ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้างพระผงไต่เซี่ยฮุกโจ้ว เพื่อแจกเป็นขวัญและกำลังใจแก่ตำรวจทหารครู

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย คุณกมล, 30 ธันวาคม 2008.

1. คุณกมล

คุณกมล เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้างพระผงไต่เซี่ยฮุกโจ้ว เพื่อแจกเป็นขวัญและกำลังใจแ

ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้างพระผงไต่เซี่ยฮุกโจ้ว (เจ้าเพ่อเห้งเจีย ภาคสำเร็จธรรม)
    เพื่อแจกเป็นขวัญและกำลังใจแก่ตำรวจทหาร
    ครูและเจ้าหน้าที่ปกครอง ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้
    ..................................
    ด้วยผมนั้นมีความศรัทธาต่อไต่เซี่ยฮุกโจ้ว หรือเจ้าพ่อเห้งเจียภาคสำเร็จบรรลุธรรมและได้เกิดปาฏิหาริย์กับผมหลายต่อหลายครั้ง โดยผมได้ไปนมัสการท่านเป็นประจำที่สมาคมพุทธเมตตาเทวาสงเคราะห์ จังหวัดเลย และผมมีแนวคิดว่าหากได้จัดสร้างวัตถุมงคลท่านเพื่อเอาไปแจกแก่ทหาร ตำรวจ ครูและเจ้าหน้าที่ปกครองที่ปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ปกบ้านป้องเมืองเรา เพื่อให้บารมีของท่านนั้นปกปักรักษาเจ้าหน้าที่ดังกล่าวให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายต่างๆทั้งมวล โดยรูปแบบนี้ผมจะจัดสร้างนั้นจะสร้างเป็นวงกลมเว้นผ่านศูนย์กลาง 4 ซม. เนื้อผง แต่ส่วนรูปแบบนั้นทางผมได้ไปปรึกษาทางศาลเจ้าแล้ว ทางศาลเห็นงามด้วยในแนวคิดแต่ส่วนรูปแบบนั้นทางศาลบอกว่าต้องทำพิธีเสี่ยงทายก่อเจ้าพ่อก่อน
    ผมจึงโทรศัพท์ไปถามโรงงานที่ปั๊มพระแล้วแจ้งว่าค่าบล็อกนั้นประมาณ 12,000 บาท ซึ่งผมนั้นปัจจัยก็ยั้งไม่พอเพียงแต่ด้วยเจตนาที่ต้องการจะทำ จึงมาประมาณบอกบุญมายังทุกท่าน เพื่อท่านที่เห็นด้วยในแนวคิดของผมได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้
    โดยวัตถุมงคลดังกล่าวจะไม่มีการจำหน่ายทั้งสิ้น แจกแก่ทหาร ตำรวจ ครูและเจ้าหน้าที่ปกครองที่ปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ และผู้ที่ร่วมบริจาคในครั้งนี้
    ซึ่งทางผมจะรับบริจาคและระดมทุนไปเรื่อยๆจนกว่าจะเพียงพอหากประสพผมสำเร็จวันใดก็จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
    วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง
    - เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจแก่ทหาร ตำรวจ ครูและเจ้าหน้าที่ปกครองที่ปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้
    - เพื่อมอบสิ่งที่เป็นมงคลปกป้องคุ้มครองทหาร ตำรวจ ครูและเจ้าหน้าที่ปกครองที่ปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้
    - เพื่อมอบให้แก่ผู้ที่ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพในการจัดสร้างในครั้งนี้โดยไม่มีการจำหน่ายใดๆ
    จำนวนในการจัดสร้างและแจกจ่าย (จำนวนเบื้องต้นหากงบประมาณมรมากขึ้นก็จะจัดสร้างมากขึ้น)
    1. กองทัพบก เพื่อแจกจ่ายแก่ทหารบก เหล่าต่างๆ ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    2. กองทัพอากาศ เพื่อแจกจ่ายแก่ทหารอากาศ เหล่าต่างๆ ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    3. กองทัพเรือ เพื่อแจกจ่ายแก่ทหารเรือ เหล่าต่างๆ ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    4. สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เพื่อแจกจ่ายแก่ตำรวจ ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    5. กระทรวงศึกษาธิการ เพื่อแจกจ่ายแก่ครู ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    6. กระทรวงมหาดไทย เพื่อแจกจ่ายแก่ข้าราชการปกครอง ที่อยู่ในพื้นที่ จำนวน 2,500 องค์
    7. มอบให้แก่ผู้ที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ จำนวนตามรายนามผู้บริจาค
    พิธีกรรมการปลุกเสก
    1. จะขอความเมตตาอธิฐานจิตจากพระเถรานุเถระในพื้นที่จังหวัดเลยอธิฐานจิตให้
    2. นิมนต์พระจีนมาทำพิธีพุทธาเทวาภิเษก ณ ศาลไต่เซี่ยฮุกโจ้ว สมาคมพุทธเมตตาเทวาสงเคราะห์
    ท่านที่จะร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาครับ
    โอนเงินมาที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขาเลย
    ชื่อบัญชี นายกมล นาถมทอง ประเภทออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 403-0-15376-3

ถ้าท่านใดร่วมบริจาคแล้วกรุณาแจ้งโพสหรือทางอีเมลล์ kupaitaywa_loei@hotmail.comข้อความชื่อที่อยู่ของท่านที่ร่วมบริจาคเพื่อทางผมจะได้ส่งพระไปให้เมื่อเสร็จสิ้นโครงการ
    ส่วนของรูปแบบถ้าทางศาลแจ้งมาแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
    <!-- / message -->