ขอเชิญทำบุญอุปสมบทพระสงฆ์

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 6 พฤษภาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

≈#เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทนาคกำพร้า ชาติพันธุ์กะเหรี่ยง อุปสมบทไม่มีกำหนดลาสิขา
    ขอให้อานิสงส์การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นทุกระดับจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับ

≈≈≈#ลูกศิษย์และบุตรบุญธรรมที่ช่วยงานบุญต่อพุทธศาสนาและสังคมกับข้าพเจ้าตลอดมา

~~~1)นาย สุรชาติ ประยูรเวียง อายุ 23 ปี
    แอดมินเพจ นักบุญลุยดอย ช่วยเหลือเยียว
    ยาผู้ตกทุกข์ได้ยาก และงานบุญต่างๆ ร่วม
    กับข้าพเจ้าตลอดมา

~~~2)นาย ภาษิต นิลศิรา อายุ 23 ปี
    (กำพร้ามารดา) ช่วยเหลืองานบุญร่วมกัน

ทั้งสองท่านมีความเลื่อมใส ศรัทธาในพุทธ
    ศาสนา จึงมีประสงค์ขออุปสมบท

ข้าพเจ้าจึงขอรับเป็นสะพานบุญ และอุปกา
    ระทั้งสองท่านนี้ ดั่งบุตรชาย จึงขอฝากบุญ
    นี้ ถึงญาติธรรมทุกคนทุกท่าน ร่วมกันเป็น
    ญาติทางธรรม ร่วมบุญรับอานิสงค์ผลบุญ
    ในครั้งนี้ร่วมกัน

#อุปสมบท ณ.พัทธสีมาอุโบสถ
    วัดแสนทอง อ.อมก๋อย จ.เชียงใหม่
    วันที่ 15 พฤษภาคม 2564 เวลา 10.00 น.
    ==============================
    #ร่วมอนุโมทนาบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ

ธนาคาร≈กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี≈057 1 15585 0
    บัญชีชื่อ≈พระอภิสิทธิ์ ฐานวโร

#ปิดรับยอดบุญนี้
    #วันที่_10_พฤษภาคม_2564_เวลา_20.00 น.

#หากยอดบุญเกินหรือเหลือจากค่าใช้จ่ายจากการอุปสมบทลุล่วงแล้ว ข้าพเจ้าขอยกยอดบุญที่เหลือช่วยเหลือเยียวยาผู้ตกทุกข์ได้
    ยากต่อไป

#ติดต่อสอบถาม
    โทร 080 9716277
    พระอาจารย์ อภสิทธิ์ ฐานวโร
    อาศรมพระธรรมจาริกบ้านผาปูน
    ต อมก๋อย อ อมก๋อย จ เชียงใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