ขอเชิญร่วมมโทนาบุญได้นะค่ะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย nongyuta, 29 มกราคม 2007.

1. nongyuta

nongyuta Active Member

เมื่อวันที่ 6 มกราคม 2550 ได้ไปทำบัญ 9 ที่ได้กันคือ วัดพระแก้ว วัดระฆัง วัดโพธิ์ ศาลหลักเมือง ศาลเจ้าพ่อเสือ วัดสุทัศน์ วัดสระเกศ วัดบวรนิเวศ และวัดชนะสงครามได้ไปกราบหลวงพ่อต่างๆ และนำเงินไปบริจาคในตู้รับบริจาค เติมน้ำมันตะเกียง ร่วมบริจาคเงินซื้อกระเบื้องคลังคาวัด ปิดทองพระบรมสารีริกธาตุ หวังว่าผลบุญต่างๆ ที่ได้ทำในครั้งนี้ได้แก่ทุกคนนะค่ะ ไม่ว่าจะเป็น บิดา มารดา เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมถึงตัวเองและทุกคนที่ร่วมโมทนาด้วยนะค่ะ

2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทานศีลภาวนาของท่านที่บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยเทอญ

ขอความปราถนาของท่านที่ตั้งไว้ดีแล้ว
    จงประสบผลสำเร็จด้วยอำนาจ
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

<!-- / message --><!-- sig -->

3. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ ขอโมทนาบุญกับคุณ nongyuta และ ทุกท่านที่ร่วมอนุโมทนา ในที่นี้ด้วย ครับ

นิพพานะ ปัจโย โหตุ

4. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาทุกท่านครับ ^^