ปิดรับบริจาค ขอเชิญทำบุญเป็นเจ้าภาพร่วมถวายพระไตรปิฏก1ชุดพร้อมตู้ให้วัดเขื่อนแก้ว

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย andyta, 7 พฤษภาคม 2010.

1. andyta

andyta เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    เนื่องจากทางวัดเขื่อนแก้ว อ.เมือง จ.น่าน ยังขาดพระไตรปิฏกจึงขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพร่วมถวายดังนี้
    1.พระไตรปิฏก 1ชุด 45เล่ม ฉบับของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาฯ ราคา 15000บาท
    2.ปกหนังสือทั้ง45เล่ม 1000บาท
    3.ตู้ไม้สัก 1ตู้ 9000บาท
    4.ค่าขนส่ง 2000บาท
    รวมทั้งหมด 27000บาท

สามารถร่วมทำบุญได้โดยโอนเงิน
    ธ.ไทยพานิชย์ สาขาราชวงศ์ เลขที่007-238428-6
    ชื่อ นายชลธิศ และนางจิดาภา ไพศาขมาศ

เมื่อโอนแล้วรบกวนช่วยส่งเมลมาแจ้งที่ chonratit1@hotmail.com
    หรือที่ 0850701613

จะปิดรับปัจจัยร่วมทำบุญในวันที่ 31พฤษภาคม หลังจากนั้นจะโทรไปสั่งจองอาจจะส่งมอบอีกสักพัก เพราะจะช้าช่วงการประกอบตู้ ผมจะติดตามและรายงานทุกท่านให้ได้ทราบอีกครั้ง

2. andyta

สามารถสอบถามรายละเอียดได้ที่ พระครูวิทิตนันทศิลป์ โทร.0899505194

3. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ ๆ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมทำบุญ
    สร้างพระไตรปิฎกและตู้
    และทุกอย่างในกาลนี้ด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2010
  4. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

พระมหากุลวัฒน์ธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมทำบุญไปแล้วตามรายการด้านล่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

5. andyta

6. ทิพย์พิมล

ทิพย์พิมล เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาบุญด้วยค่ะ
    แต่อยากทราบว่าจะถวายวัดวันที่เท่าไรค่ะ

7. andyta

ตอนนี้ยังกำหนดวันที่แน่นอนไม่ได้ เนื่องจากวันที่1มิถุนายนจะโทรไปสั่งจองหนังสือและตู้ จะช้าในขั้นตอนผลิตตู้อาจจะประมาณ1อาทิตย์ ทันทีที่เสร็จก็จะรีบจัดส่งให้วัดเลยครับ

8. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่พุธที่ 12 พฤษภาคม 2553 เวลา 17.48 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็ม ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 200 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาราชวงศ์ ชื่อบัญชี นายชลธิศ และนางจิดาภา ไพศาขมาศ เลขที่บัญชี 007-238428-6 เพื่อร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระไตรปิฏก1 ชุดพร้อมตู้ให้วัดเขื่อนแก้ว อ.เมือง จ.น่าน ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    ขออนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ ถวายพระไตรปิฏก 1 ชุดพร้อมตู้ให้วัดเขื่อนแก้ว ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ <!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2010
  9. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007

ข้าพเจ้าและครอบครัวได้ร่วมบุญ เป็นจำนวน 200 บาทวันนี้

นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโตสัมมาสัมพุทธสะ
    นะโมตัสสะภะคะวะโต อะระหะโตสัมมาสัมพุทธสะ

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 และมีปัญญารู้แจ้งใน อริยสัจ4 ดังเช่นพระพุทธองค์ ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน สาธุๆๆ นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

10. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ร่วมบุญ 25 บาทครับ [Embarrass

11. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันที่ 24 พค. 53 เวลา 17.06 น. สถานที่ A03861

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> SCB 007-2-38428-6

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา
    นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่งเสรีชน)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 10 เมย. 53 - 20 พค. 53 ทุกผู้ทุกนาม

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด
    <!-- google_ad_section_end -->

ว่าง ๆๆ จะอัพภาพสลิป ให้นะครับ

ขนาดไฟล์:
      67.4 KB
      เปิดดู:
      196
  12. andyta

ผมเพิ่งได้รูปตู้และหนังสือที่จะสั่งซื้อมา เลยมาอัพให้ดูครับ

13. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุญด้วยครับ 20.00 บาท

--------------
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

14. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกด้วยนะคะ
    เมื่อวานไปโอนเงินทาง ATM แบงค์กรุงเทพ
    เวลา 19.47 น.

