กระทู้แจ้งปัญหา & ร้องเรียน เกี่ยวกับการบูชาพระ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 8 มกราคม 2010.

1. ประตูม้า

ประตูม้า Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2013
    ตามสบายเลยครับ ผมชี้แจงไปตามข้อเท็จจริงด้วยเหตุด้วยผลด้วยความหวังดี ไม่มีคำหยาบคายเลยแม้แต่น้อยและ ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตใดๆทั้งสิ้น เนื่องจากผมไม่ต้องการให้เกิดการบิดเบือนข้อมุลทางประวัติศาสตร์ที่แท้จริง เพราะหลวงพ่อเกษมเป็นพระที่ผมเคารพนับถือเป็นที่สุด หากทางเวปจะมีการนำสอบข้อเท็จจริงทั้งจากสายตรงและผู้ทรงคุณวุฒิที่มีมากในเวปแห่งนี้หรือที่อื่นๆได้ก็จะดีมากๆ เพราะหลายๆท่านที่นับถือหลวงพ่อเกษมที่เฝ้าดูอยู่ห่างๆก็จะได้หายสงสัยเสียที อีกทั้งยังเป็นการปกป้องชื่อเสียงของทางเวปเองด้วยว่าได้มีการกลั่นกรองข้อมูลที่ถูกต้องออกสู่สังคมหาใช่ที่ที่ใครจะมาเขียนอะไรยังไงก็ได้เพียงเพื่อที่จะมาขายของนั้นๆก็ตามที

2. มือปราบมาร

มือปราบมาร Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
    พฤติกรรมใส่ความข้างเดียว ทำให้ คนอื่นเสื่อมเสีย น่าละอาย ของ ศักดิ์รพี

สวัสดีครับ ผู้ดูแลเว็บ

พอดีผมเข้ามาดูกระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/posts/7424256

ช่วยดำเนินการให้ด้วยครับ ไม่ แน่ว่าจะ โพสใส่ความอะไร อีกที่ไหน เมื่อไหร่ สำหรับ บุคคลนี้

3. ลูกนายพล

ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    แจ้งด้วยค่ะ ดิฉันโดยกล่าวหาให้เสียชื่อเสียง
    แต่ได้ชี้แจงไปแล้วรบกวนท่านให้ความยุตติธรรมด้วยค่ะ

โพสต์โดย ศักดิ์รพี
    เตือนภัยมันมากันเป็นขบนวการเลยนะครับ....มาเวปนี้หมดครบทุกคนเลย555

4. มือปราบมาร

มือปราบมาร Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
  5. Supakiti

Supakiti เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอชี้แจง กรณีที่กระทู้ของผมคือ " พระเกจิอาจารย์ 3 ( กุมารทอง ไม้แกะ อ.ชุม ไชยคีรี น.1 ช้างผสมโขลง น.9 ) ที่คุณ beowulf เข้ามาว่าผมกรณีที่ ผมนำรูปพระ รายการที่ 153 พระนางตราท่าเรือ หลังยันต์ดอกบัว อาจารย์ชุม ไชยคีรี และรายการที่ 154 พระนางตราท่าเรือ หลังพระธาตุ อาจารย์ชุม ไชยคีรี มาลงให้บูชา ซึงต่อมาทราบภายหลังว่าเป็นรูปพระของคุณบี ที่ผมนำมาลงให้บูชาเพราะเพื่อนฝากพระของอาจารย์ชุม มาให้ผมลงให้สมาชิกเช่าบูชา ( ผมจะได้กำไร จากราคาที่ผมบวกเพิ่ม ) หลายรายการ แต่มีรูปพระรายการที่ 153 และ 154 มาด้วย พร้อมทั้งบอกราคา 50,000 บาท และบอกว่าไม่ใช่ของเค้า ผมเลยเข้าใจว่าจะฝากขายให้เพื่อนของเค้าอีกคน ( ต่อมาทราบภายหลังว่า เป็นพระของคุณบี และคุณบีก็รู้จักกับเพื่อนผมคนนี้ เพราะเป็นสายอาจารย์ชุม ไชยคีรี เหมือนกัน ( beowulf ) พอคุณบีเข้ามาว่าผมในกระทู้ ผมเลยสอบถามทางเพื่อนไป ได้ความว่าส่งมาให้ดูเฉยๆ อยากให้ผมรู้ว่าตอนนี้เค้าเล่นหากันที่ราคาเท่าไร พอผมทราบก็ได้ขอโทษกับคุณบี ไปแล้ว ทั้งในกระทู้และในPM ว่าผมไม่ได้มีเจตนาจะเอารูปพระของคุณบีมาลงให้บูชา แต่เป็นเพราะผมเข้าใจผิดไปเอง ว่าเพื่อนฝากมาลงให้เช่าบูชา และตอนั้นผมก็ได้เข้าไปลบรูปพระทั้ง 2 รายการไปแล้วครับ ที่ผมเข้ามาชี้แจงก็เพื่อความบริสุทธิ์ใจ จึงเรียนมาเพื่อให้เวปมาสเตอร์ พิจารณาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

