ขอเชิญชมเว็ปธรรมะเอนเตอร์เทนน้องใหม่ครับ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 19 กันยายน 2008.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ขอเชิญชมเว็ปธรรมะเอนเตอร์เทนน้องใหม่ครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอเชิญชมเว็ปน้องใหม่เป็นเว้ปธรรมะบันเทิงครับ
    ที่
    www.bankaraoke.com
    มเป็นเว็ปธรรมมะเอ็นเตอร์เท็นมีห้องเหนื่อยนักพักตรงนี้ไว้ปรึกษาปัญหาชีวิต
    ห้องพระพุทธศาสนาโพสทุกอย่างเกี่ยวกับพระพุทธศาสนา
    ห้องธรรมะพระป่ามีธรรมะพระป่าให้อ่าน
    ห้องธรรมะหลวงพ่อฤาษีลิงดำมีชอตเด็ดธรรมะมากมาย
    ห้องพระเครื่องให้ความรู้พระเครื่องดีดีจะได้ไม่โดนมือผีหลอกเอา
    ห้องรู้แจ้ง รวมเหล่าเทพเทวาประวัติวิธีการบูชา
    ห้องคาราโอเกะมีการร้องเพลงคาราโอเกะของสมาชิก
    หากท่านใดว่างๆๆก็เชิญมามาชมได้เลยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
  3. joni_buddhist

203
    แจ้งเรื่องบุญกฐินตอนนี้กฐินมีเจ้าภาพแล้ว9กองครับ เหลือ9กองทอดวันที่ 25-26ตุลาคม 2551นี้นะครับท่านใดศรัทธาในองค์หลวงปู่ครูบาวงศ์และ สนใจร่วมบุญมหากฐินก็ขอเชิญร่วมบุญได้เลยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

4. joni_buddhist

203
    เมื่อวานนี้, 11:47 AM
    ดอกแก้ว
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 09:02 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5,251
    ได้รับอนุโมทนา 3,732 ครั้ง ใน 309 โพส
    พลังการให้คะแนน: 124 ขอจองกฐิน ค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------

ขอเชิญร่วมทอดกฐินวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

ขอจอง 1 กองค่ะ

081 9962288

วารุณี ค่ะ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ตอนนี้กฐินมีเจ้าภาพแล้ว8กองครับ เหลือ9กองทอดวันที่ 25-26ตุลาคม 2551นี้นะครับท่านใดศรัทธาในองค์หลวงปู่ครูบาวงศ์และ สนใจร่วมบุญมหากฐินก็ขอเชิญร่วมบุญได้เลยครับ

5. joni_buddhist

203
    ต้องขอแก้ครับตอนนี้กฐินมีเจ้าภาพแล้ว11กองครับ เหลือ9กองทอดวันที่ 25-26ตุลาคม 2551นี้นะครับท่านใดศรัทธาในองค์หลวงปู่ครูบาวงศ์และ สนใจร่วมบุญมหากฐินก็ขอเชิญร่วมบุญได้เลยครับ

6. joni_buddhist

203
  7. joni_buddhist

203
    วัดพระพุทธบาทห้วยต้มลำพูนได้บอกบุญมาเกี่ยวกับการทอดกฐินสามัคคีในวันที่25-26ตุลาคม 2551โดยกฐินในครั้งนี้ วัดพระพุทธบาทห้วยต้มจะนำไปใช้ในการตบแต่งปราสาทวิมานแก้วและพระฐานแก้วประดับอัญมณีที่บรรจุสรีระองค์หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา เนื่องในโอกาสครบรอบ9ปีแห่งการมรณะภาพ เนื่องจากทางวัดไม่ได้สร้างวัตถุมงคลมอบให้แก่ญาติโยมที่ร่วมบุญดังนั้นผมจึงขอเอาเหรียญพระสังกัจจายน์พญาเต่าเรือน รุ่นเพื่อมาตุภูมิ(สร้างแจกทหาร)ของหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม ปี2540 มอบให้กับผู้ร่วมบุญ 300บาท โดยค่าจัดส่งฟรีครับถวายเป็นสังฆบูชาหลวงปู่ครูบาวงศ์ จำนวน9องค์ครับท่านใดสนใจร่วมบุญกฐินครั้งนี้ได้ที่ http://www.bankaraoke.com/bbs/viewth...extra=page%3D1
    ______[​IMG]
    ใบฏีกาบอกบุญจากทางวัด
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. joni_buddhist

203
  9. joni_buddhist

203
  10. joni_buddhist

203
    วันนี้นะครับได้รับจดหมาจากท่านพระพระครูพินิจสารธรรมเจ้าอาวาส วัดพระพุทธบาทห้วยต้มลำพูนได้บอกบุญมาเกี่ยวกับการทอดกฐินสามัคคีในวันที่25-26ตุลาคม 2551โดยกฐินในครั้งนี้ วัดพระพุทธบาทห้วยต้มจะนำไปใช้ในการตบแต่งปราสาทวิมานแก้วและพระฐานแก้วประดับอัญมณีที่บรรจุสรีระองค์หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา เนื่องในโอกาสครบรอบ9ปีแห่งการมรณะภาพ เนื่องจากทางวัดไม่ได้สร้างวัตถุมงคลมอบให้แก่ญาติโยมที่ร่วมบุญดังนั้นผมจึงขอเอาเหรียญพระสังกัจจายน์พญาเต่าเรือน รุ่นเพื่อมาตุภูมิ(สร้างแจกทหาร)ของหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม ปี2540 มอบให้กับผู้ร่วมบุญ 300บาท โดยค่าจัดส่งฟรีครับถวายเป็นสังฆบูชาหลวงปู่ครูบาวงศ์ จำนวน9องค์ครับท่านใดสนใจร่วมบุญกฐินครั้งนี้ได้ที่
    ชื่อบัญชีภูชิชย์สุรรัตน์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามสแควร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 038-431281-0 หรือติดต่อผมที่เบอร์089 - 129 1657
    ก็ขอโมทนาบุญมายังทุกท่านด้วยครับ ดูได้ที่

ภาพเหรียญพญาเต่าเรือนhttp://www.bankaraoke.com/bbs/viewth...age%3D1&page=3

11. joni_buddhist

203
    ขอเชิญร่วมบูชาเหรียญหลวงพ่อเพชรและล๊อกเก็ตหลวงปู่จันทาถวายหลวงปู่จันทา
    เนื่องจากช่วงนี้ใกล้ออกพรรษาซึ่งจะครบกำหนดในการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาเพื่อร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ในช่วงปลายเดือนตุลาคม ก็พอดีผมได้รับมอบเหรียญเสมาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวงอันเป้นพระคู่บ้านคู่เมืองพิจิตร และล๊อกเก๊ตพวงกุญแจองค์หลวงปู่จันทา ที่แจกในวันเกิดท่านปีนี้ จำนวน11อัน ผมจึงขอนำมาให้ทุกท่านร่วมบูชาโดย ให้บูชาคู่กัน ชุดละ200บาท ค่าส่ง40บาท มีเหลือเพียง11ชุด พิเศษ15ท่านแรกผมแถมพระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่เสกโดยหลวงตาม้ามอบให้เป็นที่ระลึกด้วยครับ หากท่านใดสนใจร่วมบุญสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์และองค์หลวงปู่จันทาก็ติดต่อได้ที่นี่ครับ
    http://www.bankaraoke.com/bbs/vi ... &extra=page%3D1

12. joni_buddhist

203
    ขอเชิญร่วมบูชาเหรียญหลวงพ่อเพชรและล๊อกเก็ตหลวงปู่จันทาถวายหลวงปู่จันทา
    เนื่องจากช่วงนี้ใกล้ออกพรรษาซึ่งจะครบกำหนดในการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาเพื่อร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ในช่วงปลายเดือนตุลาคม ก็พอดีผมได้รับมอบเหรียญเสมาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวงอันเป้นพระคู่บ้านคู่เมืองพิจิตร และล๊อกเก๊ตพวงกุญแจองค์หลวงปู่จันทา ที่แจกในวันเกิดท่านปีนี้ จำนวน11อัน ผมจึงขอนำมาให้ทุกท่านร่วมบูชาโดย ให้บูชาคู่กัน ชุดละ200บาท ค่าส่ง40บาท มีเหลือเพียง11ชุด พิเศษ15ท่านแรกผมแถมพระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่เสกโดยหลวงตาม้ามอบให้เป็นที่ระลึกด้วยครับ หากท่านใดสนใจร่วมบุญสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์และองค์หลวงปู่จันทาก็ติดต่อได้ที่นี่ครับ
    http://www.bankaraoke.com/bbs/vi ... &extra=page%3D1

13. joni_buddhist

203

14. joni_buddhist

203
    วันนี้นะครับได้รับจดหมาจากท่านพระพระครูพินิจสารธรรมเจ้าอาวาส วัดพระพุทธบาทห้วยต้มลำพูนได้บอกบุญมาเกี่ยวกับการทอดกฐินสามัคคีในวันที่25-26ตุลาคม 2551โดยกฐินในครั้งนี้ วัดพระพุทธบาทห้วยต้มจะนำไปใช้ในการตบแต่งปราสาทวิมานแก้วและพระฐานแก้วประดับอัญมณีที่บรรจุสรีระองค์หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา เนื่องในโอกาสครบรอบ9ปีแห่งการมรณะภาพ เนื่องจากทางวัดไม่ได้สร้างวัตถุมงคลมอบให้แก่ญาติโยมที่ร่วมบุญดังนั้นผมจึงขอเอาเหรียญพระสังกัจจายน์พญาเต่าเรือน รุ่นเพื่อมาตุภูมิ(สร้างแจกทหาร)ของหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม ปี2540 มอบให้กับผู้ร่วมบุญ 300บาท โดยค่าจัดส่งฟรีครับถวายเป็นสังฆบูชาหลวงปู่ครูบาวงศ์ จำนวน9องค์ครับท่านใดสนใจร่วมบุญกฐินครั้งนี้ได้ที่
    ชื่อบัญชีภูชิชย์สุรรัตน์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามสแควร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 038-431281-0 หรือติดต่อผมที่เบอร์089 - 129 1657
    ก็ขอโมทนาบุญมายังทุกท่านด้วยครับ

ภาพเหรียญพญาเต่าเรือน

15. joni_buddhist

203
    เหลือเพียง9กองครับ กฐินใกล้ที่จะไปถวายทีวัดแล้วครับ ท่านใดสนใจร่วมบุญกฐินพร้อมรับเหรียญพญาเต่าเรือนก็ดูได้ที่ <TABLE class=tborder id=post1545874 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1545874 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ขอเชิญร่วมทอดกฐินวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ลำพูนพร้อมรับเหรียญพญาเต่าเรือนหลวงปู่หลิว
    ดูได้ที่
    http://www.bankaraoke.com/bbs/viewth...extra=page%3D1
    <!-- / sig --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1545874")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

16. joni_buddhist

203
  17. joni_buddhist

203
    สำหรับแหวนตะกร้อชุดนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ขวัญที่ท่านเสกและมีขนาดมาตรฐาน เส้นผ่าศูนย์กลาง1.9 เซ็นติเมตรครับ มีวงเล็กคือเส้นผ่าศูนย์กลาง0.2เซ็นติเมตรเพียง1วง และผู้ได้แหวนตะกร้อไปนะครับใครใส่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจเอาไปเลี่ยมพลาสติกแล้วห้อยคุณพุทธคุณเหมือนกันส่วนใครที่ได้ไปแล้วหลวมให้หาด้ายหรือผ้ามาพันที่ท้องวงของแหวนให้แน่นขึ้น ห้ามสวมแหวนตะกร้อไปเล่นการพนัน และห้ามไปใส่แหวนตะกร้อด่าบุพการีครับ ก่อนสวมแหวนให้อธิษฐานขอพรโดยเอาด้านตะกร้อที่มีเข้าหาตัวแล้วกล่าวคาถาหัวใจยันต์ตะกร้อว่า ติละปาตุลังเต มะกันติ หะเนติ อุรุปัตตานิ มะยังติภันเต 3จบและกราบขอพร แล้วสวมแหวนนั้นตลดอทั้งวันห้ามถอดออก หากถอดออกให้กล่าวคาถาใหม่อีก เอามาฝากกันครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด 56 วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ

18. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    อนุโมทนาสาธุด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

และขออุทิศบุญกุศลทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจตลอดไป ขอให้อโหสิรรมและ
    ขออโหสิกรรมกับทุกรูปทุกนามด้วยเถิด ขอให้ทุกท่านได้เข้าแดน
    พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเถิด นิพพานะ ปัจจะโย โหนตุ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์

หลังจากสวดบูชาพระรัตนตรัยเสร็จเรียบร้อยแล้วสำหรับท่านที่ไม่ค่อยมีเวลามาก แนะนำบทสวดพุทธมนต์แบบย่อ ๆ แต่มีพลานุภาพมาก มีอานิสงส์มาก สวดไม่เกิน 5 นาทีจบ ดังนี้

นะโม 3 จบ

หัวใจ อิติปิโส ว่า
    อิสะวาสุ
    หัวใจพาหุง
    พา มา นา อุ กะ สะ นะ ทุ
    หัวใจพระเจ้าสิบชาติ
    เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว
    หัวใจบารมี 30 ทัส
    ทา สี เน ปะ วิ ขะ สะ อะ เม อุ
    หัวใจพระอาการวัตตาสูตร
    มุนินทะ วะทะนัมโพชะ คัพพะสัมภาวะ สุนทะรีปาณีนัง สะระณัง วาณี มัยหัง ปิณะ ยะตัง มะนัง
    หัวใจพระธารณะปริตร
    ทิฏฐิลา ทัณฑิลา มันติลา โรคิลา ขะระรา ทุพพิลา เอเตนะ สัจจะ วัชเชนะ โสตถิ เม โหตุ สัพพะทา
    หัวใจพระไตรปิฎก
    จิเจรุนิ
    หัวใจพระคาถาชินบัญชร
    ชะ จะ ต ะ สะ สี สัง หะ โก ทะ กะ เก นิ กุ โส ปุ เถ เส เอ ชะ ระ ธะ ขะ อา ชิ วา อะ ชิ สะ อิ ตัง
    คาถาบูชาพระพุทธเจ้า 16 พระองค์
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง สุอะนะอะ

[​IMG]สวดจบควรแผ่เมตตาทุกครั้ง[​IMG]

19. joni_buddhist

203
    สำหรับแหวนตะกร้อชุดนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ขวัญที่ท่านเสกและมีขนาดมาตรฐาน เส้นผ่าศูนย์กลาง1.9 เซ็นติเมตรครับ มีวงเล็กคือเส้นผ่าศูนย์กลาง0.2เซ็นติเมตรเพียง1วง และผู้ได้แหวนตะกร้อไปนะครับใครใส่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจเอาไปเลี่ยมพลาสติกแล้วห้อยคุณพุทธคุณเหมือนกันส่วนใครที่ได้ไปแล้วหลวมให้หาด้ายหรือผ้ามาพันที่ท้องวงของแหวนให้แน่นขึ้น ห้ามสวมแหวนตะกร้อไปเล่นการพนัน และห้ามไปใส่แหวนตะกร้อด่าบุพการีครับ ก่อนสวมแหวนให้อธิษฐานขอพรโดยเอาด้านตะกร้อที่มีเข้าหาตัวแล้วกล่าวคาถาหัวใจยันต์ตะกร้อว่า ติละปาตุลังเต มะกันติ หะเนติ อุรุปัตตานิ มะยังติภันเต 3จบและกราบขอพร แล้วสวมแหวนนั้นตลดอทั้งวันห้ามถอดออก หากถอดออกให้กล่าวคาถาใหม่อีก เอามาฝากกันครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด53วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com (จองก่อนก็ได้ไม่จำเป็นต้องโอนเงินแล้วค่อยแจ้ง)หรือโทร 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับครับ

20. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด52วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์
    joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันจันทร์นี้จะจัดส่งแหวนสำหรับผู้ที่ร่วมบุญในชุดแรกแล้วนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________