ปิดรับบริจาค ขอพลังชาวไทยร่วมใจสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย ๔ จังหวัดภาคใต้ค่ะ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 28 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการพระคุณเจ้าและสมณะทุกๆ ท่าน และกราบเรียนมายังผู้มีจิตศรัทธาและรักชาติทุกท่านค่ะ

ยายผีป่าขอบอกบุญในนามตัวแทนเวบพลังจิต.คอม

เมื่อไม่นานมานี้ ยายผีป่าและชาวเวบพลังจิตบางท่านได้เดินทางไปร่วมพิธีฉลองวันเกิดพระอาจารย์บุญส่ง (บุญทรง) ประธานฝ่ายสงฆ์ วัดทรงเมตตา บางเสร่ สัตหีบ ชลบุรี

ณ วันนั้น ได้ทราบเจตนารมณ์ของพระอาจารย์ว่า ห่วงชาวไทยที่สามจังหวัดภาคใต้มาก พวกเขาอยู่ในความหวาดกลัว โดยเฉพาะทหารหาญ หลวงพ่อเคยลงไปพื้นที่ที่เสี่ยงภัยจากการก่อการร้ายของผู้มิประสงค์ดีต่อแผ่นดินไทยและชาวไทยที่บริสุทธิ์ ไปปลอบขวัญมอบกำลังใจ แจกมงคลวัตถุไปแล้วบ้างบางส่วน แต่ก็ยังไม่ทั่วถึงนัก จึงเกริ่นว่า อยากจะลงไปอีก พวกเขาน่าเป็นห่วงมาก และถ้ามีโอกาสท่านอยากสร้างเสื้อยันต์ฯ ขึ้นมาเพื่อเป็นขวัญกำลังใจและเป็นมงคลคุ้มภัยกับเหล่าทหารหาญเหล่านั้น

ยายผีป่าก็ปีติที่ได้ทราบ และได้เห็นพลังแห่งความเมตตาของหลวงพ่อ ก็ยิ่งอยากจะช่วยเท่าที่จะทำได้เพื่อ ชาติ เพื่อแผ่นดิน เพื่อมนุษยชน ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระสยามเทวาธิราชเจ้าและในหลวง พระราชินี ของเราน่ะค่ะ

วันนี้พี่อำนาจโทไปหายายผีป่า ยายยังคงอยู่ที่บ้านป่า บอกกล่าวมาดังนี้ค่ะ เชิญอ่านตามข้อความส่วนตัวที่พี่อำนาจส่งมาใยยนะคะ

เสื้อยันต์หลวงปู่ทวดพิทักษ์ชาติ ไปแจกทหารภาคใต้
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

ผมได้รับโทรศัพท์จากหลวงพี่เอก ให้ช่วยบอกบุญเร่งด่วน "นำเสื้อยันต์หลวงปู่ทวดพิทักษ์ชาติ ไปแจกทหารภาคใต้"

เนื่องด้วยสถานะการณ์ภาคใต้ในเวลานี้เริ่มร้ายแรงมากขึ้น มากขึ้น แผ่นดินลุกเป็นไฟแล้ว ชาวบ้าน ทหาร พระภิกษุ โดนทำร้าย โดนรังแก ศาสนาพุทธโดยย่ำยีโดยพวกนอกศาสนา

หลวงพ่อบุญทรง วัดทรงเมตตา และหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ จึงได้จัดสร้าง "เสื้อยันต์หลวงปู่ทวดพิทักษ์ชาติ" เพื่อไปมอบให้กับทหารผู้เสียสละทางภาคใต้ จำนวน 2 พันตัว (เป็นจำนวนเงิน 1 แสนบาท ตัวละ 50 บาท) เพื่อให้เหล่าทหารผู้กล้าทั้งหลายได้มีกำลังใจ และปลอดภัยจากการลอบทำร้าย

เงินจำนวน 50 บาทนี้อาจจะดูเป็นจำนวนไม่มาก แต่ก็สามารถช่วยชาติได้ให้พ้นภัยได้ ช่วยพระศาสนา ในฐานะที่เป็นชาวพุทธและคนไทย อยากจะขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมกันเสียสละคนละเล็กละน้อย เพื่อชาติไทยของเรา

