ก้อนหินสิ้นใจ - แคท รัตกาล

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 7 เมษายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    Yeah , i will be waiting
    from sweet love

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

Love is a beautiful thing. But the choice to select what kind of love. Love the casual offerings.
    But true love and sincere passion for is not easy.

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

Love is a beautiful thing. But the choice to select what kind of love. Love the casual offerings.
    But true love and sincere passion for is not easy.

ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม แต่เลือกที่จะเลือกสิ่งที่ชนิดของความรัก รักการนำเสนอแบบสบาย ๆ
    แต่ความรักที่แท้จริงและความรักจริงใจไม่ง่าย

4. pporjai

In the morning when you wake up
    And the sun does not appear
    I will be here
    If in the dark we lose sight of love
    Hold my hand and have no fear
    Cause i will be here

I will be here when you feel like being quiet
    When you need to speak your mind
    I will listen
    And i will be here
    When the laughter turns to crying
    Through the loosing, winning and trying
    We'll be together
    Cause i will be here

Tomorrow morning if you wake up
    And the future is unclear
    Just as sure as seasons are made for change
    Our lifetime were made for year
    And i will be here

I will be here,You can cry on my shoulder
    When the mirror tells us your older
    I will hold you, And i will be here
    To watch you grow in beauty
    Tell you all the things you are to me

I will be here to the promise i have made to you
    And to the one who give you to me

ในตอนเช้าเมื่อคุณตื่นขึ้นมา
    และดวงอาทิตย์จะไม่ปรากฏ
    ผมจะอยู่ที่นี่
    ถ้าอยู่ในที่มืดเราสูญเสียสายตาของความรัก
    จับมือฉันและมีความกลัวไม่มี
    เพราะฉันจะอยู่ที่นี่

ผมจะอยู่ที่นี่เมื่อคุณรู้สึกเหมือนอยู่ที่เงียบสงบ
    เมื่อคุณต้องการที่จะพูดถึงความคิดของคุณ
    ฉันจะฟัง
    และฉันจะอยู่ที่นี่
    เมื่อเสียงหัวเราะหันไปร้องไห้
    ผ่านการสูญเสียชนะและพยายาม
    เราจะได้อยู่ด้วยกัน
    เพราะฉันจะอยู่ที่นี่

พรุ่งนี้เช้าถ้าคุณตื่นขึ้นมา
    และในอนาคตจะมีความชัดเจน
    เช่นเดียวกับที่แน่ใจว่าเป็นฤดูกาลที่จะทำสำหรับการเปลี่ยนแปลง
    อายุการใช้งานของเราถูกสร้างขึ้นมาสำหรับปี
    และฉันจะอยู่ที่นี่

ผมจะอยู่ที่นี่คุณสามารถร้องไห้บนไหล่ของฉัน
    เมื่อกระจกบอกเราว่าคุณมีอายุมากกว่า
    ฉันจะถือคุณและฉันจะอยู่ที่นี่
    ที่จะดูให้คุณเติบโตในความงาม
    บอกคุณทุกสิ่งที่คุณมีให้ฉัน

ฉันจะเป็นที่นี่เพื่อสัญญาว่าฉันได้ทำเพื่อคุณ
    และเป็นผู้หนึ่งที่ให้คุณให้ฉัน....

พี่ใจจะเก่งภาษาปะกิตก็คราวนี้ล่ะจ้า ๆ ๆ ขอบคุณนะคะ

5. pporjai

หน้าตาหล่อ พอ ๆ กับพระเอกหนังฝรั่งเลยน้องรัตน์..

6. Piyarat Gehrke

เก่งเหมือนกันนี่แปลได้เกือบถูกหมดเลย
    แต่ก็โอเคแล้วพี่ใจ แหล่มค่ะ

7. Piyarat Gehrke

ถูกต้องหมดเลยค่ะ พี่ใจดีใจด้วยนะ
    รัตน์ได้ภาษานี้มาเยอะ เพราะเขาคนนี้แหล่ะพี่ใจ

8. Piyarat Gehrke

อ่อนกว่ารัตน์ 2 เดือน 2 วันเอง

9. pporjai

:cool:อากู๋ กูเกิ้ล แปลแพ๊บเดียว เรียบร้อยยยยยยยยย ค่ะ..น้องรัตน์ หวานซึ้ง..ซะ..

10. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้ผมว่าพี่ใจร้องได้ซึ้งดีนะครับ
    เสียงร้องกับดนตรี พอเหมาะกันเลย
    เดี๋ยวนี้มิกซ์เก่งแล้วนะพี่สาวเรา

อารมณ์เหงา เศร้าสร้อยยังไงไม่รู้
    แต่มันก็ทำให้เราอยู่กับตัวเองมากขึ้นนะครับพี่ใจ

11. Piyarat Gehrke

ขี้โกงอ่ะ อ้ายเราหรือหลงดีใจ
    ที่ไหนได้

12. pporjai

(k):cool:ขอบคุณค่ะน้องอ๋อง..

