ขอกราบลาอุปสมบทครับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย Fullmoonman, 31 มีนาคม 2008.

1. Fullmoonman

Fullmoonman เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชื่อนายพรพงศ์ ลาภสุทธิกุล ขอกราบลาอุปสมบทต่อทุกท่านครับ ผมจะบวชในวันที่ 7/04/51 เวลา 7.00น.ที่วัดท่าเสาร์ อ.กำแพงแสน นครปฐม กะว่าจะสึกประมาณต้นเดือนพฤษภาคม
    บวชครั้งนี้เพื่อทดแทนคุณบิดามารดาและผู้มีคุณทั้งหลาย ทั้งขัดเกลากิเลสให้เบาบางมีนิพพานเป็นที่สุด หากข้าพเจ้าเคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อท่านใด ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม ขอทุกท่านอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด และขอทุกท่านได้อนุโมทนาผลบุญกุศลนี้ โดยข้าพเจ้าจะตั้งใจปฎิบัติดีปฏิบัติชอบตามพระธรรมคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้า เป็นที่สุด

2. คีตเสวี

คีตเสวี เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

มโนกรรม วจีกรรม กายกรรมใด ที่เคยล่วงเกินกันมา ขออโหสิกรรมแก่กันทั้งหมดเทอญ

ขอธรรมมะจงเกิดแด่ท่าน ขอแสงสว่างจงเกิดแด่ท่าน ในธรรมแห่งพระตถาคตเจ้าด้วยเทอญ

3. กัณท์ภิรมย์

กัณท์ภิรมย์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    สาธุ..ขออนุโมทนาในบุญกุศลทั้งหมดของคุณพรพงศ์ฯ มา ณ โอกาสนี้ครับ
    พุทธัง ธัมมัง สังฆัง นิพพานังอธิฐามิ..

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ...ดีแล้วชอบแล้ว

ขอให้ตาดวงเห็นธรรมครับ สุขหนอ

เปิดดูไฟล์ 300742

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  5. NCK2046

NCK2046 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุ

ขอให้ท่านได้รู้เห็นธรรมวิเศษโดยง่ายด้วยค่ะ

6. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

7. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ขออนุโมทนา ขออโหสิกรรม และขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคับ

8. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

สาธุ ^-^

9. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

เนกขัมมะปาระมี สัมปันโน
    เนกขัมมะอุปะปาระมี สัมปันโน
    เนกขัมมะปะระมัตถะปาระมี สัมปันโน
    เมตตา ไมตรี กรุณา มุทิตา อุเบกขา ปาระมี สัมปันโน
    อิติปิโส ภะคะวา ฯ

ขออโหสิกรรมให้ คุณ นายพรพงศ์ ลาภสุทธิกุล ทุกประการ
    และอนุโมทนาในมหากุศล ในครั้งนี้ด้วยครับ

ได้ยินข่าวดีๆ แล้วชื่นใจ

นิพพานัง ปรมัง สุขัง
    นิพพานัง ปรมัง สุญญัง
    นิพพานะ ปัจจโย โหตุ​

10. ยูโทเปีย

ยูโทเปีย สมาชิกใหม่

อนุโมทนาุ .. หายากเวลาเช่นนี้ มีค่ายิ่งในการปฏิบัติและบำเพ็ญบุญ ทำให้เต็มที่เลยจ้า

อนุโมทนาสาธุ ..

11. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    กรรมใดที่ได้ล่วงเกินต่อคุณ ก็ขอให้คุณอโหสิกรรมให้กับผม กรรมใดที่คุณได้ล่วงเกินกับผม ผมก็ขอให้อโหสิกรรมทุกประการ ขออนุโมทนากับคุณด้วยนะครับ ขอให้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ

12. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญ...ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยเทอญ....สาธุ