ค่ะท่านที่ประสงค์ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ ครั้งนี้ สามารถโอนปัจจัยตามกำลังศรัทธาตามหมายเลขบัญชีข้างล่างนี้นะคะ ไม่มีวัตถุมงคลแจกค่ะสำหรับงานนี้ หรือถ้ามีก็จะแจ้งมาในภายภาคหน้าค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ เพื่อแผ่นดินของเรา อย่าคิดว่าเป็นเรื่องของคนใต้ เราไม่อยู่ใต้ มันไม่ลามถึงเราหรอก อย่านิ่งนอนใจนะคะ อนาคตขางหน้าเรามองไม่เห็น ไม่ป้องกัน ไม่รักษาไว้ ต่อไปจะมีแผ่นดินไทยให้เราภูมิใจหรือคะ

บัญชีชื่อ นายอำนาจ รัตนบัญญัติ
    เลขที่ 065-0-019888
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาย่อยเทสโก้ โลตัส เอกมัยรามอินทรา

<!-- / message --><!-- sig -->

2. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ขอขอบพระคุณยายผีป่าอย่างสูงเลยครับที่ช่วยเป็นธุระให้

ตอนนี้ประเทศไทยกำลังเข้าสู่วิกฤตอย่างไม่เคยเป็นมาก่อนในทุกด้าน พระพุทธศาสนาก็เช่นกัน เราทุกคนต้องช่วยเหลือกันให้เร็วที่สุด อย่ามัวแต่หวัง อย่ามัวแต่รอให้ใครมาช่วย ถึงเวลาที่เราต้องเริ่มช่วยเหลือกันเองแล้ว

แผ่นดินนี้คือแผ่นดินพระพุทธศาสนาที่พระบุรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าและบรรพบุรุษไทยเหนื่อยยากเสียสละเลือดเนื้อหยาดเหงื่อและชีวิตนับไม่ถ้วน เพื่อปกป้องรักษาแผ่นดินนี้ไว้เป็นพุทธบูชา

อย่าเห็นว่าเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรา ขอให้ยอมเสียสละความสุขคนละเล็กละน้อย เพื่อชาติไทยของเรา

ผมขอเรียนเชิญทุกท่านที่มีใจรักชาติ ศาสานา พระมหากษัตริย์ แสดงเสียงของพวกท่านให้ทุกฝ่ายตระหนักและไม่สามารถเมินเฉยอีกต่อไปได้ว่า ประเทศไทยเป็นดินแดนพระพุทธศาสนา เราลูกหลานไทยจะไม่ยอมให้ไอ้หรืออีคนใดมาทำลายหรือแบ่งแยกโดยเด็ดขาด

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยค่ะที่ตั้งกระทู้ว่า ขอพลังชาวไทยร่วมใจสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย ๓ จังหวัดภาคใต้ค่ะ

จะเปลี่ยนหัวข้อเป็น ๔ จังหวัดภาคใต้ค่ะ แต่เปลี่ยนไม่ได้ อย่างไรก็ตามนะคะ ขอแจ้งไว้ไว้ ณ ที่นี้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

4. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เป็นวัดเดียวกับที่เคยมีข่าวว่าจัดทำเสื้อยันต์ที่ความขลังมากใช่ไหม จำชื่อวัดไม่ได้

5. อำนาจ

ไม่ทราบครับ รู้แต่ว่ายิงไม่เข้าครับ ฮิฮิ

6. อำนาจ

ขอเพิ่มรายละเอียดครับ พอดีน้องมิ่งเมืองลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงพี่เอก ได้ให้ข้อมูลมาให้ครับ

หลวงพ่อบุญส่ง อุปสโม เป็นพระอาจารย์ที่หลวงพี่เอกให้ความนับถือมากครับ
    ก่อนหน้าที่ท่านจะมาอยู่ที่วัดเขาแร่นั้น ท่านได้จำพรรษาและศึกษาธรรมจากพระอาจารย์บุญส่ง อุปสโม วัดทรงเมตตา แห่งนี้ครับ และหลวงพ่อบุญส่ง นั้นท่านเป็นพระอาจารย์ที่มีชื่อเสียงในจังหวัดชลบุรีครับ อีกทั้งยังเป็นผู้มีคอยส่งเสริมดูแลวัดเขาแร่ด้วยครับ และวัดเขาแร่แห่งนี้เองที่หลวงพ่อบุญส่ง ได้มอบให้หลวงพี่เอก ไปดูแลให้มีความเจริญสืบทอดพระศาสนาต่อไป

ในจังหวัดชลบุรี เป็นที่ทราบชื่อเสียงของหลวงพ่อบุญส่งเป็นอย่างดีครับ เนื่องจากท่านได้สร้าง สมเด็จปาฏิหาริย์ เป็นพระที่มีประสบการณ์กันอย่างมากครับ และต่อมาหลวงพ่อท่านได้สร้าง หลวงปู่ทวด รุ่นอิทธิฤทธิ์ และเสื้อยันต์ไปแจกภาคใต้มาแล้วครับ...ซึ่งการสร้างวัตถุมงคลในครั้งก่อนๆนั้นก็ได้มีปาฏิหาริย์ปกป้องคุ้มครองผู้ที่ ติดตัวบูชา จนได้ลงหนังสือพิมพ์ในหลายฉบับครับ

และในกาลมงคลอันดีนี้ หลวงพ่อบุญส่งท่านมีเมตตาสงเคระห์ที่จะช่วยทหารหาญ คณะครูอาจารย์ ผู้ทำงานราชการ คณะสงฆ์ ที่ต้องทนทุกข์อยู่ใน ๓ จังหวัดภาคใต้ เสมือนเป็นการทดแทนคุณแผ่นดินอีกวิธีครับ ในการสร้างเสื้อยันต์หลวงปู่ทวดในครั้งนี้ ราคาทุนตัวละ ๕๐ บาทเท่านั้น ๕๐ บาทนี้สามารถที่จะรักษาชีวิตผู้มีคุณต่อแผ่นดินได้ครับ ถือว่าคุ้มเกินคุ้มครับ

ยังไงเรียนเชิญทุกท่านแสดงกตัญญู ต่อแผ่นดินได้เลยครับ.........

มิ่งเมือง
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

วัดเดียวกันครับ คือ วัดทรงเมตตาวนาราม อ.บางเหร่ จ.ชลบุรี

8. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

แล้วจะโอนเงินร่วมสร้างเสื้อยันต์ด้วยคนครับ

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอเชิญชวนเหล่านักบุญแห่งเว็บพลังจิต.คอม และท่านที่ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ได้ทดแทนคุณให้แก่แผ่นดินและประเทศชาติโดยอ้อม และทดแทนคุณโดยตรงให้แก่เหล่าทหารหาญและตำรวจตระเวนชายแดนที่ต้องเสียสละความสุขส่วนตัว เสียสละแม้กระทั่งเลือดเนื้อและชีวิตของตน เพื่อรักษาความสงบสุขของพี่น้องประชาชนใน 3 จังหวัด และ 4 อำเภอ ในภาคใต้ รักษาอธิปไตย และรักษาผืนแผ่นดินไทยให้คงอยู่เป็นปึกแผ่นมั่นคงสืบไปชั่วลูกชั่วหลาน โดยการช่วยกันบริจาคเงินเพื่อสร้างเสื้อยันต์ฯ ให้แก่เหล่าทหารและตำรวจตระเวนชายแดนสักคนละตัวสองตัว ตามกำลังทรัพย์ของแต่ละคน

งานนี้เราต้องช่วยกันอย่างที่ยายผีป่าและคุณอำนาจว่าไว้ครับ เราผู้อยู่แนวหลังมีความเป็นอยู่อย่างสุขสบาย ไม่ต้องหวาดกลัว ไม่ต้องหวาดระแวงว่าจะถูกทำร้าย โดนยิง หรือโดนระเบิดเข้าเมื่อไหร่ แต่เหล่าทหารและตำรวจที่ต้องไปปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ดังกล่าว ต้องเสี่ยงภัยและอาจได้รับบาดเจ็บ สูญเสียอวัยวะ พิการ หรือต้องสูญเสียชีวิต ได้ตลอดเวลา

หากแม้นว่ามีทางใดที่เราสามารถช่วยป้องกันหรือบรรเทาอันตรายที่เหล่าทหารและตำรวจตระเวนชายแดนอาจจะได้รับได้แล้ว เราก็ไม่ควรนิ่งเฉยดูดาย ควรที่จะช่วยกันคนละไม้คนละมือทั้งแรงกาย แรงใจ และกำลังทรัพย์ เท่าที่จะทำได้

ผมใคร่ขอเชิญชวนทุกๆ ท่าน ร่วมกันสร้าง "เสื้อยันต์หลวงปู่ทวดพิทักษ์ชาติ" เพื่อมอบให้แก่เหล่าทหารและตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่เสี่ยงภัยดังกล่าว และขอกราบโมทนาบุญเป็นอย่างยิ่งมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2006
  10. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ขอรูปหน่อยครับ จะนำไปทำ banner ขึ้นหน้าแรก.....

