ขอลาบวชเพื่อในหลวงครับ มาอนุโมทนาหน่อยครับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย newhatyai, 12 ตุลาคม 2007.

1. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    ขอลาบวชเพื่อในหลวงครับ มาอนุโมทนาหน่อยครับ
    บังเอิญ ตะกี๊ครูนิวโทรมาหาพ่อแล้ว ...... เพราะไม่รู้ครูพูดว่าอะไร ไม่ได้เปิดลำโพงโทรศัพท์(มือถือ) ครับ แต่เห็นได้ยินว่า 1000 ก็โล่งใจ เพราะตอนแรกนั้น 3500 ผมคงไม่มีปัญยาครับเรยบอกว่าไม่เอา แต่คราวนี้พ่อรู้เรื่อง(แต่ผมบอกพ่อนานแล้วคงลืมแล้วล่ะบอกหลายครั้ง) บวชที่วัดหาดใหญ่ในครับ แต่ผมคิดว่าผมน่าจะบวชวัดคองหงษ์ ทำไมล่ะ ถ้าเป็นพี่ๆ ไปวัดที่ไม่คุ้นคยและไม่เคยไปและไม่อยากอยู่วัดนั้นแต่ต้องจำใจครับเพราะเป็นสิทธฺของครูที่จะเลือกครับ ที่ผมจะบวชคือวัดคองหงษื ที่ดังอ่ะครับ ที่ผมบวชเพราะไม่ใช่วัดดัง แต่เค้ามีมหาวิทยาลัยจุฦาลงกรณ์ ของวัดอ่ะครับ หรือ มจร. มีหนังสือมากมายผมสามารถ่านได้มากกว่าวัดที่ผมจะบวชวันที่ 19 ครับ และก้เจ้าอาวาสผมก้รู้จักผมมีพี่น้อง 3 คน แกอุ้มหมดทุกคนแล้วตอนเด็กๆ ครับ ...... ยังไงมาอนุโมทนาด้วยน่ะครับ.

2. สุริยันจันทรา

สุริยันจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ...ขอให้ปฏิบัติได้อย่างที่ตั้งใจนะครับ