ขอเชิญบรรพชาอุปสมบทและปฎิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ ที่วัดปทุมวนาราม

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย จิตตา, 29 พฤศจิกายน 2010.

1. จิตตา

จิตตา สมาชิก

19 มิถุนายน 2009
    ขอเชิญบรรพชาอุปสมบทและปฎิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวโรกาสทรงเจริญพระชนมพรรษา ๘๓ พรรษา ระหว่างวันที่ ๓-๖ ธันวาคม ๒๕๕๓ ณ ศาลาพระราชศรัทธา วัดปทุมวนาราม ราชวรวิหาร ปทุมวัน

2. korn5

korn5 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ
    ได้สอบถามทางวัดแล้วบรรพชาไปแล้วครับตั้งแต่อาทิตย์ที่ผ่านมา
    ช่วง 3-6 ธันวาจะเป็นการปฏิบัติธรรมตามปกติครับและมีเพิ่ม
    พิเศษคือเทศน์ช่วงบ่ายโมงและหกโมงเย็นครับ