การ์ดงานบวช ต้องเขียนข้อความในการ์ดยังไงครับ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย commandpromt, 12 กุมภาพันธ์ 2009.

1. commandpromt

commandpromt สมาชิกใหม่

12 กุมภาพันธ์ 2009
    พอดีจะบวชครับ แต่ไม่รู้ว่าเนื้อหาในการ์ดเชิญจะมีข้อความว่างอย่างไรบ้างครับ รบกวนหน่อยครับ คนที่เคยบวชมาแล้ว

ปล.แล้วที่โรงพิมพ์เขาจะมีตัวอย่างหรือเปล่าครับ

2. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนมากที่โรงพิมพ์จะมีตัวอย่างให้เลือกน่ะค่ะ รวมถึงรูปแบบข้อความ และ ก้อ การ์ด
    ถ้าไปโรงพิมพ์เลยจะสะดวกทุกอย่างค่ะ ขออนุโมทนา ล่วงหน้าด้วยน่ะค่ะ

3. พระวรากรณ์

พระวรากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2008
  4. vnss

vnss เป็นที่รู้จักกันดี

ร้านขายของชำร่วย ขายของขวัญ ส่วนใหญ่รับทำการ์ดด้วยค่ะ ทั้งงานบวช งานแต่ง งานศพ ฯ และสามารถสั่งของชำร่วยที่ร้านเขาได้เลยค่ะ ส่วนข้อความในการ์ด ที่ร้านจะมีแบบอยู่แล้วค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของการ์ด นำมาลงเป็นตัวอย่างดังรูปค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: