######กำหนดการทอดกฐินสามัคคีของ #สำนักสงฆ์พุทธธรรมหนองฮ่อ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 29 กันยายน 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

~ #ทอดกฐินสามัคคี ~
    กำหนดการทอดกฐินสามัคคีของ
    #สำนักสงฆ์พุทธธรรมหนองฮ่อ หรือ
    #วัดป่าพุทธธรรมาราม #จังหวัดเชียงใหม่
    จะจัดขึ้น เพียงปีละครั้ง ที่จะบอกบุญ ใน
    วันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน2565
    ขอเชิญทำบุญ ร่วมทอดกฐิน
    2b50.png โดยเป็นเจ้าภาพถวายผ้าไตร ชุดละ 1500 บาท หรือร่วมทำบุญเป็นปัจจัยตามกำลังศรัทธา ปัจจัยหรือเงินที่ได้ ก็จะเป็น
    1f331.png ค่าใช้จ่ายภายในวัดตลอดทั้งปี
    1f331.png ทั้งค่าน้ำค่าไฟ
    1f331.png ค่าซ่อมแซมกุฏิเสนาสนะ
    1f331.png กองทุนสามเณรในการเรียนหนังสือ
    1f331.png ตลอดจนพระภิกษุที่เจ็บป่วยอาพาธ
    ทางวัดมิได้มีเงินอุดหนุนจากทางรัฐบาลหรือจากสำนักพุทธใดๆ ทั้งสิ้น ความเป็นอยู่และตั้งอยู่ได้ ของวัดก็อยู่ได้ด้วยความศรัทธาและเกื้อหนุน จากญาติโยม อุบาสก อุบาสิกา ทั้งสิ้น ขออนุโมทนาบุญในกุศลเจตนา ที่ได้ทำบุญใหญ่ในครั้งนี้ ขอเจริญพร
    ❖ ร่วมสร้างบุญตามกำลังศรัทธา ได้ที่ ❖
    ชื่อธนาคาร : กรุงไทย
    เลขที่บัญชี : 547-1-517121
    ชื่อบัญชี : สำนักสงฆ์ศูนย์พุทธธรรมหนองฮ่อ
    •••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••
    #อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ข้อมูลเพจ https://www.facebook.com/chairoj.rungruang
    พิกัด : วัดป่าพุทธธรรมาราม (เชียงใหม่)
    https://maps.app.goo.gl/oBaGtSDD4zULdnur6?g_st=ic
    …..
    #บุญบอกต่อ #คำสอน #ธรรมะ #บุญบารมี
    #สร้างบุญด้วยการบอกต่อ #boonborktor
    ===========================
    กลุ่มสร้างบุญด้วยการบอกต่อ “บอกบุญ” ก็ได้บุญ
    https://www.facebook.com/groups/1607211982905569/?ref=share

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######ขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บัญชีทองคำทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัดโดยมีองค์หลวงพี่เล็กเป็นประธานรับสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทำบุญทอดกฐินสามัคคีทุกวัดทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      18