กระต่ายอ้อนจันทร์--กระต่ายขาว ดาวรุ่ง--โดย VeggieGuy

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 20 ตุลาคม 2010.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ชื่อเพลง: กระต่ายอ้อนจันทร์
    ศิลปิน: กระต่ายขาว ดาวรุ่ง
    คำร้อง/ทำนอง:
    เนื้อเพลง:

เสียงวิงวอนอ่อนหวาน ขอทานศรัทธา แฟนเก่า-ใหม่ได้มา ตั้งตาชมกระต่าย
    กระต่ายน้อยตัวนี้ ยังไม่มีที่หมาย อยากรู้จักฝากใจเหมือนกระต่ายหมายจันทร์

แฟนถิ่นจีน ไทย เหนือใต้ สายอีสาน อนุรักษ์ศิลป์โบราณ สืบลูกหลานไทยแลนด์
    ฝากนักร้องรุ่นหลัง ไว้ในฝั่งใจแฟน ตัวตายตัวแทน อย่ามองต่ายแสนต่ำทราม

ดังแล้วไม่เหลิงเริงร่า อือ...... ดังแล้วไม่เหลิงเริงร่า ลืมชะตาต้อยต่ำ
    ผู้ชูชุบอุปถัมภ์ ไม่มองข้ามหยามคน โลกเหงาเศร้าโศก กล่อมโลกให้สุขล้น
    คุณค่าประชาชน จดจำจน สิ้นใจ

แฟนทุกท่านเหมือนจันทรา จากฟ้าข้าฝัน โถนายกระต่ายนั้น รอดวงจันทร์หวานใจ
    ส่องแสงเจิดจ้า ชายตามองกระต่าย อ้อนแฟนแสนอ่อนใจ เหมือนกระต่ายอ้อนจันทร์

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1650096/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2011
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ว๊าวววว....เพลงนี้เราชอบเราตัดตั๊ดดตัด
    โอ่วๆๆๆเพราะอ่ะ;ปรบมือ

3. พรรณลักษณ์

พรรณลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    เพราะมากๆค่ะ....เป็นกำลังใจให้ค่ะ

4. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) ระนาดบรรเลงเพราะจริง ๆ ..
    พระเอกลิเกมาเองเหรอคะนี่..ร้องได้เจ๋งจริง ๆ
    ให้กำลังใจกระต่ายหมายจันทร์.ด้วยคนเน้อ ๆ

5. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) ฟังไปฟังมาเสียงเหมือนน้องเบิร์ดแฮะ... (k)

6. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยครับ
    เก่งจังครับ เพลงนี้ร้องยากมากเลยครับ เมื่อ 2-3 วันก่อน
    คิดจะร้องเหมือนกัน แต่คีย์เพลงสูงเกินไปสำหรับผมครับ ^^
    เลยอดเลยครับ, ฟังคุณ VeggieGuy ร้องดีกว่าเพราะกว่าเยอะเลยครับ

7. VeggieGuy

พระเอกหมอลำหัดร้องลิเกครับ อิอิ
    ขอบคุณครับ

8. VeggieGuy

น้องเบิร์ดคือใครน้อออออออออออออออ

9. VeggieGuy

เสียงของกระต่ายขาว คีย์สูงระดับเดียวกับไชยา มิตรชัยเลยครับคุณสันต์
    นี่ผมก็ลดคีย์ลงระดับหนึ่งไม่งั้นก็ตะเกียกตะกายมากกว่านี้
    ถ้าฟังต้นฉบับแล้วมาฟังที่ผมร้องจะรู้สึกเหมือนแผ่นเสียงตกร่อง อิอิ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ

10. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    น้องเบิร์ดก็คือ Hanumana_61 ไงล่ะค๊ะ อ่ะรัตน์พากระต่าย
    มาอ้อนจันทร์ด้วยจ่ะ แหมกำลังว่าจะขอให้ร้องเพลง
    นี้อยู่พอดีเลย แต่นึกไม่ออกว่าจะขอให้ใครร้องดีอ่ะ อย่า
    เพิ่งงงนะ มากเจริญ และ Piyarat คือคนๆเดียวกันค่ะ
    ร้องได้แหล่มมากๆ แหมน่ายกลิเกมาทั้งคณะเลยนะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2010
  11. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นซิครับ คนอะไร้! ร้องเพลงเสียงสูงมักๆ
    ฟังกี่ครั้งก็เพราะเหมือนเดิมเลยครับ ^^ ไม่เอาครับ ฟังของคุณ VeggieGuy เวอร์ชั่นเดียวก็พอแล้วครับ

อ้อ.. เพิ่มอีกนิดครับ
    ช่วงอินโทรต้นเพลง มีซาวด์เหมือนตลาดสดเลยอะครับ..อิอิ

12. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ลูกคอ เอื้อนเก่งจังคร้า

มุขเอื้อนมะเปน หุหุหุ^-^

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

14. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลินเลยค่ะ..บรรยากาศไทยๆ ^_^
    ลูกคอซู๊ดยอด......!!