ขอทุกท่านร่วมโมทนาบุญ สร้างพระเจ้าทันใจและครูบาจารย์เจ้าศรีวิชัย

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย wonderisland, 27 กุมภาพันธ์ 2008.

1. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทุกท่านรว่มโมทนาขอรับ
    มีเรื่องที่กระได้ฟังแล้วดีใจเป็นอย่างยิ่ง หลังจากกระผมได้ร่วมส่งพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุและพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีไปร่วมบรรจุโดยมอบให้ทางครูบาบุญยอง
    หลังจากนั้นได้คุยกันทางโทรศัพท์กับท่านครูบา ท่านเล่ามา มีญาติโยมคณะหนึ่งมากราบพระรูปหล่อครูบาจารย์เจ้าศรีวิชัย หลังจากนั้นก็เดินไปถามครูบาบุญยองว่า
    ในองค์พระครูบาจารย์เจ้าศรีวิชัยมีพระธาตุชานหมากของหลวงพ่อฤาษีอยู่ด้วยใช่ไหม ครูบาบุญยองบอกว่าใช่
    ท่านเองก็ดีใจที่หลวงพ่อท่านสงเคาระห์นำคณะลูกศิษย์ลูกหามาทำบุญ
    กระผมเองได้ฟังจิตมันก็ปิติยินดี ใจมันสบาย จึงเห็นภาพว่าในขณะที่คณะนั้นกราบองค์ครูบาเจ้าศรีวิชัย เห็นหลวงพ่อท่านมายืนบอกกับคณะนั้น ว่า
    "ในครูบาจารย์เจ้าศรีวิชัยมีพระธาตุชานหมากของฉันอยู่ด้วยนะ"
    สาธุ สาธุ สาธุ ครูบาบุญยองท่านยังบอกว่าหลังจากนั้นก็มีญาตฺโยมสนใจหันมาปฏิบัติธรรม สวดมนต์ไหว้พระมากขึ้นกว่าเดิม

จึงขอทุกท่านร่วมโมทนาในมหากุศลนี้ครับ
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

<!-- / message --><!-- attachments -->

2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุในกุศลบารมีธรรมของท่านด้วยนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