({)เพลงนี้..ฟังผ่าน ๆ หลายรอบ เพิ่งฟังแบบชัด ๆ วันนี้เอง..
    ก็ฟังหลายรอบอยู่เหมือนกัน..ก็มีเพี้ยนบ้างประปราย..
    แต่ก็ฟังรวม ๆ พอได้ ๆ ๆ อยู่ค่ะ นักร้องสมัครเล่นนะคะ..

13. pporjai

(k):cool:แหะ ๆ ๆ พอแปลได้อยู่ พี่ใจน่ะจบ โรงเรียน ฝรั่ง เซนต์แมรี่ สคูล รุ่นเดอะเลยนะ แต่มันไม่ค่อยได้ใช้ มีศัพท์บางคำ อิอิ ลืมมั่งแหละ..เด่ว..ฟื้น ๆ ๆ อีกนิด AEC จะเข้ามาแว๊ว ต้องรีบกระตุ้น ๆ ๆ ภาษาปะกิตด่วน..ไม่งั้นหน่วยงานไม่จ้างต่ออ่ะ..น้องรัตน์..

14. pporjai

(k):cool:ช่วงนี้..สมาชิกหลาย ๆ คน ไม่ค่อยร่าเริงนะคะน้องอ๋อง..

อารมณ์เหงา เศร้าสร้อยยังไงไม่รู้
    แต่มันก็ทำให้เราอยู่กับตัวเองมากขึ้นนะครับพี่ใจ....

(k):cool:อารมณ์เพลงพาไปเหรอคะ..เศร้าสร้อย ๆ มันก็มีบ้างเป็นบางอารมณ์ เหงา ๆ เปล่าเปลี่ยว ๆ การอยู่กับตัวเองก็เป็นสิ่งที่ดีที่สุดเหมือนกันค่ะ ..เราต้องปล่อยวาง..อะไร ๆ ทุกสิ่ง ทุกอย่างในโลกนี้ มันไม่มีอะไรเที่ยง จีรังยั่งยืน มีแต่สิ่งสมมุติ เปลี่ยนแปลง ปรวนแปร ไปตามกาลเวลา..เรามาจากธรรมชาติ สุดท้ายก็กลับไปหาธรรมชาตินะน้องอ๋อง...

15. pramote2013

pramote2013 Active Member

โห ! นึกว่านักร้องอาชีพนะเนี่ย

16. pporjai

:cool:แม่นบ่...ขอบคุณ คุณ pramote2013 ที่แวะมาฟัง ..
    แหม ๆ ๆ ปลื้ม ๆ ๆ สุด ๆ ๆ เลย ม่ายช่าย..นักร้องอาชีพ..หรอกค่ะ...
    นักร้องสมัครเล่น..ร้องเล่น ๆ ยามว่าง ค่ะ...

17. Piyarat Gehrke

ปหมพี่ใจ รัตนเรียนแค่ ป.5 เองอ่ะ อายวุ๊ยยยยย
    พี่ใจจ๋าเมื่อตอน20:30 นาฬิกา รัตน์
    เพิ่งได้รับข่าวดีจ้า Patrick รู้สึกตัว
    แล้ว และรัตน์ได้คุยกับเขาแล้ว อาการของ
    เขาฟื้นตัวได้เร็วมาก ดีใจที่สุดเลย

18. nee2556

nee2556 สมาชิก

:cool:ไม่เคยฟังค่ะเพลงนี้ แต่ก็เพราะดีเพื่อนร้องเพราะทุกเพลงอยู่แล้ว อยากฟังเพลงคู่จะถ้ามีโอกาสร้องให้ฟังบ้างนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  19. pporjai

(k):cool:({)ดีใจด้วยจ้า ๆ น้องสาว ..ขอให้เขาหายไว ๆ ..พระเจ้าจะดูแลเขานะคะ

20. pporjai

(k):cool:ขอบคุณนะคะนีที่แวะมาฟังเพลงเรา..
    เพลงนี้สมัยใหม่นิดนึง .. นักร้องก็รุ่นใหม่..
    ดนตรีต่าง ๆ ก็ออกแนวลูกทุ่ง เรามัวแต่ทำแต่งาน..
    อิอิ เลยไม่ค่อยเคยได้ยินมังคะ..

เพลงสมัยใหม่ ดนตรีเขาจะเพราะมากค่ะ..เพลงคู่ นีอยากฟังเพลงอะไรคะ..