เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี ๒๕๖๔

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 สิงหาคม 2021.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. EakCm

EakCm เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ร่วมทำบุญ 300.- ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ 6350.jpg

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ1000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป++ขึ้นไปเป็นอนันต์พระสงฆ์ที่นิพพานทุกรูปฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัวเป็นมหาอาจิณกรรมอนันต์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมบุญด้วยครับ 100 บาทและขออนุโมทนากับกุศลของทุกท่านที่ได้ร่วมบุญนี้ด้วยครับ.

4. mrmos

mrmos Active Member

ข้าพเจ้านาย ปัญญา แซ่กิมและครอบครัว ขอร่วมอนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

ร่วมบุญถวายสัตว์ใหญ่กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน.jpg

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ เเละขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดที่ผมได้บําเพ็ญเพียรมาเเล้วทุกๆชาติ ถวายเเด่หลวงพ่อเล็กด้วยครับ

6. Suebsant

Suebsant Active Member

ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญ ถวายเเด่หลวงพ่อเล็กด้วยครับ
    ขอผลบุญทั้งหมดนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัว เข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ แต่ถ้าหากข้าพเจ้ายังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด จะไปเกิดใหม่ในชาติใดก็ตาม ขอคำว่า “ไม่มี” และ "ไม่รู้" จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า

7. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์
    วันที่ 29 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

8. chimlearng

chimlearng Active Member

ขอร่วมบุญและอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

9. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ1000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป++ขึ้นไปเป็นอนันต์พระสงฆ์ที่นิพพานทุกรูปฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัวเป็นมหาอาจิณกรรมอนันต์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชเทวดานางฟ้าพรหมที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ(ผมได้บอกย้ำเตือนให้ท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านเป็นพยานในบุญให้ผมเกิน100ครั้งแล้วนะครับ)

10. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ยอดบริจาค 447,861.68 บาท

11. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    ได้วานคนอื่นช่วยโอนเงินทำบุญ 119 บ.
    เข้าบ.ช.แล้วในวันนี้ที่ 29-9-2564 , เวลา 19.41 น.
    จาก....
    บ.ช. : 0203xxxx9301
    ธ. ออมสิน

เพื่อ…ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ
    กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี 2564….ค่ะ

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

12. Raibliss

Raibliss เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ขอร่วมบุญ จำนวน 100 บาท
    โอน ณ วันที่ 29 ก.ย. 64 เวลา 16.07 น. ค่ะ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

13. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยบาทสตางค์ทุกการทำบุญทุกบุญของหลวงพี่เล็กฆราวาสทุกท่านบุญกรรมฐานสวดมนต์เดินจงกรมขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสำเร็จปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติเล็กใหญ่ทุกขี้นในชาตินี้คลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

14. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์พระที่นิพพานทุกรูปตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม-ทุกรูปเป็นอนันต์นับไม่ได้สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำ1000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป++ขึ้นไปเป็นอนันต์พระสงฆ์ที่นิพพานทุกรูปฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกอย่างช่วยชีวิตสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัวเป็นมหาอาจิณกรรมอนันต์โดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

15. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

16. Zafiro

Zafiro สมาชิกใหม่

โอนทำบุญแล้วค่ะ

17. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ เเละขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดที่ผมได้บําเพ็ญเพียรมาเเล้วทุกๆชาติ ถวายเเด่หลวงพ่อเล็กด้วยครับ

18. eakvega

eakvega ELEVEn ๑๑

### ข้าพเจ้า ขอน้อมถวาย "จตุปัจจัย" ร่วม (โครงการ_ปล่อยสัตว์) {พระครูวิลาศกาญจนธรรม หรือพระอาจารย์_เล็ก} ครั้งที่ ๓ ปี ๒๕๖๔

###ขอถวายบุญนี้เป็นพระราชกุศลแด่ (สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี)

***ขอน้อมถวายจตุปัจจัยร่วมโครงการ เป็นจำนวนเงิน ๑๐๐ บาทถ้วน***

:::ขอท่านทั้งหลายได้โปรดจงเป็นสักขีพยาน และได้โปรดอนุโมทนาสาธุในบุญกุศลนี้ของ ข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ:::

19. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญไถ่ชีวิตสัตว์ที่จะถึงฆาต
    592ACFB0-3EA1-483D-9C75-7CB223785EB2.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

20. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    57
    ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ปี ๒๕๖๔
    จำนวน
    100 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      295.5 KB
      เปิดดู:
      94
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้