เข้าบัญชี
    ธ.ไทยพานิชย์ สาขาราชวงศ์
    เลขที่007-238428-6
    ชื่อ นายชลธิศ และนางจิดาภา ไพศาขมาศ

จำนวนเงิน 1,000 บาท ค่ะ

ขอบุญจงมีแก่ทุกท่านด้วยค่ะ สา..ธุ

15. dechm

dechm เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ กับท่านlazazaและท่านandytaครับ

16. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

วันนี้ 29/5/53 ได้ร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาทครับ

นายสุวัฒน์ อินทุประภาและ นส.นินันท์ อาจศิริวัฒน์ครับ

17. smartpup

smartpup เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2006
    ผมขอร่วมทำบุญ 100.-ครับ โอนเข้าบัญชีวันที่ 31/05/53 เวลา 4.36 pm.

ขนาดไฟล์:
      20.8 KB
      เปิดดู:
      41
  18. andyta

ขอปิการรับบริจาคและขอแจ้งยอดทั้งหมดด้วยนะครับ

1.พระกุลวัฒน์ธนะ 300บาท
    2.Mr.kim 200บาท
    3.lista 200บาท
    4.ลีลาวดี 25บาท
    5.vikingsx 1009.97บาท
    6.oamiamgod 20บาท
    7.lazaza 100บาท
    8.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 3640บาท

รวมทั้งหมด 5494.97 บาทส่วนต่างที่เหลือทางผมจะเป็นผู้จัดการเองครับ

มีความคืบหน้าอะไรเพิ่มเติมจะรีบมารายงานให้ทราบนะครับ

19. andyta

ขอแก้ไขครับ
    8.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 2510บาท
    9.s3515941 1000บาท
    10.smartpup 100บาท

ยอดรวมทั้งหมดยังเท่าเดิมครับ 5494.97บาทครับ

20. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้ได้โอนเงินผ่าน ATM ธ ทหารไทย เป็นเงิน 200 บาท เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมถวายพระไตรปิฎก 1 ชุดพร้อมตู้ไว้ ณวัดเขื่อนแก้ว จ น่าน เพื่อบำรุงพระบวรพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองตราบจน 5000 วัสสา ในนาม ศุภชัย-จิตรา-ดช ฐปนรรฆ์-ดช ธนกร-คุณพ่อวันชัย-คุณแม่สุรางค์ โรจน์ขจรนภาลัย และครอบครัว คุณป้า สุดจิตต์หนุนภักดีและครอบครัว
    เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา พรหมบูชา เทวบูชา โพธิสัตย์บูชา ขอถวายบูชาเทพพรหมเทวดาทุกพระองค์ โดยเฉพาะที่ปกปักรักษาธาตุขันธ์และดวงจิตวิญญาณของข้าพเจ้าและครอบครัว ขอเชิญองค์พญายมราช แม่พระธรณี เป็นสักขีพยานในการสร้างบุญนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศบุญนี้ให้แก่ญาติมิตร อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรในทุกภพชาติ ดวงจิตทุกดวงจิต และสรรพชีวิตในทุกภพภูมิอันไม่มีประมาณ ขอให้ได้มีส่วนโมทนาในกุศลนี้โดยทั่วกัน
    เมือใดที่มีผู้ได้ยังประโยชน์และได้ธรรมแม้เพียงสักเล็กน้อยจากพระไตรปิฏกนี้ ข้าพเจ้าก็ขอโมทนาในทุกครั้งไปตราบจนเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีความสำเร็จทั้งทางโลก ด้วยอานิสงส์แห่งการถวายและสืบอายุพระศาสนาให้ยั่งยืน ขออานิสงส์นี้เป็นการต่ออายุให้ครอบครัวข้าพเจ้าแข็งแรงและอายุยืนนาน หากแม้ยังไม่เสร็จกิจพระนิพพาน เกิดชาติภพใด ก็ขอให้เป็นผู้มีปัญญาดี รู้แจ้งทั้งทางโลกและในข้อธรรม อย่างแทงตลอด ไม่ติดขัด เพื่อที่จะได้ทำนุบำรุงช่วยเหลืองานพระศาสนาและ มีความเจริญในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไป
    ขอโมทนากับเจ้าของกระทู้ที่เปิดให้ทุกคนมีส่วนร่วมบุญ และโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญนะครับ