ขออนุโมนาบุญ จากผู้มีจิตกุศลทุกท่านคะ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย BENJI09, 24 มกราคม 2009.

1. BENJI09

BENJI09 Active Member

29 สิงหาคม 2006
    เนื่องจา่กว่าตอนนี้ดิฉันมีเรื่องร้ายๆ เข้ามาในชีวิตมากมาย จนเหนื่อยและท้อ
    จากจะขอความกรุณาจากทุกท่านช่วยกันแผ่เมตตาให้และอนุโมทนาบุญให้ดิฉันและสามีด้วยคะ เรามีปัญหากันมากมาย ทั้งที่อยู่บ้านเดียวกันแต่ไม่สามารถพูดคุยกันได้นาน สาีีมีจะขอหย่าอย่างเดียว เขาไปติดผู้หญิงทางอินเตอร์เน็ต แต่ตอนนี้เลิกจากผุ้หญิงคนนั้นแล้ว แต่ใจเขาไม่อยุ่กับร่องกับรอย ไม่รักษาคำพูดของเขา เปลี่ยนใจได้ทุกวัน ไม่รู้เวรกรรมอะไรคะ ทุกข์ใจอย่างมาก แต่ก็แผ่เมตตาให้เขาทุกคืน มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งแนะนำดิฉันให้มาตั้งกระทูขออนุโมทนาบุญจาก ผู้มีใจเมตตาธรรมต่อเพื่อนร่วมโลก ให้แผ่เมตตาให้ดิฉันบ้างน่ะคะ และในการนี้ดิฉันอยากจะขออโหสิกรรมให้เจ้ากรรมนายเวรของ
    สามีและตัวของข้าพเจ้า ทุกๆภพทุกๆชาติคะ

สุกัญญา และแอนโทนี่

ขอบพระคุณทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

2. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

จ้า

3. chantima

chantima เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    ขอให้คุณได้มีส่วนร่วมในกุศลผลบุญที่เราได้สะสมบำเพ็ญมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    โมทนาบุญเอานะและขอเป็นกำลังใจให้

4. บัณฑิต ธัมโม

บัณฑิต ธัมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเจรญพรคุณ โยมสุกัญญา..

ปกติอาตมา ได้เขียนเสร็จแล้ว และเยอะมาก นะครับ แต่ เกิดคอมวูบขึ้นมาโดยบังเอิญ เลยกลับ มาใหม่อีก...แต่จะฝากลิ้งให้ ไปสอบถามโดยตรง ในห้องสนทนาธรรม วัดป่าอุดมพรสัจจะธรรมนะครับ จะวางลิ้งไว้ให้...เป็นแหล่งที่ บัณฑิต ทั้งหลายพานพบกันคงจะได้ สติปัญญา ไม่มากก็น้อยถ้าได้สนทนาแบบออนไลน์นะครับ...ขอเจริญพร

http://www.udompon.com/chat%20room/chat%20to%20new.html

ปัญญา โลกัส มิง ชาคะโร ปัญญาเป็นเครื่องตื่น ในโลก

5. มิตร

มิตร เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีเป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้นขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

6. Nutuk

Nutuk เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

" การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง "

ขอบอกบุญต่อด้วยจ้า บริจาคอวัยวะที่ http://www.organdonate.in.th/
    บริจาคดวงตาที่ http://www.eyebankthai.com/
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ต้องการบริจาคนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ <!-- / sig -->

7. TJ69

TJ69 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

" ความสุขคือการให้ มิใช่การครอบครอง "