ขอเชิญต่อยอดร่วมสร้างพระทองคำน้ำหนักเกือบ 1 บให้ครบ 9 องค์เพื่อถวายบรรจุในพระธาตุต่างๆ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Pakvipa, 4 กันยายน 2018.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    #ข้าพเจ้า(สะพานบุญ)ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นส่วนหนึ่งในบุญใหญ่ครั้งนี่ ร่วมถวายทองคำ โดยสร้างพระทองคำ เพื่อเป็นพุทธบูชาต่อพระศาสนาและองค์สัมมาสัมพุทธเจ้า

#ยอดรวม ณ ตอนนี้ประมาณ 144,000บ. ชึ่งยังขาดอยู่ประมาณ 18,000บ.ก็จะได้ พระทองคำ(น้ำหนักเกือบ 1 บ)ครบ 9 องค์ #หากยอดครบ 9 องค์แล้ว ทางคณะจะดำเนินการถวายเริ่ม ตั้งแต่เดือน ตุลาคม 61เป็นต้นไป

#สถานที่ในการถวายพระทองคำ เพื่อบรรจุในองค์พระธาตุต่างๆ ดังนี้

1. ถวายพระธาตุพนม
    2. ถวายพระดอยสุเทพ(บรรจุครั้งสุดท้าย)
    3. ถวายพระธาตุเชิงชุม (บรรจุครั้งสุดท้าย)
    4. ถวายเจดีย์ วัดศรีสว่างวงศ์ จ.สงขลา
    5. ถวาย หลวงปู่หนุน วัดพุทธโมกข์
    6. ถวายหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    7. ถวาย พอจ.บุญมี วัดพระพุทธบาทน้ำทิพย์ จ.สกลนคร

#ส่วนลำดับที่7-8หากมีข้อมูลเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทุกท่านทราบกันอีกทีนะค่ะ

#ท่านสามารถร่วมบุญได้ที่
    ธ.กสิกรไทย
    042 - 3 -79991 - 9
    ภัควิภา ใยสุ่น

#บอกบุญส่วนตัวไม่เกี่ยวกับทางวัดค่ะ
    #ปิดรับ 26 ก.ย.61(23.59น.)

#หากยอดเกินจะซื้อทองคำบรรจุพระธาตุเพื่อเป็นพุทธบูชาต่อไป
    #สอบถามเพื่มเติม 082- 6445155
    (คณะกลุ่มปิงปอง) ผู้ริเรื่มโครงการ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญ 50 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญ 20 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

4. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    ข้าพเจ้า ขออนุญาติปิดยอดบุุญสร้างพระทองคำ9องค์ ในฐานะที่ข้าพเจ้าได้ร่วมเป็น (สะพานบุญ)ในครั้งนี้นะค่ะ ซึ่งยอดในสายบุญที่ขาพเจ้าเป็นสะพานบุญ
    เป็นเงิน 23,483 บ โอนให้ทางคณะผู้ริเริ่มโครงการเรียบร้อยแล้วค่ะ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมโอนปัจจัยกันมา ณที่นี้ด้วยนะค่ะ กราบสาธุทุกๆท่านอย่างสูงค้ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้