11. มิ่งเมือง

ไว้จะหารูปมาลงให้ครับ......ข้อมูลต่างๆอาจจะหาอ่านได้จากหนังสือสาสน์สวรรค์ ครับ

12. มิ่งเมือง

แจ้งข่าวเพิ่มนิดนึงครับ ตอนนี้หลวงพี่เอก วัดเขาแร่ ได้มาพักช่วยงานของพระอาจารยืบุญส่ง

ที่วัดทรงเมตตา ชั่วคราวครับ ท่านใดอยู่ใกล้ๆไปกราบได้เลยครับ

13. อำนาจ

รายชื่อผู้ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย 3 จังหวัดภาคใต้

1. อำนาจ จำนวนเงิน 1,100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    2. คุณมหาธาตุ จำนวนเงิน 100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    3. พี่คนเก่า จำนวนเงิน 300 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

โครงการนี้ ต้องขอกราบให้มาช่วยกันหน่อยนะครับ คนละเล็กละน้อย 10 บาท 20 บาท ก็ช่วยชีวตทหารได้ ขอให้ช่วยอย่างเร่งด่วนอย่ามั่วแต่คิดนานเพราะทุกนาทีหมายถึงชีวิตคนที่ต้องสูญเสียไป
    <!-- / message -->

14. อำนาจ

ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาช่วยเหลือในกระทู้นี้ ทั้งคุณยายผีป่า คุณตั้ม คุณแม่บ้าน คุณเวปสโนว์และน้องมิ่งเมืองครับ

ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆ ของเวปพลังจิตก็ขอความกรุณาช่วยโดยด่วนครับ โครงการนี้ต้องการความรวดเร็วครับ ช้าไม่ได้ ถ้าช้าอาจจะไม่ทันการณ์แล้ว

พลังจิตมีสมาชิกเป็นหมื่น ๆ คน พุทธภูมิ อีกหลายพันคน ช่วยกันคนละ 10 บาท โครงการจะได้เสร็จสมบูรณ์โดยไว จะช่วยเหลือชีวิตคนอีกมากมายเลยครับ อย่ารอให้คนตายไปเยอะกว่านี้เลย

15. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    โอนเงินให้แล้วครับวันนี้ 550 บาท เวลาประมาณ14.00 ขอทุกท่านโปรดโมทนาด้วยครับ

16. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ตอนที่ผมไปทำงานที่นั่น ผู้ก่อการร้าย มันวางระเบิดเวลาจะทำลายพระพุทธทักษิณ ที่วัดเขากง ที่เขาว่าใหญ่ที่สุดใน 3 จังหวัดใต้ ผมกับเพื่อนทหารอีก 2 คนเขาไปกู้ระเบิดระเบิด ขนาด 30 ปอนด์ ก่อนจะเข้าตัดสายชนวนก็ยกมือไหว้หลวงพ่อ ขอให้ทำงานให้สำเร็จ ถ้าผิดพลาดมันเกิดระเบิดขึ้นมา ก็ขอให้วิญญาณพวกผม 3 คนไปสู่สุคติสถานที่ดีแล้วกัน เพื่อแผ่นเกิด เพื่อตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน เพื่อพระศาสนา พวกผมตัดสายชนวนและกู้ระเบิดสำเร็จ ก่อนที่จะถึงเวลาที่จะระเบิด ประมาณ 5 นาที ผมเหงื่อนชุ่มไปทั้งตัว งานนี้เราจะช่วยกันเพื่อแผ่นเกิด เพื่อตอบแทนบุญคุณประเทศชาติ ผมขอร่วมด้วยคนเพื่อแผ่นดินเกิด
    โอนเงินไปให้แล้ว จากบัญชีชื่อ พ.จ.อ.พรพิทักษ์ จาดเจริญ สาขาสำนักย่อยกระทรวงการคลัง วันที่ 29 พ.ย.2549 เวลา 17.58 น. จำนวน 500 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2006
  17. มิ่งเมือง

โมทนาอย่างที่สุดครับ..............................

อ้าวช่วยกันอย่างด่วนครับบบบบบบ

18. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    ร่วมด้วยครับ 50 ตัว 2,500.-บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ จะพยายามรีบโอนให้พรุ่งนี้ (ถ้าหนี้แม่บ้านได้)

19. chakrit

chakrit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2006

20. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

จะรีบไปโอนให้พรุ่งนี้ค่ะ
    เรางบน้อยคงช่วยได้แค่ 6 ตัวอ๊ะค่ะ 300 บาทค่ะ

อนุโมทนา ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้