การยื่นเรื่องขอไปเกิดต่างประเทศ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 28 กันยายน 2022.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    สมัยนี้ หากต้องการไปเกิดต่างประเทศจริงๆ
    ต้องยื่นเรื่อง แสดงเหตุผลที่อยากไป
    และต้องมั่นใจว่า
    ประเทศปลายทาง เขารับเอาไว้ด้วยนะคะ
    ยกตัวอย่างนะคะ
    เรากำลังจะเขียน proposal ยื่นไปคณะสงฆ์ของประเทศหนึ่ง
    เรื่องขออนุญาตเรียน มันดาลาค่ะ
    โดยอธิบายว่า จะเรียนมันดาลา เพื่อเอาไปใช้ประโยชน์ด้านใด
    ซึ่งเราต้องเขียนไปปรึกษาสำนักเลขานุการสมเด็จพระสังฆราชในเมืองไทยก่อน
    โดยต้องมั่นใจด้วยว่า ชาติหน้าจะได้เกิดมาเป็นมนุษย์อีกค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ฟังดู ไร้สาระ ใช่ไหมคะ
    แต่เรากำลัง เรียบเรียงและรวบรวมข้อมูลและเหตุผลในการขอไปเรียนการใช้มันดาลาค่ะ
    ซึ่งหากเหตุผลของเราฟังขึ้น เราคงได้มีโอกาสย้ายไปเกิดที่ประเทศปลายทางจริงๆ
    โดยทั้งนี้ หากเราสร้างประโยชน์ให้แก่มนุษยชาติและโลกใบนี้ได้จากการใช้ประตูมันดาลา จริงๆ ก็จะเป็นเรื่องดีมากเลยทีเดียว

3. Suryar

เราใฝ่ฝันเรื่องการเรียนการใช้ภาพมันดาลามานานแล้วค่ะ
    ชาตินี้เราไม่มีโอกาสได้เรียน
    ชาติหน้าจึงจะขอเกิดเป็นพลเมืองของประเทศปลายทาง
    เราเคยดูบทสัมภาษณ์ของ ริมโพเช่ ท่านหนึ่ง
    ท่านทราบว่า เมื่อสิ้นลมหายใจแล้วจะไปเกิดที่ไหนด้วยค่ะ
    คือ พอสิ้นลมหายใจก็จุติในครรภ์มารดาเลยค่ะ
    ซึ่งเรายังไปไม่ถึงขั้นนี้

4. Suryar

ยิ่งเรามองภาพมันดาลา ยิ่งเกิดความอยากรู้อยากเห็นว่า ภาพนี้นั้น สามารถใช้ทำอะไรได้บ้าง
    โพรเทคเทอร์ของด่านพุทธเช่นท่าน ยานี คือใคร
    สามารถใช้ประตูมันดาลาเข้า ออก มิติได้อย่างไร
    หลังใช้ภาพมันดาลาเสร็จแล้วทำไมต้องลอยทิ้งน้ำ เช่นนี้เป็นต้น
    หากเรามีบุญจริง เราคงได้เขียน proposal ผ่านนะคะเพื่อนสมาชิก
    ขอบคุณที่สละเวลาอ่านกระทู้นี้นะคะ
    เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะ

5. Suryar

มีเพื่อนของเราคนหนึ่ง
    เป็น กุมารี
    เธอบอกว่า อยากเรียนการใช้มันดาลา
    เพื่อให้มั่นใจได้ว่า
    จะสามารถเอาเท้าแตะพื้นได้
    โดยที่ไม่ต้องให้พ่ออุ้ม
    นี่คือ ตัวอย่าง เหตุผล ที่พวกกุมารี อยากเรียนการใช้มันดาลา

6. Suryar

นานาจิตตังนะคะ
    ส่วนเราจะเอามันดาลาไปเชื่อมกับ แบลคโฮล
    ว่าจะอันตรายและเป็นไปได้ไหม
    ตามสถานี earthworm ต่างๆ
    เพื่อให้เป็น ไทม์แมชชีน ค่ะ

7. Suryar

สิ่งที่เรากลัวที่สุดคือ
    อะตอมในร่างกายของเราจะเสียหาย
    เพราะเราผ่าน หลุมดำ มาแล้วจนคนเรียกเราว่า blackhole girl
    หากเราผ่านประตูมันดาลา
    อะตอมในร่างกายเราอาจทนทานไม่ได้
    นั่นเอง

8. Suryar

มีสิทธิ์ ดวงจิตแตก ในระดับอะตอม เลยนะคะ
    มิใช่แค่เป็น Benjamin Button