ขอเชิญร่วมรักษาศีล ๕ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวง

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 16 ตุลาคม 2007.

1. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message -->

2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    รักษาศีล 5 เป็นปกติอยู่ทุกวันค่ะ
    บุญจากที่ข้าพเจ้าทำทาน รักษาศีลและเจริญสติ
    ข้าพเจ้าขอร่วมถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