ขอเชิญร่วมบุญทอดผ้าป่า...กระเบื้องมุงหลังคาหอพระไตรฯ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย lanna22, 10 ธันวาคม 2008.

1. lanna22

lanna22 Active Member

......เนื่องจากขณะนี้ทางวัดพรหมจริยารามได้ดำเนินการก่อสร้างหอพระไครปิฎกเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา.........
    ...และยังขาดกระเบื้องมุงหลังคา....
    ...ขอเชิญร่วมบุญสร้างกระเบื้องมุงหลังคาแผ่นละ 19 บาท......
    จะประกอบพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีในวันที่ 15 เมษายน 2552 เวลา 09.00 น.
    ....สามารถร่วมทำบุญได้ที่....
    ธนาคารกรุงไทย สาขา บ่อสร้าง
    ชื่อบัญชี สร้างหอพระไตรปิฎก ฯ วัดพรหมจริยาราม
    เลขที่บัญชี 553-0-08286-6
    ----บุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญครังนี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญยิ่งๆๆขึ้นไปด้วยเทอญ ไม่เจ็บ ไม่จน----- สาธุ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  2. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    โอนเงินร่วมสร้างหอพระไตรปิฎกเรียบร้อยแล้วครับ

จำนวน 500 บาทครับ

อนุโมทนาครับ

3. lanna22

อนุโมทนาขอบคุณครับ

4. chonatad

chonatad เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 13/12/51 เวลาประมาณ 12:50 ได้โอนเงินทำบุญเพื่อสร้างหอพระไตรปิฎก จำนวน 100 บาท แล้วนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญด้วยครับ

5. lanna22

อนุโมทนาครับ

6. sms80

sms80 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2008
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chonatad [​IMG]
    วันนี้ 13/12/51 เวลาประมาณ 12:50 ได้โอนเงินทำบุญเพื่อสร้างหอพระไตรปิฎก จำนวน 100 บาท แล้วนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญด้วยครับ ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..สาธุ

7. sms80

sms80 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2008
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาราจักร [​IMG]
    โอนเงินร่วมสร้างหอพระไตรปิฎกเรียบร้อยแล้วครับ

จำนวน 500 บาทครับ ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..สาธุ

8. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมทำบุญ..... ครับ
    วันที่ 23/12/51 จำนวน 309.97
    จาก บ/ช KTB 081-0-00021-0

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา

นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย

โดย.... นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2009
  9. lanna22

บุญใดกุศลใดที่ท่านได้ร่วมสร้างหอพระไตรปิฎกขอให้ท่านสมดังปรารถนาทุกประการเทอญฯ สาธุ

10. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ขอท่านทั้งหลายจงเจริญในธรรม...

11. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พันทิป ปิดกั้น บล๊อกผม ทำให้ภาพสลิปไม่ขึ้น....
    เพื่อสะดวกกับการตรวจสอบ ผมได้รวบร่วมไว้ ที่นี้นะครับ...

http://palungjit.org/showthread.php?t=166235