ขอมอบลูกอมชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แด่10ท่านแรก

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 15 มกราคม 2009.

1. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    <CENTER>ขอมอบลูกอมชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แด่10ท่านแรก

</CENTER>

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->[​IMG] วันนี้เอารูปลูกอมชานหมากของหลวงปู่หงษ์มาให้ชมครับ
    ผมมีชานหมากของหลวงปู่หงษ์ท่าน ประมาณ๑๐ องค์ครับ
    แต่ไม่ได้ลงรักนะครับจะได้เห็นว่า เป็นเนื้อชานหมากของท่านจริงๆ แด่ ๑๐ ท่านแรกครับ กระผมจะขอมอบให้แด่ท่านที่บริจาคปัจจัยสร้างบล็อกพระ และเครื่องปั๊มพระแบบพวงมาลัยเท่านั้นครับ
    ต้องขอเรียนให้ทราบครับ ถ้าท่านใดอุปถัมภ์โครงการนี้ได้ กระผมจะขอมอบให้ทั้งหมด ๑๐องค์ครับ
    ของดีหายากที่ผมสะสมมาเป็นเวลานานครับ ก็เลยอยากสร้างบุญกุศล ถวายอานิสงส์แด่หลวงปู่หงษ์ ท่านครับ
    ถ้าคุณมีความศัทธาในหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ผมจะแบ่งให้บูชาเพียงองค์ละ ๒,๙๙๙บาทครับ
    ก็เหมือนชานหมากของพ่อท่านคล้ายวาจาสิทธิ์ ตอบนี้ก็ไม่เห็นมีใครประกาศให้บูชาเลย ของเมตตามหานิยมเสกจากในปากหลวงปู่หงษ์ หามีที่ไหนได้อีกครับติดต่อได้ที่คุณศิริพงษ์ เบอร์๐๘๓ ๙๑๓ ๓๙๙๗

<!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

[​IMG] ซึ่งตอนนี้หลวงปู่หงษ์ ท่านงดฉันหมากแล้วครับ ตามคำแนะนำของแพทย์ครับ เลยทำให้ชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญหายากมากยิ่งขึ้นครับ
    ตอนนี้บรรดาศิษย์ผู้ที่มีชานหมากต่างเก็บรักษาเป็นอย่างดี คุณนะเมติ จากเว็ป วักถ้ำเมืองนะ ชื่อคุณวิทยา สุริยงค์ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ เป็นศิษย์หลวงปู่หงษ์ ก็มาขอแบ่งจากผมเหมือนกันครับ
    เขาบอกว่าไม่มีแล้วพอแบ่งให้ได้ไหม ผมเองก็มีเพียงเท่านี้ครับ ก็อยากสร้างบุญ เลยยอมสละให้แด่ท่านที่ศัทธา ครับ
    [​IMG] ขอมอบให้แด่ท่านที่บริจาคเครื่องปั๊มพระ แบบพวงมาลัย และบล็อกพระครับ
    [​IMG] วันหลังจะนำชุดผ้าไตรของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ที่หลวงปู่เคยหม่มาให้ชมครับ
    [​IMG] ท่านได้มอบให้ผมเมื่อประมาณ ๔ปีที่แล้วครับ ตอนกระผมไปถวายปัจจัย และพาคณะไปถวายปัจจัยร่วมสร้างปราสาทหลวงปู่ครับ
    [​IMG] และยังมีเกศา และเล็บ ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญที่กระผมบูชาอยู่ ให้ท่านได้ชมบารมีครับ
    และยังมีปากกาครูอีก ๓ด้ามครับ มีอีกเยอะครับเอาไว้วันหลังมาคุยกันนะครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2009
  2. winonenang

<CENTER>ขออนุโมทนากับคุณสิรวิชญ์ ชัยเมธาสิทย์

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขออนุโมทนากับคุณสิรวิชญ์ ชัยเมธาสิทย์ ด้วยครับ
    วันนี้กระผมได้รับ พัสดุจากคุณสิรวิชญ์ ชัยเมธาสิทย์ ได้ส่งดินยอดจอมปลวก จากจังหวัดนครปฐม มาร่วมสร้างพระครับ
    จำนวน ๒ กิโลกรัมครับแล้วกระผมจะส่ง
    วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญให้กับคุณ ๑ชุดครับซึ่งจะมี
    ๑) ผ้ายันต์หายตัว (เกิดเหตุคับขันให้วางไว้บนศรีษะแล้วสวดพระคาถา" นะเมติ " จะหายตัวได้ กันไฟไหม้ กันฟ้าผ่า กันภูตผีปีศาจ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๒)ตะกรุดโทนหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ทำน้ำมนต์ปราบเสนียดได้)
    ๓)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

3. winonenang

ขอนำภาพมาให้ชมครับ
    <HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ที่ท่านพุทธศาสนิกชนชาวพุทธได้ส่งมาร่วม บุญร่วมกุศลสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์
    ซึ่งเป็นที่น่าปลื้มใจนะครับ ที่ยังมีผู้มีจิตศัทธาในคุณพระพุทธเจ้าอยู่
    [​IMG] ซึ่งมีภาพดังต่อไปนี้
    ๑) ผงอังคารธาตุ หลวงปู่มี ปมุตโต (หลวงปู่เกล้า)
    ๒) เกศา และ ชานหมาก หลวงปู่บุญฤทธิ์ ที่สวนทิพย์ จังหวัดนนทบุรี
    ๓) ผงวิเศษ ๑๐๘ ใช้ในการสร้างพระ ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ๔) สายสิญญ์เสกในพิธีต่างๆ ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ๕) ว่านพญาหงษ์แดง และว่านพญาหงษ์ขาว
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

4. winonenang

<CENTER>ขอนำภาพมาให้ชมครับ

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ที่ท่านพุทธศาสนิกชนชาวพุทธได้ส่งมาร่วม บุญร่วมกุศลสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์

</FIELDSET>

5. winonenang

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --><CENTER>

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ที่ท่านพุทธศาสนิกชนชาวพุทธได้ส่งมาร่วม บุญร่วมกุศลสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์
    </FIELDSET>

6. winonenang

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --><CENTER>

วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์ </CENTER>

</CENTER>
    ที่ท่านพุทธศาสนิกชนชาวพุทธได้ส่งมาร่วม บุญร่วมกุศลสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

<HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

</FIELDSET>

7. winonenang

</CENTER>

วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์
    </CENTER>

ที่ท่านพุทธศาสนิกชนชาวพุทธได้ส่งมาร่วม บุญร่วมกุศลสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์
    </CENTER>

</CENTER>

</FIELDSET>

8. winonenang

</CENTER>

วันนี้ขอนำภาพมวลสารศักดิ์สิทธิ์
    </CENTER>

</CENTER>

</CENTER>

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

9. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา ทุกบุญ ทุกท่านในบุญทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้กระทำมาครับ ^___^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    สาธุๆๆ