6. Supakiti

Supakiti เป็นที่รู้จักกันดี

...............................

7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ผมเคย โพสต์ ข้อความเกี่ยวกับ พระ ๕ พระองค์ ตอนนี้ลบหมดแล้ว เหลืออยู่ที่
    ink2525/ห้องประวัติ/พระ ๕ พระองค์ ซึ่งคนอื่น ก๊อปปี้ ไป อยากให้ลบข้อความอันนั้นทิ้ง จะทำอย่างไร ทีมงาน ช่วยติดต่อประสานให้ด้วย ช่วยลบทิ้งให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2013
  8. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    พระ ๕ พระองค์ - หน้าแรก Group
    archive.wunjun.com/ink2525/16/265.html‎
    Translate this page
    Oct 14, 2012 – ink2525 / ห้องประวัติ / พระ ๕ พระองค์ ... รู้บุญคุณของธรรมชาติ รู้บุญคุณของสิ่งแวดล้อม สันติสุขจะเกิดกับโลกของเรา ขอขอบพระคุณพระผู้สราง ๕ พระองค์
    You've visited this page many times. Last visit: 6/25/13

ช่วยลบข้อความดังกล่าวให้ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

9. Allymcbe222

Allymcbe222 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับ ไม่ทราบว่าควรจะต้องไปสอบถามที่ห้องไหนครับ
    เห็น username ชื่อ เด็กพระ โดนแบน ครับ
    อยากจะทราบเหตุผลที่โดนแบนครับผม
    ขอบคุณครับ

10. wasan112

wasan112 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 มิถุนายน 2010
    ดีเยี่ยมครับเพื่อให้คนมีความศัทธาในพระเครื่องได้ของจริงๆไปบูชาครับ

11. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ขอร้องเรียนตามกระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/threads/ปิดรายการ-พระฤาษีพิมพ์กรุมหาวัน.575162/page-3#post-10346503

ผมได้โอนเงินไปตอนนี้น่าจะเกือบเดือนแล้วครับ ยังไม่ได้รับของ เจ้าของกระทู้ได้ผัดผ่อน 2 ครั้ง และหายไปเลยครับ

12. พระอรัญวาส

พระอรัญวาส Active Member

29 กรกฎาคม 2016
    ต้องขออภัยล่วงหน้าก่อนสำหรับทุกท่าน พอดี เดินทางมาทำธุระที่เชียงใหม่ ด่วนกระทันหัน เลย ขาดการติดต่อกลับมายังทุกท่าน ตอนนีเอยู่ในเชตที่ขาดคลื่นโทรศัพย์มืถือ หาก จำเป็น ก็ต้อง เดินออกมา ตอนหกโมงเช้า หรือ 6โมงเย็น เะอจะใช้คลื่นโทรศัพย์ ตอนนี้เดินทาง ออกมากับคุณป้อบ คนดูแลชื่อกระทู้ อาศรมฤาษีเชียงราย กระทันหัน จึงขออภัยทุกท่านล่วงหน้า แล้วจะรีบเดินทาง กลับไปดำเนินการ จัดส่งให้ทุกท่านไวไว นี้
    ด้วยความ เคารพ

13. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จากข้อความนี้ ผมได้รับเงินคืนแล้ว จึงขออนุญาตลบครับ

14. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอร้องเรียนเนื่องจากสมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ไม่ส่งวัตถุมงคล (เหรียญในหลวงรัชกาลที่ 9 ทรงผนวช ปี 2550 เนื้อทองแดง จำนวน 10 เหรียญ” หลังจากได้รับการโอนเงินและเมื่อมีปัญหาไม่สามารถส่งวัตถุมงคลได้ก็ผัดผ่อนไม่คืนเงินกลับมาให้

เรียนทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด (Web Master)

ผมสมาชิกยูสเซอร์เนม sepultura และเพื่อนสมาชิกยูสเซอร์เนม jareonkun ได้ทำการตกลงสั่งเช่าเหรียญในหลวงรัชกาลที่ 9 ทรงผนวช ปี 2550 เนื้อทองแดง จำนวนคนละ 10 เหรียญ ตามกระทู้ http://palungjit.org/threads/เหรียญในหลวงรัชกาลที่-9-ทรงผนวช-ปี-2550-เนื้อทองแดง.624335/#post-10609998 โดยที่ผมได้โอนเงินให้กับสมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ในวันที่ 15 พ.ย. 2560 ตามหลักฐานการโอนเงิน ปรากฎว่าจนกระทั่งวันที่ 21 พ.ย. 2560 ผมก็ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลจึงสอบถามไปได้ทางช่องทาง pm และได้คำตอบเมื่อวันที่ 23 พ.ย. 2560 ความว่าสมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” มีปัญหาไม่สามารถจัดส่งวัตถุมงคลได้จึงจะโอนเงินกลับมาให้ผม เมื่อผมได้ส่งเลขที่บัญชีให้ภายในวันเดียวกันนั้นปรากฎว่า สมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ได้ผัดผ่อนการโอนเงินคืนให้กับผมอีกหลายครั้ง (รายละเอียดอยู่ใน pm ของผมครับ) จนกระทั่งวันที่ 2 ธ.ค. 2560 ผมได้ติดต่อทางข้อความ sms อีกช่องทางและสมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ตกลงว่าจะโอนเงินมาให้ผมภายในวันที่ 2 ธ.ค. 2560 แต่จนกระทั่งวันนี้วันที่ 4 ธ.ค. 2560 รวมเป็นเวลา 3 สัปดาห์นับตั้งแต่วันที่ 15 พ.ย. 2560 ที่ผมโอนเงินให้นั้น สมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ยังไม่แก้ไขปัญหาให้ผมทั้งการโอนเงินกลับคืนมาให้ผมหรือจัดส่งวัตถุมงคลให้ตามที่ตกลงกัน ดังนั้นผมจึงขอให้ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด (Web Master) เป็นคนกลางในการติดต่อประสานงานให้สมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” โอนเงินกลับคืนมาให้ผม (สมาชิกยูสเซอร์เนม sepultura) และเพื่อนสมาชิกยูสเซอร์เนม jareonkun ที่ได้รับความเดือดร้อนจากการเช่าเหรียญในหลวงรัชกาลที่ 9 ทรงผนวช ปี 2550 เนื้อทองแดง จำนวนคนละ 10 เหรียญ จากสมาชิกยูสเซอร์เนม “บ้านคุณย่า” ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. jaroenkun

jaroenkun เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012

16. jaroenkun

jaroenkun เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    บ้านคุณย่า เงียบหายไปเลยครับ pm ก็ไม่ตอบ

17. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ผมบูชาพระในกระทู้ พระเครื่องหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านไป รายการที่80 นานประมาณเดือนนึงแล้ว พี่เค้ายังไม่เคลื่อนไหวเลย รบกวนดูแลด้วยครับ

18. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ทำไมผมเข้ากระทู้ตัวเองไม่ได้ครับ

19. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    เข้าได้แล้วครับ

20. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    เรียน ผู้ดูแล เวปไซต์พลังจิต ผม ได้โอนเงินเช่า บูชาพระ เหรียญทำน้ำมนต์ ของหลวงพ่อฤาษีเลี่ยมทอง ในuser ของ สมาชิกพรีเมี่ยม คุณอริยทรัพย์ (โอนเงินให้เมื่อ ๑๒ กพ.) แต่ยังไม่ได้รับพระ โดยบัญชีที่โอน เป็นธนาคารกรุงไทย ชื่อ ปรียานุช สุขเอม ต่อมา ในวันนี้(๒๗ กพ) คุณอริยทรัพย์แจ้งทางข้อความ ว่า ถูก แฮ็ค user ไป แอบอ้าง และได้แจ้งความ ไปแล้ว จึงขอสอบถามว่า
    จะดำเนินการ ได้อย่างไรบ้างครับ