ครอบครัว และ การงาน ขอให้เจริญ ยิ่ง ๆ ขึ้นไป
    สาธุ สาธุ สาธุ